Giúp em tìm bệnh cây ớt.

• Thread starter nbchuong
  • Ngày gửi
Nhà em có trồng mấy cây ớt, giống mang từ Algéri về. Cây phát triển rất tốt, ra hoa cũng nhiều. Nhưng vừa ra hoa thì nó héo liền, ko có đậu quả. Mấy ngày trước em có coi kĩ thì thấy cây ớt bị rầy rất nhiều, em đã mua thuốc xịt và giờ thì cây ko còn rầy nữa. Nhưng hoa vẫn mau héo và không đậu quả. Vậy cây ớt của em bị bệnh gì? Mong mấy anh, mấy chị và mấy bác admin giúp em.

Có khả năng chỗ đất của bạn thừa đạm rồi. Khi cây thùa đạm thường hay bị héo và rất khó đậu quả. Bạn hãy bổ xung phân ka li và lân rồi chờ lứa hoa sau vậy. Chúc thành công

Cám ơn bạn rất nhiều. Không biết cây ớt nhà của em còn có thể bị gì nữa mong quí anh chị giúp đỡ. Cám ơn nhiều.

Nhà em có trồng mấy cây ớt, .....

Chào anh. Em nghĩ cây ớt của anh không thích hợp với điều kiện khí hậu ở nước mình. Giống như Cà phê chỉ trồng ở Tây nguyên thì mới đạt hiệu quả, còn đem về Bắc trồng thì cây phát triển cũng rất xanh tốt có ra hoa nhưng khó đậu quả.

có thể cây của bạn có 1 số nguyên nhân sau:
1. Dư phân đạm
2. Thiếu chất vi lượng nhất là Bo làm cây rụng hoa.
3. Do cây bị bệnh: mà theo mình nguyên nhân này có thể cao đó.
4. Thời tiết ko hạp...
Bạn phải nói kỹ hơn thì mới giúp dc bạn chứ. Bạn chụp hình cây ớt của bạn đưa lên xem sao...

có thể cây của bạn có 1 số nguyên nhân sau:
1. Dư phân đạm
2. Thiếu chất vi lượng nhất là Bo làm cây rụng hoa.
3. Do cây bị bệnh: mà theo mình nguyên nhân này có thể cao đó.
4. Thời tiết ko hạp...
Bạn phải nói kỹ hơn thì mới giúp dc bạn chứ. Bạn chụp hình cây ớt của bạn đưa lên xem sao...

Có một số sản phẩm cung cấp cho bạn làm thực nghiệm kích ra hoa và đậu trái nè:
(10 -20 ml Rosabor + 40 gr KNO3 )/ bình 8 lít
10 - 12 ngày phun lại lần 2.
tiến hành bơm thực nghiệm 1 bình cho một đám vườn là biết kết quả, ngưng bón đạm nha bạn.

Back