giup em vơi các bác

• Thread starter Thuongvohoclamnong
  • Ngày gửi
em có diện tích đất 1 mẫu đất là loại đất pha cát,bên cạnh người ta trồng lúa hiện tại em đang muốn chuyển đổi các bác cho em ý kiến với ạ em ở tuy phong bình thuận

Chả biết đất đó như thế nào mà phán khoan giếng là 1 năm 3 vụ - xin thưa 2 vụ nhiều nước cũng chưa được nữa là 3 vụ .
bạn ngu vừa thôi =)). 1 năm 12 tháng, 1 vụ lúa bnhieu tháng, cmt thì động não mà suy nghĩ đi, Chủ topic đã nói 1 bên trồng lúa đó, nói ngu đéo chịu được, lúa 1 năm 3 vụ k làm được thì bạn cũng đừng nói đến làm nông nghiệp nữa đi. Làm nông nghiệp cây lúa là chắc ăn nhất, k có cây gì dễ lấy tiền như cây lúa hết. Khẳng định luôn, b tưởng kiếm đc 1 đồng từ trồng trọt mà dễ à. Mà cũng đéo muốn tranh cãi với b =)) kỹ thuật trồng trọt không có còn bảo thủ k muốn nói chuyện

bạn ngu vừa thôi =)). 1 năm 12 tháng, 1 vụ lúa bnhieu tháng, cmt thì động não mà suy nghĩ đi, Chủ topic đã nói 1 bên trồng lúa đó, nói ngu đéo chịu được, lúa 1 năm 3 vụ k làm được thì bạn cũng đừng nói đến làm nông nghiệp nữa đi. Làm nông nghiệp cây lúa là chắc ăn nhất, k có cây gì dễ lấy tiền như cây lúa hết. Khẳng định luôn, b tưởng kiếm đc 1 đồng từ trồng trọt mà dễ à. Mà cũng đéo muốn tranh cãi với b =)) kỹ thuật trồng trọt không có còn bảo thủ k muốn nói chuyện
Chưa được nghĩa là chưa chắc dư ăn ,khoan giếng chắc gì có nước
Ở đó người ta làm muối không à , đất pha cát cỏ mọc còn không lên chơi lúa 3 vụ có mà cây cách cây cả bước chân - hai vụ thì nó còn cho được vài hạt mà phải bón nhiều phân nữa chứ không bón thì qua vài vụ thì lúa còn 1 ,2 hạt

Chưa được nghĩa là chưa chắc dư ăn ,khoan giếng chắc gì có nước
Ở đó người ta làm muối không à , đất pha cát cỏ mọc còn không lên chơi lúa 3 vụ có mà cây cách cây cả bước chân - hai vụ thì nó còn cho được vài hạt mà phải bón nhiều phân nữa chứ không bón thì qua vài vụ thì lúa còn 1 ,2 hạt
bạn có biết trồng lúa không =)) k biết mình dạy cho, bạn đó đã bảo bên cạnh người ta trồng lúa rồi, bạn ý bảo cho bạn ý lời khuyên chứ đéo phải vô đây mà cãi nhau vs bạn, bạn chả biết cái cm gì về kỹ thuật trồng trọt hết, đất pha cát trồng lúa không được thế đất gì trồng được, nguyên cả 1 đồng bằng sông củu long là trồng lúa là đất gì, lúa thì đất pha cát nó lên ầm ầm chứ có bị sao đâu mà cỏ cũng k lên, bình thuận thì mình còn lạ lẫm gì bên đó bạn đó nói đất pha cát cũng chưa đúng, đất bên đó pha cát mà cát trắng, loại đất này bạc màu rồi, cải tạo 1 thời gian thì đất sẽ có màu đen lại
Làm muối thì từng vùng, đâu phải vùng nào cũng làm, sao bạn phán như thánh vậy

bạn có biết trồng lúa không =)) k biết mình dạy cho, bạn đó đã bảo bên cạnh người ta trồng lúa rồi, bạn ý bảo cho bạn ý lời khuyên chứ đéo phải vô đây mà cãi nhau vs bạn, bạn chả biết cái cm gì về kỹ thuật trồng trọt hết, đất pha cát trồng lúa không được thế đất gì trồng được, nguyên cả 1 đồng bằng sông củu long là trồng lúa là đất gì, lúa thì đất pha cát nó lên ầm ầm chứ có bị sao đâu mà cỏ cũng k lên, bình thuận thì mình còn lạ lẫm gì bên đó bạn đó nói đất pha cát cũng chưa đúng, đất bên đó pha cát mà cát trắng, loại đất này bạc màu rồi, cải tạo 1 thời gian thì đất sẽ có màu đen lại

Trồng lúa ở vùng có đất phù sa - ?????
Lúa 1 năm 3 vụ ko có đất phù sa như đất tuy phong bình thuận ?????

Trồng lúa ở vùng có đất phù sa - ?????
Lúa 1 năm 3 vụ ko có đất phù sa như đất tuy phong bình thuận ?????
Vậy thì ông chưa hiểu hết thổ nhưỡng, khí hậu rồi, nguyên cả vùng đồng bằng sông cửu long hầu như đất pha cát đó bạn à, cũng chả muốn tranh cãi với b làm gì, đất pha cát 1 năm làm 3 vụ được. K tin bạn tìm đất pha cát có nguồn nước tui trồng 1 năm 3 vụ cho xem, dễ hơn ăn cơm ^^. Dừng lại đây thôi, chừng nào ông chấp nhận lúa 1 năm 3 vụ có nước làm dễ như ăn cơm, đất pha cát rất hợp với cây lúa thì chúng ta nói chuyện tiếp, k muốn nói 1 cái chuyện nó đã quá rõ ràng

Chả biết đất đó như thế nào mà phán khoan giếng là 1 năm 3 vụ - xin thưa 2 vụ nhiều nước cũng chưa được nữa là 3 vụ .
Ở đây đang trồng lúa 1 năm 3 vụ nhưng em muốn
em mới gặt xong nhưng mà hiệu quả kinh tế không cao nên em muốn chuyển đổi sang cây khác ví dụ như cà tím,cà chua hay các loại rau ạ

em mới gặt xong nhưng mà hiệu quả kinh tế không cao nên em muốn chuyển đổi sang cây khác ví dụ như cà tím,cà chua hay các loại rau ạ
ukm đất b ít vậy thì làm gì cũng khó, tốt nhất trồng lúa đi bạn à, đó là đất ruộng, b có thể phát triển theo hướng chăn nuôi ở nhà nếu như k có diện tích đất nhiều. Bạn trồng lúa chắc ăn vậy còn gì, 1 năm thu nhập bao nhiêu đó thì năm nào cũng có, chuyển qua trồng rau hay cà chua b còn chưa có kinh nghiệm mà, tốt nhất b nên để 1 mẫu đó trồng lúa lấy thu nhập để phát triển chăn nuôi ở nhà chẳng hạn. ý kiến của mình là vậy

Cái đất đó nó tựa như đất phan rang thôi chứ sao mà làm 3 vụ có ăn hay ta
Cứ tưởng đất trắng bạc màu thế chỉ làm được hai vụ thôi chứ , cây lúa cũng bé tí à
Mà đất đó thấy cao ráo thử trồng cây gì nuôi dê nuôi bò cho dư thời gian để mình làm việc khác chứ ruộng đất không tốt làm cũng mệt
bác tathuy23 chửi hỗn quá, văng tục vãi
Nó học rộng hiểu cao thì có quyền vô văn hóa

1 mẫu đất theo mình bạn nên trồng lúa phân nữa còn phân nữa bạn trồng cà tím, vì lần đầu tiên bạn đưa cây màu xuống ruộng mình sợ 1 mẫu bạn chăm sóc không nỗi.
Cà tím là cây dễ chăm sóc ít sâu bệnh vốn đầu tư bản đầu cũng không cao rất phù hợp với khả năng của bạn

Back