• Dismiss Notice

Giúp em cai nghiện agriviet !

Thảo luận trong 'Chuyện trò linh tinh' , 31/12/14

1. motnua Guest

Tôi đã đến với agriviet.com đã hơn 6 tháng .
      Tuy không có đóng góp được gì nhưng những thời gian tôi lên diễn đàn agriviet.com này cũng không phải là ít .

Ôi mỗi ngày 2 -3 giờ gián mắt vào màn hình !
      Càng ngày tôi càng thấy chán agriviet.com này nhưng không hiểu vì lý do gì mà ngày nào tôi cũng vào và cuối cùng hối tiếc với những thời gian mình bỏ ra vô nghĩa bên màn hình .
      Thật buồn mọi người ạ !
      Có lẽ em bị nghiện agriviet.com này nặng rồi ạ - Bữa trước lúc đầu thì em vào agriviet chỉ khoảng 30 phút là ra nhưng bây giờ thì 3 tiếng - Ôi 3 tiếng của một cuộc đời 60 năm .
      Có ai có cách gì giúp em cai nghiện không ạ !
      Giúp em với mọi người nhé !
      Thân chào !

lệ đá thích bài này.
      Đang tải...
    2. honghainhi

honghainhi Nông dân nhí

Nghề nghiệp:
      Bưngbêkêdọn,cắtvẽkẻdán,cờhoahiếuhỉ,trìnhthưadạbẩm.
      Vứt cái bàn phím đi đừng 8 tào lao bí đao nữa!

hoangha49 thích bài này.
    3. Greenmountain

Greenmountain Nhà nông tập sự

Cai làm gì hả bác? không nghiện cái này thì nhiện cái khác thôi.
      để tôi đoán nhé: có điều gì đó làm bác không hài lòng với cuộc sống hiện tại, hơi mất phương hướng, không có mục tiêu rõ ràng. Vào agriviet để giết thời gian và trốn tránh những bế tắc, tưởng tìm đến với nông nghiệp cây cối vật nuôi sẽ làm mình bình tâm lấy lại thăng bằng trong cuộc sống... nhưng ... ở đâu cũng lắm thị phi, đôi khi bị cuốn vào những tranh cãi vô bổ.

4. nguyenhunghtra

nguyenhunghtra mưa buồn

Nghề nghiệp:
      xây dưng
      Uh. Bỏ đi vô đây chỉ nhiều cây lá chó mèo gà heo thôi, chứ gái thì ít lắm

onggiaogia thích bài này.
    5. Gà Hà Nội

Gà Hà Nội Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      Nông dân bán chuyên nghiệp
      Thích cái gì thì tham khảo rồi đứng dậy thực hành ngay đi, chúc 2015 thành công :D

capital farmer thích bài này.
    6. tây hiếu

tây hiếu

Nghề nghiệp:
      nghi huu
      tôi còn ngồi nhiều gấp đôi bạn thề luôn ngày 6h có ngày hơn nữa chỉ để tìm cái người khác chưa làm.có khi quên cả uống nước .nếu ở nhà một mìnhthì quên ăn là chuyện thường.rồi đã tìm được sau một năm 3 tháng nay muốn tìm người cùng sở thích để hợp tác mà chưa được .vì o nói ra nên chẳng ai hiểu mình định làm gì khổ thế đấy.

motnua thích bài này.
    7. onggiaogia

onggiaogia Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      bi mat
      tôi cũng thế, từ ngày biết trang web này thỉnh thoảng lại đem về vài con thú lạ, mà nhà phố, không biết nuôi chổ nào: từ gà lôi trắng, nhím, trĩ khoang cổ, trĩ 7 màu , gà Mĩ...
      --- @ 3/1/15 ---
      gái ít mới đáng sợ đó, không khe1oo họ tưởng bác là Gay thì khổ

8. tây hiếu

tây hiếu

Nghề nghiệp:
      nghi huu
      người ta nghiện gì thì khổ nấy thế mà vẫn nhiều người nghiện kể cả thứ có hại như rượu thuốc lá vì ai cũng có lý do riêng đúng o cả nhà...quan trọng nhất là được làm việc mình thích là sướng rồi.hi hi hi./

9. Ngoc Ky Lan

Ngoc Ky Lan Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      Nghiên cứu
      Đúng không nói ra thì không ai hiểu bác đang định làm gì cả. Mình có đọc tin bác mời hợp tác nhưng nói thật cũng không mặn mà vì không hiểu bác định trồng gì và có phù hợp với mình không ? Bác mà mời như vầy mình nghĩ chắc cả đời cũng không có ai cả đâu, sao bác không tự làm có hay hơn không ?

10. tây hiếu

tây hiếu

Nghề nghiệp:
      nghi huu
      vì những lỳ do riêng chưa thể chia sẻ được bạn ngockylan ạ .ban ở đâu có gì gửi gmail cho tôi biết đâu ta lại cùng sở thích . có duyên thì tự gặp thôi mà,

11. leviet_law

leviet_law Lão nông

Nghề nghiệp:
      Làm vườn
      Chào các anh bên agri, em là phận gái, chuyên ngành hóa vô cơ, mà ông trời sắp đặt sao kỳ cục quá à, bên chuyên ngành tụi em thì có tới 95% lại là nữ mới kỳ cục chứ, lớp học của em hồi đó có 25 đứa thì hết 24 đứa là nữ roài... chỉ có mỗi một thằng lớp trường là nam thui... Em xin giới thiệu, em biết sản xuất, chế tạo, trộn phân bón gốc, bón lá, bít công thức, công dụng của thuốc độc dùng trong nông nghiệp đó ạ (độc với nấm, vi khuẩn đó mà, nhưng không độc với cây, động vật máu nóng trong đó có các anh đó nhé!!!), em mún làm phân bón cho OX đi bón, xịt có được không ạ (em chưa có người iu)...
      Giới thiệu về em: Tôn Nữ Tiên Hoàng - cao 1.60, năng 55 Kg (cân đó ạ), ngoại hình xinh đẹp, tính tình dịu hiền, khuôn mặt dễ thương, tuổi (anh muốn tủi nào thì em sẽ là tủi đó mà...)...
      số đt của em là: (bí mật, chỉ giành cho người ấy thui)...

Xuan Vumotnua thích bài này.