Giúp đỡ về cây bơ booth

• Thread starter changngo.iso
  • Ngày gửi
Mình đang có 1ha bơ booth năm nay đang thu bói. Mà nghe đồn người ta nói là giống bơ này phải truyền thuốc vào thân cây giống như người truyền nước ấy. Như thế thì phòng trừ được nhiều bệnh mà không biết như thế nào. Có bác nào có kinh nghiệm vấn đề này tư vấn cho mình với.
Hiện thì vườn nhà mình đang có mấy hiện tượng thế này các bác giúp mình cách phòng và chữa nha
không biết bị con gì nó ăn.

Cả trái cũng vậy

Rồi mấy trái con bị thế này lúc to lên nó có bị nữa không?

Nắng, thiếu nước nên dẫn đến hiện tượng quả nhỏ, cháy lá, ngọn bị tu lại
Cách khắc phục : tưới nhiều nước, trồng bơ thuận
Năm nay bơ nghịch nhà mình cũng bị hiện tượng này nhiều

Mình tưới cũng nhiều lắm bạn. Bạn co cách nào trị được mấy con bọ cách cưng hay cắn ngon cây k?

Vườn bơ nhà mình cũng đang rơi vào tình trạng bị mấy con bọ cánh cứng ăn mặt dưới của các lá non gây ra hiện tượng cháy lá non, nhìn thảm quá mà chưa biết biện pháp khắc phục. Nghĩ rằng bây giờ phun thuốc sâu thì muộn rồi, chờ đợt ra lá non sau mới phun ngay từ đầu để xem hiệu quả thế nào rồi báo cáo.

cảm ơn bạn. hôm bữa mình có dùng thử cách cho thuốc vào chai c2 treo lên cây thấy cũng đỡ

Ban dùng 3 lang tỏi va 3 lang ớt dã nhỏ . pha vào bình 20lít. Phun đều trên cây. Dietj sâu, trị nấm
Cũng đuổi cả bọ cánh cứng. 3 ngày phun lần. 3 lần liên tiếp
Cho hỏi lun giá bơ thương lái thu của ae là bao nhiêu vậy

hiện tại là 50 70 ng. không biết chỗ bạn thì sao?

Dear!
Cây bơ mới trồng nhà e cũng bị sâu ăn lá sâu vẽ bùa có cây có cả bệnh rụng lá thối ngọn hỏi chuyên gia thì do bị thuối rễ do đợt áp thấp vừa rồi chưa trồng để bầu ngoài mua. nay đã phun mà k biết có ồn lại không.

Back