Hỏi đáp Giúp em trị bệnh này gấp.

• Thread starter Nhánh Lan Rừng
  • Ngày gửi
Hậu môn hoạt động mạnh, gà ủ rũ co rút người, bỏ ăn uống, ko có phân mà đi ra nước trắng vàng, có con bị phân sáp cà phê, rồi bị liệt, chết.
Đang gấp lắm anh chị nào có kinh nghiệm giúp em. Uống kháng thể gumboro, ib, new cát xơn và anti gum nhưng vẫn không bớt, mà còn bị thêm, hiện tại rất nhiều con đang ủ rũ, hum qua nay chết 1 ít rồi, cứu em với.

Chào bạn! Với thông tin bạn đưa ra, tôi đoán đàn gà nhà bạn có thể bị Gumboro.
bạn có thể tham khảo các phác đồ điều trị có trên mạng và có cả ở trên forum này nữa. Nguyên tắc của việc chữa Gum là tăng sức đề kháng, hạ sốt gà phòng bệnh kế phát.
mình đã sử dụng phác đồ sau và đã khỏi bạn có thể tham khảo:
tiêm kháng thể Gum với liều như hướng dẫn, nhớ là tiêm thì có hiệu quả hơn.
sử dụng thuốc có thành phần prac hay anagin cộng với đường gluco để giảm nhiệt.
sử dụng thuốc có thành phần flo hoặc enro cộng với neomycin cho gà uống kế phát trong 3 đến 5 ngày.
sau khi gà khỏi dùng giải độc gan thận và men tiêu hóa giúp gà nhanh hồi phục

chúc bạn thành công!

Hậu môn hoạt động mạnh, gà ủ rũ co rút người, bỏ ăn uống, ko có phân mà đi ra nước trắng vàng, có con bị phân sáp cà phê, rồi bị liệt, chết.
Đang gấp lắm anh chị nào có kinh nghiệm giúp em. Uống kháng thể gumboro, ib, new cát xơn và anti gum nhưng vẫn không bớt, mà còn bị thêm, hiện tại rất nhiều con đang ủ rũ, hum qua nay chết 1 ít rồi, cứu em với.
Gà bạn bao nhiêu ngày tuổi rồi. Bạn tiêm kháng thể mấy lần rồi. Kháng thể gà uống hiệu quả không cao đâu bạn. Bạn nên mổ nó ra rồi cho ae xem hình rồi góp ý

Back