• Giúp em kiếm tiền nhờ vào chăn nuôi

Thảo luận trong 'Chăn nuôi' , 29/7/15

1. HoangThanh Nhà nông nghiệp dư

e là người con xin ra ở cà mau và muốn làm giàu từ mảnh đất mình có, e năm nay 22t chưa vk. nhà e thì có đất nếu tính hết vườn và vuông thì cũng 20 mấy công.mọi người tư vấn giúp e nên nuôi con j để phát triển chứ e thấy nuôi tôm như cha e thì không giàu nỗi đâu chỉ đủ để đồng tiền điện tiền mạng và chi tiêu gia đình. Dự định của e là nuôi bò mọi người giúp e về giá cả cũng như kỹ thuật nuôi bò(chuồng trại cho ăn,....). Mọi người có hướng nào tốt hơn xin chỉ giáo

Đang tải...
    2. cường tổng

cường tổng nông dân xứ nghệ

Nghề nghiệp:
      trắc địa, bản đồ
      Nuôi tôm sao ko học hỏi vua tôm cà mau lê hồng ngoãn nhỉ? Ông ấy thắng mấy vụ tôm liên tiếp đó. Chạy theo con bò như hiện nay có ngày vỡ giá như năm 2002. H đâu đâu cũng thấy nuôi bò trồng tiêu mà nản

3. HoangThanh

HoangThanh Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Nong Dan
      tôi ko thít con tôm, tôm giờ cũng đang rớt giá đấy thôi, tôm thì vẫn nuôi bình thường nhưng tôi muốn thêm một số thứ khác nữa để có tiền sau này cưới vk nữa chứ

4. Vương Triệu Phong

Vương Triệu Phong Nhà nông tập sự

kho wua nhi, hay thoi nuoi ky da di ban

5. hoangphivuvuv

hoangphivuvuv (nuôi gà thả vườn- nuôi chó thịt)

Nghề nghiệp:
      Nuôi gà thả vườn- chó thịt
    6. hamster

hamster Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      chăn nuôi
      Nhà bạn đang nuôi tôm vậy là giỏi khâu làm nước ao nuôi vậy nuôi thêm con ếch đi bạn áp dụng công nghệ nuôi tôm để nuôi ếch ko thay nước .

7. Ho Nguyen

Ho Nguyen Học làm nông dân

Mình thấy bạn hamster góp ý là ok. bạn có thể kết hợp thêm nuôi vịt .

8. HoangThanh

Nghề nghiệp:
      Nong Dan
      Nuôi chó bán lấy thít thấy tội làm bạn ơi nhà nuôi có nuôi 1 con becgie tôi rất thít nó
      --- @ 30/7/15, Original Post Date: 30/7/15 ---
      Nuôi ếch mà không thây nước hạ xin hỏi a đã từng nuôi chưa.mấy năm trước e có nuôi 4 con nhưng theo thời gian nó bỏ e ra đi e chỉ nuôi chơi thôi. E xin tiếp nhận ý kiến của a nuôi j cũng phải có đầu ra vấn đề nan giải nhất

motnua thích bài này.
    9. cường tổng

cường tổng nông dân xứ nghệ

Nghề nghiệp:
      trắc địa, bản đồ
      Con kỳ đà dễ nuôi nhưng bán ko dễ. Béo quá thì bị chê gầy quá thì ko lãi. Đất bạn nhiều vậy nhưng nước có bị phèn hay mặn gì ko? Nếu nhà đã làm thủy sản chắc có mặt nước nhiều? Bạn có thể thử nghiệm với con ếch vừa thu hồi vốn nhanh vừa giá cả bền vững. Tôi cũng đang nuôi ếch và đang phát triển từng bước. Nếu tôi có đất như bạn tôi sẽ có khối việc để làm. Hamster và mình đều trong hội nuôi ếch ko thay nước. Nếu muốn tìm hiểu bạn vào topic bước chuyển mình của con ếch của mai quốc tý đọc là rõ thôi

HoangThanh thích bài này.
    10. HoangThanh

Nghề nghiệp:
      Nong Dan
      đất thì rộng nhưng toàn nuôi tôm ko thấy ngon j hết nên tôi mún kiếm thêm thu nhập cho riêng mình thôi. Nuôi ếch cũng hay hay nhưng đầu ra thì sao bạn, bán cho ai,...

phúc hóc môn thích bài này.
    11. chicken85

chicken85 Nhà nông nghiệp dư

Nuôi đi rồi sắp thu hoạch thì chạy đi tìm đầu ra, tự nhiên sẽ có kinh nghiệm àh.