Hỏi đáp Giúp em! Nuôi nhiều gà trống chung đàn để đạp mái?

• Thread starter buoi
  • Ngày gửi
nhà em nuôi hơn 30 gà mái lấy trứng ấp nuôi gà con nhưng chỉ nhốt được 1 trống không thể bảo 2 - 3 con (mặc dù nuôi chung đàn từ nhỏ) còn trống đại ca nó cắn ghê quá. Mọi người có kinh nghiệm chia sẽ giúp em với.

Tỷ lệ 1:9 or 1:10 là đẹp nhất, tối đa 1:12
Quan trọng chuồng bạn nuôi có đủ rộng k? Chật chội gà trống cắn nhau là chuyện bình thường, còn thoáng thoải mái chạy nhảy thì k vấn đề gì cả. Chứ cho 1 trống đạp 30 em mái thì sớm muộn em trống cũng ra đi vì kiệt quệ,hi

nhà em nuôi hơn 30 gà mái lấy trứng ấp nuôi gà con nhưng chỉ nhốt được 1 trống không thể bảo 2 - 3 con (mặc dù nuôi chung đàn từ nhỏ) còn trống đại ca nó cắn ghê quá. Mọi người có kinh nghiệm chia sẽ giúp em với.
1:10 bạn ơi. 1 con trống 10 con mái

Tỷ lệ 1:9 or 1:10 là đẹp nhất, tối đa 1:12
Quan trọng chuồng bạn nuôi có đủ rộng k? Chật chội gà trống cắn nhau là chuyện bình thường, còn thoáng thoải mái chạy nhảy thì k vấn đề gì cả. Chứ cho 1 trống đạp 30 em mái thì sớm muộn em trống cũng ra đi vì kiệt quệ,hi
ý là thêm trống không được vì vườn phải rào lưới hơn 70m2 thôi mà thả được 1 anh trống đại ca,,, không thể nuôi thêm vì nó cắn nhau ấy mà, các a/c e có chiêu j chỉ em với?

ý là thêm trống không được vì vườn phải rào lưới hơn 70m2 thôi mà thả được 1 anh trống đại ca,,, không thể nuôi thêm vì nó cắn nhau ấy mà, các a/c e có chiêu j chỉ em với?
Còn cách là cắt mỏ để tránh mổ nhau thôi

Mjnh nghĩ là lấy dây buộc chân nó lại,

em cũng vậy nuôi 25 gà mái nhưng mượn một gà trống và thêm 2 em của nhà nữa vậy mà con gà mượn nó đánh kinh quá loạn đàn thôi mà bãi chơi của em rộng k 35m2 khu chuồng nhốt thì k 4m2 mật độ như vậy em nghĩ là ổn mà chưa có cách nào cho bọn nó hòa thuận được

1 bộ 1 trống năm mái là ok. Nuôi nhiều mái quá thì hại trống. Không tốt chút nào.

Back