Giúp em tìm cửa hàng bán thức ăn nuôi tôm ở hà nội!

• Thread starter ctcj82
  • Ngày gửi
Sáng nay em đi một số nơi như Hàng đậu mua được máy sục khí, đá bọt sau đó đi tìm chỗ mua thức ăn để nuôi mấy con tôm làm thí nghiệm, em có rẽ vào chợ Đồng Xuân, khu giải phóng..vvv mà chả tìm thấy cái cửa hàng bán thức ăn cho tôm. Lên mạng tìm cũng không được:Dapdau:. Mọi người biết chỗ nào bán chỉ em với, phạm vi hà nội thôi nhé. Cám ơn mọi người trước.

bạn thí nghiệm vấn đề gì vậy
Mình thí nghiệm để tìm công thức cụ thể tạo floc từ các thông số đầu vào.
Có lẽ hơi khó tìm nơi bán, vì mình nghĩ chỗ nào có ao tôm thì họ mới bán,

Trường Trinh gần đến Giải Phóng đó bạn, Cả dãy luôn, bạn muốn mua cả xe container cũng được
Chúc bạn vui!

Bạn qua trung tâm MT& VT Thủy sản
28/6 Phúc Xá, Ba Đình. nếu không có thì hỏi xem ở đâu bán.
Chúc b vui!

floc mình chưa làm nhưng chạy ras thì ok,mình nghĩ điều khiển floc hơi khó,bạn làm ở đâu,hôm nào mình qua hà nội mình giúp cho

floc mình chưa làm nhưng chạy ras thì ok,mình nghĩ điều khiển floc hơi khó,bạn làm ở đâu,hôm nào mình qua hà nội mình giúp cho
Thanks bạn. Theo mình chi phí làm ras đắt hơn floc(ras cần nhiều máy hơn nên chi phí tiền điện cao, chi phí đầu tư ban đầu cao) nên mình muốn theo hướng floc.

Last edited by a moderator:
Đúng rồi,thiết kế mỗi hệ thống tùy theo mục đích sử dụng.ý mình là cậu nghiên cứu ở đâu,dự kiến bao giờ bắt đầu,cậu ở bên viện 1 ak,mình tìm hiểu cái này lâu rồi và cũng rất muốn làm,cậu học tiếng anh giỏi không,mình có 1 cuốn sách photo từ nước ngòai.khổ cái mình học tiếng hơi dốt

Đúng rồi,thiết kế mỗi hệ thống tùy theo mục đích sử dụng.ý mình là cậu nghiên cứu ở đâu,dự kiến bao giờ bắt đầu,cậu ở bên viện 1 ak,mình tìm hiểu cái này lâu rồi và cũng rất muốn làm,cậu học tiếng anh giỏi không,mình có 1 cuốn sách photo từ nước ngòai.khổ cái mình học tiếng hơi dốt
Mình làm nhân viên văn phòng thôi nhưng yêu thích nuôi tôm, tiếng anh bình thường ở mức đọc hiểu, đang tìm cuốn "biofloc technology a practical handbook" của Yoram Avnimelech nhưng không tìm được. Mình định học để 1-2 năm cho thạo nghề rồi thuê đất nuôi tôm. Nhà mình ở hải phòng chỉ có 500m2 nên không đủ chỗ nuôi, với lại là miền bắc thì vào mùa đông lạnh lắm tôm chậm lớn hoặc chết hết, nếu xây nhà kín lắp điều hòa thì chết tiền điện.
Dự định của mình giai đoạn 1 nuôi thí nghiệm trước để mô phỏng công thức tạo floc, rồi đưa lên excel giống phần mềm aquacal để tiện tính toán.
Mua hộp quan trắc môi trường nước của công ty binhlan cho rẻ( mua máy đo đắt lắm) để đo độ kiềm, ph, NH3, NH4, NO2, NO3...vvv
Sau đó giai đoạn 2 là thuê đất xây nhà bạt, dựng hồ bạt và nuôi ít, khi thành thạo mới mở rộng. Dự định là thế, còn xem tùy duyên nữa chứ D:.
À cuốn sách của bạn tên gì thế?

mình có cuốn sách này ở dạng photo.ý tưởng của bạn hay đấy,cứ làm cho chắc kĩ thuật đã.bạn mua hộp quan trắc đó bao nhiêu tiền vậy.đợt mình làm ras toàn dùng sera.hơi đắt.hiện tại mình đầy đủ điều kiện để thí nghiệm biofloc,mình thấy ông anh quen biết bảo là khó kiểm soát nên mình chưa làm thử.bạn dự định bắt đầu như thế nào.bạn có cách nào dịch cuốn sách tiếng anh đó sang tiếng việt không

chào bạn!
Bạn nuôi tôm thì nhớ sử dụng men vi sinh để xử lý nước nhé, làm thức ăn cho tôm nữa....Mình sẽ cung cấp cho bạn sản phẩm với chất lượng tốt nhất
tks!
bạn có những loại vs gì vậy.có riêng 2 chủng nitrosomonas và nitrobacter không,vi sinh của bạn kể từ khi cho vào nước tồn tại được bao nhiêu ngày vậy

Back