Giúp em kiếm tiền nhờ vào chăn nuôi

• Thread starter HoangThanh
  • Ngày gửi
e là người con xin ra ở cà mau và muốn làm giàu từ mảnh đất mình có, e năm nay 22t chưa vk. nhà e thì có đất nếu tính hết vườn và vuông thì cũng 20 mấy công.mọi người tư vấn giúp e nên nuôi con j để phát triển chứ e thấy nuôi tôm như cha e thì không giàu nỗi đâu chỉ đủ để đồng tiền điện tiền mạng và chi tiêu gia đình. Dự định của e là nuôi bò mọi người giúp e về giá cả cũng như kỹ thuật nuôi bò(chuồng trại cho ăn,....). Mọi người có hướng nào tốt hơn xin chỉ giáo

nuôi bò nếu có vốn nuôi vài con bò cái thì ngon vãi . môi năm kiếm dc ít ...đát rộng thì bạn trồng cỏ, rau lan .... nuôi bò , lợn, thỏ ấy
Trăn thì minh chưa thấy bao giò không biết kinh tế thế nào . bạn nuôi rồi cho minh ý kinh nghiêm . vd nhứ thức ăn nguồn tieeuthu thế nào
nuôi bò chi ngán vốn thôi nhưng chi đoàn tôi có chương trình hỗ trợ cho vay một ít nên cũng đỡ.
Nuôi trăn được cái nhàn rổi cứ bỏ nó ở đó đói nó cũng ko có la như mấy con khác, trăn con thi minh cho ăn chuột, vịt,... lớn thì cho ăn thêm cá. Đầu ra thì tìm thương lái, trăn 6kg giá cũng gần 300/kg tùy lúc. Nói thật tôi rất sợ trăn ít khi đụng vào tôi cho nó ăn chỉ rồi ngồi nhìn thôi

tran con nuôi bao lao thì lên được 6kg bạn
khoảng 1 năm được 6kg nếu nuôi tốt có thể nhanh hơn, bạn cho ăn 6kg thịt được gần 1kg trăn.
ai có giá của bò ở Cà Mau cho tôi xin với, ếch giống con 1k400 có cao ko mọi người cho xin giá của thỏ giống luôn
muốn chăn nuôi nhưng thật khó biết vất vả nhưng vẫn lao vào hy vọng sẽ đổi đời nhưng ko dám làm thì sao thành công đây

Nuôi gì cũng được nhưng cần tính toán và nhớ là hãy chơi kiểu đa hướng đa tầng nhé .
Tôi thì thích trồng rau đa tầng để ăn theo mùa hơn là làm nhà kính để trồng rau .

Nếu ít vốn bạn nghiên cứu con dê thử. Nhân đàn nhanh,dễ nuôi bán

Nuôi ngỗng đi ban, ngỗng chỉ ăn cỏ và lúa là chủ yếu. Nơi bạn sống lúa rẻ, cỏ chắc cũng nhiều. Nuôi ngỗng đi, làm khác người ta đi. Thanh công sẽ đêń

Nuôi ngỗng đi ban, ngỗng chỉ ăn cỏ và lúa là chủ yếu. Nơi bạn sống lúa rẻ, cỏ chắc cũng nhiều. Nuôi ngỗng đi, làm khác người ta đi. Thanh công sẽ đêń
cha tôi nuôi gà đá giống nuôi ngỗng nó đạp nó rượt thì thịt ngỗng ăn mệt lắm ak

Back