giúp em khởi nghiệp?

• Thread starter khanhhung123
  • Ngày gửi
chào các bác em là sinh viên mới ja trường.em muôn về we phát triển kjnh tế nhưng chưa biêt bắt dầu nuôi con j cả em muôn nhờ các bác tư vấn jum.đọc các bài trong diễn đàn em định nuôi con thỏ và chim bồ câu.em muôn các bác jup em tính toán để bắt dầu như:
_thiết kế chuồng thỏ va bồ câu ja sao?
_chi phí thưc ăn khoảng bao nhiu?
_mới bắt dầu thì em nên nuôi vơi sô luơng bao nhju?
_em ơ vĩnh phúc thì nên mua giống o dâu?
_phòng và trị bênh ja sao?
rất mong được các bác jup đỡ.thank

nâu rồi em không mua chim từ năm 2009 đến giờ lên em cũng không nhớ gá cả thế lào nhưng chỉ biết người ta gao hàng tận nhà à bố em có số của chú ây để lúc lào em sin số rồi gử cho chị nhé
BẠN HỎI ĐƯỢC SỐ ĐT CHÚ BÁN CHIM CÚT HỘ MÌNH CHƯA VẬY BẠN ƠI

số điện của ông bắc cút

BẠN HỎI ĐƯỢC SỐ ĐT CHÚ BÁN CHIM CÚT HỘ MÌNH CHƯA VẬY BẠN ƠI
em gừi cho chị roi mà hay là chục chặc vấn đề gì thế thì em viết số lên đây cho chị xem nhé
0912207282 đây là số của ông bắc ,chuyên cung cấp giống chim cút chúc chị thành công

em gừi cho chị roi mà hay là chục chặc vấn đề gì thế thì em viết số lên đây cho chị xem nhé
0912207282 đây là số của ông bắc ,chuyên cung cấp giống chim cút chúc chị thành công
cảm ơn bạn nhiều nhé

ban o dau vay? ban nghi gi neu nuoi chim ma khong phong benh duoc khi chim co the bay khap moi noi
---------------
tinh ban da co nhieu nha nuoi chim chua

Last edited by a moderator:
hiện tại công ty có hai hình thức:
1.Công ty hỗ trợ giống cho bà con tự nuôi và tự hạch toán-Công ty sẽ thu mua theo giá thị trường
2. Công ty sẽ cung cấp toàn bộ con giống, thức ăn, thuốc phòng chống dịch (kỹ thuật viên xuống kiểm tra định kỳ) và công ty sẽ trả theo trọng lượng: Cụ thể là 3000-4000 nghìn vnđ/kg. Hình thức này hiện nay đang áp dụng với các hộ chăn nuôi khu vực phía bắc. Khu vực phía nam thì chưa làm được vì công ty mình chưa mở trụ sở ở miền nam và tây nguyên.(bên công ty đang khảo sát thị trường và sẽ sớm mở các chi nhánh ở miền nam)
Nếu bạn định làm thì chỉ hình thức thứ nhất sẽ phù hợp.
Bạn cứ nghiên cứu,nếu cần hỏi thêm thông tin gì thì gửi mail hoặc điện thoại cho công ty mình nhé. Thân
Em muốn tìm hiểu kỹ hơn chút nữa. Điều kiện hiện nay của em cụ thể: 2,5 ha vườn đã rào bằng lưới B40. Chuồng gà kiên cố 120m2. Em ở Lai Châu cách Hà Nội 370km - Giao thông điện nước đầy đủ 0986808681. Hiện em đang nuôi gà ta đẻ trứng, tuy nhiên nếu hợp đồng bên bác đưa ra hấp dẫn hơn em sẽ làm cùng bác!

chào các bác em là sinh viên mới ja trường.em muôn về we phát triển kjnh tế nhưng chưa biêt bắt dầu nuôi con j cả em muôn nhờ các bác tư vấn jum.đọc các bài trong diễn đàn em định nuôi con thỏ và chim bồ câu.em muôn các bác jup em tính toán để bắt dầu như:

thật tội nghiêp cho 1 người em trai ở diễn đàn. thấy bạn mới ra trường ma suy nghĩ bạn như tờ giấy trắng ý nhỉ. bạn muốn chăn nuôi thì bạn phải có vốn. bạn không biết gì về chăn nuôi mà ít vốn thì tốt nhất đừng làm thì tốt hơn. không ai có thể thành công ở lần đầu tiên đâu bạn ah

OTE="tamhoang2016, post: 889564, member: 168645"]thật tội nghiêp cho 1 người em trai ở diễn đàn. thấy bạn mới ra trường ma suy nghĩ bạn như tờ giấy trắng ý nhỉ. bạn muốn chăn nuôi thì bạn phải có vốn. bạn không biết gì về chăn nuôi mà ít vốn thì tốt nhất đừng làm thì tốt hơn. không ai có thể thành công ở lần đầu tiên đâu bạn ah[/QUOTE] em không đồng ý cho lắm. Nếu nói là vốn ít thì đúng là chẳng có thành niên nào nhiều vốn cả. Cơ mà nếu không làm không thất bại thì mãi mãi hạn ấy là một người làm thuê.

Back