giúp đỡi: ae có ai đã nuôi heo bằng trùn quế.

• Thread starter Trương Phong wru
  • Ngày gửi
mọi người có ai biết cách thức phối trộn thức ăn cho heo bằng trùn quế không chỉ em với.

mọi người có ai biết cách thức phối trộn thức ăn cho heo bằng trùn quế không chỉ em với.
Bạn ở đâu vậy. có nhiều trùn ko..bạn cho ăn bằng trùn quế+phụ phẩm nông nghiệp hay trùn quế+cám công thức thì mới tư vấn dc chứ

Bạn ở đâu vậy. có nhiều trùn ko..bạn cho ăn bằng trùn quế+phụ phẩm nông nghiệp hay trùn quế+cám công thức thì mới tư vấn dc chứ
Nếu cho ăn bằng cám gạo k thi sao bác.. Vì nhà nuôi heo lai rừng.. Nuôi để ăn.. Nên k có cám cong nghiep

Nếu cho ăn bằng cám gạo k thi sao bác.. Vì nhà nuôi heo lai rừng.. Nuôi để ăn.. Nên k có cám cong nghiep
thế thì phải xem có nhiều trùn ko.với heo lớn thì khoảng 500gr giun tinh/ngày,nếu bạn cho ăn hai hoặc ba bữa thì chia ra,nên nấu chín rồi hãy cho ăn thì tốt hơn nhưng ko nên nấu kỹ quá vì sẽ mất dinh dưỡng của trùn

em cho trùn quế với cám ngô cám gạo thôi. đang hướng nuôi sạch ak.

Back