giúp đàn gà nhà em với

• Thread starter Hoàng Ngọc Quí
  • Ngày gửi
gà em nay đc hơn một tháng qua nay ko hiểu sao đàn gà nhà em chảy nước mắt nhiều , trong mắt có gợn nhiều hột trắng đục, mắt sưng to ko mở dc mắt , lâu lâu nó cứ dũi mắt vào cánh ,ăn ít, có con chảy nước mũi, kêu thất thanh. Đàn gà nay bị hơn môt nữa rồi , em mua thuốc về nhỏ hôm qua thấy đở nhưng hom nay lại thấy bệnh năng thêm , có con bị cả hai mắt nên ko ăn dc , bệnh này lúc trước gà nhà cũng bị số lương ít nên em ko cho uong thuoc nhưng khi bệnh nặng thì gà đui mắt ko ăn đc gà và chết nay dan gà 200con con em bênh bác nào đả trải qua rồi giúp em với

Bac co theo trinh tu chung ngua cho ga tu 3 ngay tuoi den 1 thang tuoi ko vay?????

em làm đầy đủ mà. Mới bắt về em cho uong vtm B1, B-complex , 4ngày nhỏ vacxin gumboro lần 1. 7ngày vacxinlasota lần 1 + vacxin dau gà tim vào cánh 10ngày vacxin gumboro lần 2, 14ngay vacxin cúm gia cầm tim dưới da cổ , 21 ngày vacxin lasota lân 2 kết hợp kháng sinh phòng bệnh đường ruột . 30ngày vacxin niucatson hệ 1 + thuốc phòng bệnh tu huyết trùng .làm vacxin như vậy có dúng ko anh , cái này em lên mạng tra Google đấy

theo tôi đàn gà nhà bạn đã bị bệnh Coryza, để điều trị b nên vệ sinh chuồng nuôi đặc biệt giữ thoáng, không ẩm ướt. Còn về thốc điều trị ngoài thuốc nhỏ mắt như ba đang dùng cần có thêm thuốc kháng sinh. các loại kháng sinh có thể sử dụng như Ampicilin, Amox, Streptomicilin..., nếu kết hợp bệnh hô hấp thì dùng thêm Tylosin.
Trên đây là ý kiến cá nhân để đạt hiệu quả b nên tham khỏa tiếp các ý kiến của ae khác. Chúc b thành công.

chú viết bài cho cháu 5 lần nhưng sao gởi không được
cháu vào phần đối thoại để xem bài
em làm đầy đủ mà. Mới bắt về em cho uong vtm B1, B-complex , 4ngày nhỏ vacxin gumboro lần 1. 7ngày vacxinlasota lần 1 + vacxin dau gà tim vào cánh 10ngày vacxin gumboro lần 2, 14ngay vacxin cúm gia cầm tim dưới da cổ , 21 ngày vacxin lasota lân 2 kết hợp kháng sinh phòng bệnh đường ruột . 30ngày vacxin niucatson hệ 1 + thuốc phòng bệnh tu huyết trùng .làm vacxin như vậy có dúng ko anh , cái này em lên mạng tra Google đấy

dạ để cháu tìm thử xem chứ đang dùng điên thoại nên ko rành lắm .cán ơn mấy bác chỉ dạy , để mai em mua thuoc kháng sinh cho gà uống thử đở ko.

Back