Giúp đỡ về chim trĩ.

• Thread starter nongdanit2014
  • Ngày gửi
Xin chào ace của agriviet, e đang có nuôi mấy em trĩ đỏ 2-3 tháng tuổi, có 1 em trong đó lúc trước nhôt chung chuồng rất hay mổ lông với chân của mấy con chim nhỏ trong đàn nên e có tách ra nhốt riêng 1 thời gian sau đó thả lại vào chuồng. Em quan sát thì thấy nó không mổ lông của những con chung đàn nữa nên nhốt chung luôn,:Kem: hôm qua e mới phát hiện 1 bên cách của em nó bị rủ xuống( như là bị liệt vậy đó):Cry:, lông đuôi thì bị ăn rỉ máu luôn, em tách nhốt riêng tiếp sợ nó bị mấy con kia mổ chết mất, mà giờ 1 bên cách của em nó cứ rủ xuống xà đất luôn nên k biết phải làm sao với em nó. Không lẽ nào nó bị liệt luôn 1 bên cánh luôn rồi:(, ace nào nuôi trĩ có gặp qua trường hợp nào như vậy xin chỉ giáo em ạ:hoa:.

Do chim khac danh no thoi chu neu liet thi ca hai canh nhe.kiem tra ky xem bi gay canh k. Khac phuc. Boi xanhmetylen ban ngioa way thuoc tay. . Or cat cai mo fia duoi mot chut cho phan nhon .ok

Do chim khac danh no thoi chu neu liet thi ca hai canh nhe.kiem tra ky xem bi gay canh k. Khac phuc. Boi xanhmetylen ban ngioa way thuoc tay. . Or cat cai mo fia duoi mot chut cho phan nhon .ok
cám ơn anh nhé, để em về làm thử xem thế nào

Back