Giúp em ít kinh nghiệm chăm sóc gà con

• Thread starter 0975072114
  • Ngày gửi
Em sắp bắt 200 gà ta về nuôi.Em đã chuẩn bị đầy đủ lồng úm.Vitamin B1,BComlex,C,Đường Gluco .Vắccin Gumboro, Lasota, Đậu mùa.Thức ăn là bắp xay.Các bác góp thêm ý kiến cho ăn uống và chăm sóc giúp em.Đây là lấn đầu em nuôi chưa có kinh nghiệm

Em sắp bắt 200 gà ta về nuôi.Em đã chuẩn bị đầy đủ lồng úm.Vitamin B1,BComlex,C,Đường Gluco .Vắccin Gumboro, Lasota, Đậu mùa.Thức ăn là bắp xay.Các bác góp thêm ý kiến cho ăn uống và chăm sóc giúp em.Đây là lấn đầu em nuôi chưa có kinh nghiệ
Mình cũng mới nuôi được một thàng nên cũng chưa có kinh nghiệm. Mình chỉ chia sẽ cái gì mình đã gặp phải.
1/Về phần úm gà trong tuần lễ đầu phải úm đủ nhiệt độ. che gió cho kín nhất là khi trời mưa.
2/ Về tiêm vaccin và uống khàng sinh ,B thì bạn cho uống như trong lịch có ở diển đàn.
3/ Về thức ăn: Lúc đầu mình trộn cám cho gà con với bắp thì thấy gà không ăn bắp hoặc ăn rất ít vì vậy mình không trộn nữa mà cho ăn cám không luôn.
4/Ngoài ra mình mua thêm men tiêu hóa cho vào nước uống , quan sát thấy chúng uống rất ngon. khi cho nước trắng vào thì nó không uống nhiều bằng cho ít men.
5/vào những ngày nóng nực nhất là máy ngày gần đây mình có gắn thêm cái quạt hút phía trên vừa làm mát gà vừa hút những khí độc trong phân gà thải ra.
Một vài lời chia sẻ. Ai có ý kiến gì xin góp ý một vài lời cho diễn đàn sôi nổi.
Thanks!

Em sắp bắt 200 gà ta về nuôi.Em đã chuẩn bị đầy đủ lồng úm.Vitamin B1,BComlex,C,Đường Gluco .Vắccin Gumboro, Lasota, Đậu mùa.Thức ăn là bắp xay.Các bác góp thêm ý kiến cho ăn uống và chăm sóc giúp em.Đây là lấn đầu em nuôi chưa có kinh nghiệm

Giống Bác mua bao nhiêu 1 con vậy?

Sao giá gà giống rẽ vậy. Bác ở đâu vây nếu gần mình cũng bắt ít về nuôi thử

mình mua ở Bình Định bác ơi.Gà con ở đây giá phải chăng lúc xuất cũng phải chăng thôi

ban nen tim hieu ky truoc khi đua ga ve.khâu vân chuyên ve cung can trang đe gio lua vao vi ga moi no suc đe khang rat kem.thoi gian đâu ga de mac cac benh nhu la vien đuong ho hap va cau trung lam đo.ban nen giu đu nhiêt va ve sinh sach se.ko nen tha ga truc tiep tren nen ban ak.

cho minh muon mua giong ga binh đinh cung ko co,hoi mai ma ko ai chi cho

Gà nơi đó rẻ thật, ở mình là 13k/con.
Úm gà con có 2 điều bạn cần luy ý là cho gà ăn uống sạch, ban ngày thoáng mát còn ban đêm phải đủ nhiệt độ kín gió vì gà con rất dễ viêm đường hô hấp.

Thanks các bác nhiều. Gía đó là chỗ ông bác bạn bố vợ em có máy ấp bán cho em. Ổng nói là gà ta mà em chưa kinh nghiệm nên chắc đợi nó lớn chút mới biết gà ta hay gà lai nữa

Thanks các bác nhiều. Gía đó là chỗ ông bác bạn bố vợ em có máy ấp bán cho em. Ổng nói là gà ta mà em chưa kinh nghiệm nên chắc đợi nó lớn chút mới biết gà ta hay gà lai nữa

mấy bạn lấy giống rẻ thật. Mình mua giống gà Bình Định vào lúc tháng 8 vừa rồi tới 25.000đ/con, thiệt là khủng.
chỉ giám mua 100 con nuôi thử thôi.

mấy bạn lấy giống rẻ thật. Mình mua giống gà Bình Định vào lúc tháng 8 vừa rồi tới 25.000đ/con, thiệt là khủng.
chỉ giám mua 100 con nuôi thử thôi.
bài viết. Đó là ngaỳ18/04/2013 nhe bạn Đạt

Back