giúp đỡ về loại bồ câu

• Thread starter business92
  • Ngày gửi
không biết loại gì , vì vậy các anh chị giúp đỡ :

sao mấy bạn không làm lồng 8 cặp luôn . vuông 45 hết . hihi . không tốn kém

mình đang tính làm bằng khung sắt 6 hoặc 8 gì đó, sắt xây dựng đó, nghe đâu 16k/1kg, mà 1 kg sắt 6 hình như hơn 4m thì phải, mà làm 1 ô vuông 0.5m thì tính ra hết khoảng 6 mét nhưng do làm 1 khung lớn nên có vài cạnh dính liền vào nhau tính trung bình thì ko hết 6m/1 ô. rồi xung quanh có lẽ mình đan bằng tre ko biết như vậy có ổn ko? làm được như vậy sẽ rất rẻ. ước tính khoảng 20k/1 ô cho 1 cặp thôi.

nếu làm 1 khối càng rộng thì càng tiết kiêm vì có các mặt bám vào nhau, nhưng nhược điểm là cồng kềnh khó khí vận chuyển.

làm bằng tre thì đỡ tốn kém nhưng rất lâu công và di chuyển rất nặng nề, không gian ko đc thoáng lắm cho chim bc phát triển. nếu đã làm = tre thì bạn cần gì làm khung =sắt cho tốn kém, làm khung bằng tre luôn còn làm bằng lồng sắt 1 mình có thể bê vào chuồng và treo lên đc ko cần phải 2 người.

đan ở trong trước. còn ngoài thì sau cùng. bạn tính kiểu sao cho nó lợi . hihi làm 1 lần 8 cặp cho nó nhanh

--------

em mới mua mấy cặp bồ câu về . trưa giờ chẳng thấy nó ăn ?
nó có lạ lồng không ?
cho em hỏi với. huhu

Last edited by a moderator:
đói thì nó phải ăn thôi bạn ạ. nhưng bạn phải để ý chim có đi ỉa ko nhé để biết còn chữa cho kịp

bồ câu trắng nè. chim mình đang nuôi đấy

vài chú xòe nhật cho vui cửa vui nhà

--------

đẹp quá bác ơi. bác bán giống bao xiền đôi này? e hỏi thế thôi chứ e chưa có điều kiện để chơi loại này :d

đẹp quá bác ơi. bác bán giống bao xiền đôi này? e hỏi thế thôi chứ e chưa có điều kiện để chơi loại này :d
mình cũng đang nuôi lấy giống chưa có chim bán nên ko biết giá thế nào( hồi trước mình mua 500k/đôi biết ăn tôt

tớ đang có mối thanh lý 18 em bồ câu đen . nuôi tạp thể . 1 em 100nghìn không biết có nên lấy hết không?
nghe nói chim nuôi gần 1 năm đẻ rớt trứng : nó không có thời gian nuôi nên bán.
theo các bạn có nên mua hay là không ???

tớ đang có mối thanh lý 18 em bồ câu đen . nuôi tạp thể . 1 em 100nghìn không biết có nên lấy hết không?
nghe nói chim nuôi gần 1 năm đẻ rớt trứng : nó không có thời gian nuôi nên bán.
theo các bạn có nên mua hay là không ???
chim đang đẻ thì mua đc cho dù đó là chim lai( ở QN ĐN hay có loại chim bồ câu đen tuyền như quạ ấy) nhưng bạn phải xem có đủ trống mái ko nếu chênh lệch quá nhiều thì đừng mua

thì tớ cũng thích mua . nhưng sợ không đủ trống và mái : nghe nói là đẻ rớt nhiều lắm . tại không có ổ cho nó đẻ : nếu bạn nói vậy lên tìm 3 cặp về nuôi

--------

cần biết đực cái. tớ thì bó tay mới bước vào nghề hihi

Last edited by a moderator:
không biết tại sao có cặp bồ câu nhà mình đẻ có 1 trứng huhu?

mình có đôi pháp cũng rất hay đẻ 1 trứng. hôm rồi lại đẻ 1 trứng, mình điên tiết muốn đem thịt, nhưng mà lại tiếc vì 2 em ấy pháp thuần, to đùng.

mình cũng đang nuôi lấy giống chưa có chim bán nên ko biết giá thế nào( hồi trước mình mua 500k/đôi biết ăn tôt

ngoài bắc mà có bán đôi này 500k mình cũng mua, nhưng mà ko có giá đó bạn ạ. mình tham khảo trên mạng toàn trên triệu thôi

loại bồ câu pháp trắng tinh to con,như bồ câu gà phải không,tp hcm mình biết có 1chổ chuyên về giống này,chim 3 tháng tuổi khoản 500k 1 đôi thì phải,máy bác thích thì e mua dùm cho!

bồ câu đẻ 1 trứng là chuyện bình thường,không có gì phải đáng lo,cho ăn uống đầy đủ vào,là hết ngay

[/QUOTE]ngoài bắc mà có bán đôi này 500k mình cũng mua, nhưng mà ko có giá đó bạn ạ. mình tham khảo trên mạng toàn trên triệu thôi[/QUOTE]
thực tình là tình cơ đợt về quê mình ở nghệ an có bà chị nuôi đc mấy đôi chim xòe nhật đó, mình thích quá nên nói bà chị để lại với giá đó còn thực tình giá thị trường hiện nay bao nhiêu thì mình ko rõ lắm

Back