Giúp em trị bệnh sâu đục thân.

Tình hình nhà e có mấy cây chanh với cây bưởi mà nó hay bị sâu đục thân rồi chết. Xin hỏi mọi người có thuốc gì trị bệnh này k? Cảm ơn mọi người

Bạn phun thuốc có hoạt chất cypermethrin xem sao. Mĩnh nghĩ chỉ tiêu diệt được 70% thôi, k tiêu diệt hoàn toàn được, phun định kỳ cho nó nhé, 1 tháng phun 1 lần

B thử cách này xem: dùng bông gòn tẩm thuốc bvtv, lấy cọng dây chì đẩy lọt sâu vào bên trong, sau đó lấy đất sét bịt kín lổ bên ngoài.

Bạn thử thuốc trừ sâu lưu dẫn xem sao.
Mình hiện đang dùng thuốc có hoạt chất Carbosulfan 200 g/l + Chlorpyrifos Ethyl 400g/l để diệt sâu cuốn lá điều + sâu đục thân

Bạn thử thuốc trừ sâu lưu dẫn xem sao.
Mình hiện đang dùng thuốc có hoạt chất Carbosulfan 200 g/l + Chlorpyrifos Ethyl 400g/l để diệt sâu cuốn lá điều + sâu đục thân
ui a lâu lắm mới gặp, Năm nay e mới thả thêm 100 e điều cao sản ấn độ, công nhận điều lắm sâu bệnh thiệt, 1 tháng e phun định kỳ 1 lần mới trị được bọn này

ui a lâu lắm mới gặp, Năm nay e mới thả thêm 100 e điều cao sản ấn độ, công nhận điều lắm sâu bệnh thiệt, 1 tháng e phun định kỳ 1 lần mới trị được bọn này

Mình đang chán điều đây.
Mấy cây bơ, sầu riêng đang trồng thì chưa thấy bệnh gì. Còn điều thì hết bọ ăn lá, bọ xít muỗi, sâu cuốn lá, rồi thán thư ...
Điều bạn tốt nhỉ. Chắc trên đó ít sâu bệnh, mình 7 - 10 ngày phun 1 lần mà còn ko lại với bọn nó :(

Mình đang chán điều đây.
Mấy cây bơ, sầu riêng đang trồng thì chưa thấy bệnh gì. Còn điều thì hết bọ ăn lá, bọ xít muỗi, sâu cuốn lá, rồi thán thư ...
Điều bạn tốt nhỉ. Chắc trên đó ít sâu bệnh, mình 7 - 10 ngày phun 1 lần mà còn ko lại với bọn nó :(
Nhìn thế thôi chứ cũng bệnh tùm lum a à, e hết phun ở trên lá lại bỏ Carbosulfan ở dưới gốc, làm đủ kiểu mà vẫn bị khô cành, bọ xít thì phun được mấy ngày mưa lại rồi cũng nhan nhản, cũng ngao ngán hihi, bơ với sầu riêng cũng lắm bệnh lắm a, bơ hay bị sâu đục thân, còn thằng sầu riêng thì lắm bệnh tật lắm

Để trừ sau đục thân bác phải chọn loại có tính nội hấp cao nhé . Hoặc bác mua cái xilanh bơm thuốc vào hố sâu

Để trừ sau đục thân bác phải chọn loại có tính nội hấp cao nhé . Hoặc bác mua cái xilanh bơm thuốc vào hố sâu
Đúng rồi dùng cái xilanh bơm thuốc vào trong lỗ sâu đục là sâu bị chết thôi tôi cũng dùng cách này trên cây bưởi rồi không biết có ảnh hưởng gì tới cây kg nhưng sâu thì chết hết

Tình hình nhà e có mấy cây chanh với cây bưởi mà nó hay bị sâu đục thân rồi chết. Xin hỏi mọi người có thuốc gì trị bệnh này k? Cảm ơn mọi người
khi sau duc than minh phat hien thi da muon roi.1 la nhung thuoc sau vao bong nhem lo duc lai
2 phong bang cach quet voi duoi goc tu mat dat len 1m

Back