Hợp tác giúp đỡ về cách nuôi chú chim này

• Thread starter boybuon_203
  • Ngày gửi
B

boybuon_203

Guest
close...............

Last edited by a moderator:
con này thức ăn chủ yếu là chim se, chuột bach, cút... còn các loai thịt khác thi 100% die k sớm thì muôn. bạn có thể lên google search falconry viet nam để tìm hiểu thêm.

Diều hâu núi bạn ơi, chim này nuôi làm cảnh được, luyện săn mồi khó thành công lắm.

Diều hâu núi bạn ơi, chim này nuôi làm cảnh được, luyện săn mồi khó thành công lắm.

bác coi lại dùm em coi có nhầm hàng k??
con này ưng Ấn đó

con này thức ăn chủ yếu là chim se, chuột bach, cút... còn các loai thịt khác thi 100% die k sớm thì muôn. bạn có thể lên google search falconry viet nam để tìm hiểu thêm.

bạn cho mình hỏi chuột đen ăn đc k??mình hay bậy chuột ỡ lô cao su cho nó ăn
với lại phổi bò ăn có sao k?? ttại mình thấy nó ăn rất khỏe và tiêu hóa cũng bình thường

chuột nào củng d.c mà bạn chỉ sợ chuột đen dơ qua lay bênh cho chim thôi. Nói chung nuôi và huấn luyện loại này là 1 quá trình phải có ĐAM MÊ THỜI GIAN và TIỀN BẠC..... nói sơ sơ qua mạng thì KHÓ mà nói hết dc. mình đã chỉ bạn rồi đó lên google search viet nam falconry sẻ ra 1 loạt 4rum chuyên về chơi chim săn lúc đó tha hồ tham khảo.

chuột gì chả đc bạn. nó còn ăn cả tắc kè, thằn lằn nữa.
lâu lâu cho nó ít rắn nước đổi bữa B)
thằn lằn mình thấy nó k thèm...rắn thì nó ăn
mình nuôi mục đích làm cảnh,cầm trên tay cho đi dạo cho bảnh thôi,chẳng mong nó săn bắt hay làm nên trò trống gì
mình muốn nó sống khỏe và mập là đc,chi fí đồ ăn thì mình cho ăn thịt gà lọc xương,lâu lâ đổi món fổi heo,fổi bò,...k biết thế có ổn k nữa

--------

chuột nào củng d.c mà bạn chỉ sợ chuột đen dơ qua lay bênh cho chim thôi. Nói chung nuôi và huấn luyện loại này là 1 quá trình phải có ĐAM MÊ THỜI GIAN và TIỀN BẠC..... nói sơ sơ qua mạng thì KHÓ mà nói hết dc. mình đã chỉ bạn rồi đó lên google search viet nam falconry sẻ ra 1 loạt 4rum chuyên về chơi chim săn lúc đó tha hồ tham khảo.

từ khóa của bạn cũng giúp mình tham khảo thêm đc ít kinh nghiệm tks nhìu nha

Last edited by a moderator:
ai giúp em với 2-3 ngày nay tự nhiên em nó bỏ ăn rồi huhu...
nó ăn ít lắm nhưng thấy vẫn nhảy khỏe>>>ai giúp với...

các bác coi dùm em,gấp lắm rồi

ac. 4rum từ khóa mình đưa đã có hết thông tin về chim săn trong đó rồi sao bạn lại con hỏi?

thi bạn lên cac 4rum lớn chuyên ve chim săn hỏi chứ trong day k ai biet đâu

Back