Giúp đở về cam xoàn

• Thread starter Tuansg
  • Ngày gửi
Chào các Bác. Các Bác giúp em về cách làm cam xoàn nghịch vụ, xin nói thêm là em không khan nước đuợc. Cam của em đuợc 26 tháng, cây rất to và khỏe. Mình sẽ phun thuốc kích thích, phân gì?... Cám ơn các Bác

Hóng vụ này.cũng đang có 100 gốc cam sành định cho ra nghịch.cao nhân đâu

1 tháng trước khi ra hoa bỏ 2 kg Lân Long Thành hay Văn Điển nhé.

1 tuần sau phun Mkp 2-2,5 kg/ 200 lít. Có thể thay thế bằng Paclobutrazol ( nhưng cây sẽ mau suy)

1 tuần tiếp theo tưới gốc 50-60 gam Map ( Lân 61%, Đạm 12%). Đồng thời phun nhắc lại Mkp trên lá.

Sau đó, 1 tuần kế tiếp nữa phun KNO3 1-2 kg/ 200 lít. Hoặc có thể thay thế bằng 10-60-10 của VN ( hoặc 10-55-10 của Thái Lan).

Hoa sẽ rá đồng loạt. Khi thấy cây rá hoa lác đác phun Nkp 6-32-32 của Thái hoặc Vn kết hợp Auxin Naa ( hàm lượng thấp 5g/ 1000 lít) để không nghẹn hoa, giảm rụng hoa và thối hoa.

Làm đúng quy trình, bạn sẽ Thành công!!"

1 tháng trước khi ra hoa bỏ 2 kg Lân Long Thành hay Văn Điển nhé.

1 tuần sau phun Mkp 2-2,5 kg/ 200 lít. Có thể thay thế bằng Paclobutrazol ( nhưng cây sẽ mau suy)

1 tuần tiếp theo tưới gốc 50-60 gam Map ( Lân 61%, Đạm 12%). Đồng thời phun nhắc lại Mkp trên lá.

Sau đó, 1 tuần kế tiếp nữa phun KNO3 1-2 kg/ 200 lít. Hoặc có thể thay thế bằng 10-60-10 của VN ( hoặc 10-55-10 của Thái Lan).

Hoa sẽ rá đồng loạt. Khi thấy cây rá hoa lác đác phun Nkp 6-32-32 của Thái hoặc Vn kết hợp Auxin Naa ( hàm lượng thấp 5g/ 1000 lít) để không nghẹn hoa, giảm rụng hoa và thối hoa.

Làm đúng quy trình, bạn sẽ Thành công!!"
Cám ơn bác Ân rất nhiều. Các tiền bối có cao kiến gì tư vấn thêm cho em không? Đề tài này mặc dù đã được đặt ra nhiều lần, nhiều tiền bối rất nhiệt tình hướng dẫn chia sẽ kinh nghiệm,...nhưng vẫn luôn NÓNG. Từ trước tết đến giờ nông dân khổ quá, cái gì cũng đầu tư nhiều mà sản phẩm bán giá quá thấp, thậm chí không ai mua, toàn là "tự giải cứu nhau" mấy ông ngồi trên bụng to óc nhỏ có giúp gì cho nông dân đâu...buồn...ai cũng rủ nhau làm nghịch vụ để bán được giá cao,...có khi nào tư tưởng lớn gặp nhau ...lại "dội chợ" không? Em phân vâng quá,...đọc chủ đề của bác leviet_law và các tiền bối tranh luận http://agriviet.com/threads/gan-ket-ban-be-lam-giau-bang-trong-trot.214824/ không biết bây giờ tình hình còn đúng được nhiều không?...Các bác cho ý kiến nhé. Bác leviet_law ơi, bác dành chút thời gian cho hậu bối với. Cám ơn

Last edited by a moderator:

Back