Giúp em với. con chó nhà em ..............hu hu

• Thread starter mnct555
  • Ngày gửi
:1^::1^::1^: con chó của em nó quậy, mẹ em dọa cho nó, j là nó bỏ ăn. Đến ngày thứ 3 nó nôn mửa toàn nước vàng. Em chở nó đi tiêm thuốc, ông bác sĩ tiêm sao ko biết, con chó ko đỡ mà còn bị vàng da , vàng mắt. Sang ngày thứ 5 mẹ em đem nó đi tiêm ở nơi khác, nó đã bớt nôn mửa nhưng cứ ăn vô, hay uống nước là nôn. Mẹ em ko nói với bác sĩ là nó bị vàng da vàng mắt do tiêm thuốc, nên đến giờ vãn bị vàng và ăn vào là nôn. Ngày hôm nay đã là ngày thứ 10 nó ko ăn uống đc gì. Có anh chị nào biết cách nào giúp em với.... nó sống với em 10 năm rồi, nó mà chết em buồn lắm ....:1^::1^::1^::1^::1^::1^::1^::1^::1^::1^:

Thua rồi..kiếm ít củ riềng..xả. mẻ..mắm tôm, rồi tính trước đi...kẻo phí của giời

Bạn bình tĩnh.
Chứng vàng da có thể tiềm ẩn nhiều nguyên nhân nghiêm trọng.
Có một nguyên nhân gây vàng da là Bệnh *****, bệnh này lây sang người qua tiếp xúc, vết xướ, hoặc có thể xuyên qua niêm mạc hoặc da mỏng. Bạn nên chú ý cẩm thận hơn khi chăm sóc.
Thật sự mình không biết nên khuyên gì hơn thế khi không được điều trị trực tiếp.
Mong mọi sự tốt đẹp.

Con chó 10 năm tuổi thì cũng già lụ khụ rồi bạn ah. Có lẽ đến lúc nó tuổi già sức yếu...
Vi khuẩn *****pira gây chứng vàng da vàng mắt, vi khuẩn này cũng gây bệnh trên người và không dễ điều trị đâu bạn ah (trên người), bạn nên cẩn thận khi chăm sóc.

Last edited by a moderator:
Con Ping của em đi rồi. Nó đi được 1 tuần rồi . Cảm ơn các anh chị đã tư vấn giúp em.:1^::1^::1^::1^::1^:

Chó của e 10 năm tuổi tức là 70 tuổi chó, già lắm òi đó, nếu nó bị bệnh thì nhớ chăm sóc cẩn thận nha, nó hok như tuổi teen đâu!

:1^::1^::1^: con chó của em nó quậy, mẹ em dọa cho nó, j là nó bỏ ăn. Đến ngày thứ 3 nó nôn mửa toàn nước vàng. Em chở nó đi tiêm thuốc, ông bác sĩ tiêm sao ko biết, con chó ko đỡ mà còn bị vàng da , vàng mắt. Sang ngày thứ 5 mẹ em đem nó đi tiêm ở nơi khác, nó đã bớt nôn mửa nhưng cứ ăn vô, hay uống nước là nôn. Mẹ em ko nói với bác sĩ là nó bị vàng da vàng mắt do tiêm thuốc, nên đến giờ vãn bị vàng và ăn vào là nôn. Ngày hôm nay đã là ngày thứ 10 nó ko ăn uống đc gì. Có anh chị nào biết cách nào giúp em với.... nó sống với em 10 năm rồi, nó mà chết em buồn lắm ....:1^::1^::1^::1^::1^::1^::1^::1^::1^::1^:

Cái này hình như là bạn ko tiêm phòng đúng lịch , 1 đặc thù của thiếu Carê

Cách tính này ko đúng đâu bạn

Tính như thế này mới đúng :
Sau 6 tháng đầu tiên tương đương 18 năm tuổi của người ( vì chó khi được 6 tháng nó bắt đầu động dục để sinh sản)
Sau đó cứ mỗi 1 năm tuổi của con chó tương đương 5 năm của người
Vậy con chó 10 năm tuổi thực là : 18 + (9,5x5) = 65 , 5 tuổi

Tính như thế này mới đúng :
Sau 6 tháng đầu tiên tương đương 18 năm tuổi của người ( vì chó khi được 6 tháng nó bắt đầu động dục để sinh sản)
.....
bác tính thía nào ấy chứ ??. Thời nay mới có 12 - 13 tuổi bọn teen nó đã " động dục " rùi !!. Mấy bậc phụ huynh cứ là canh chừng đến vàng cả mắt ấy chứ lị !!.

bác tính thía nào ấy chứ ??. Thời nay mới có 12 - 13 tuổi bọn teen nó đã " động dục " rùi !!. Mấy bậc phụ huynh cứ là canh chừng đến vàng cả mắt ấy chứ lị !!.

Em tính theo luật “ hôn nhân và gia đình” bác à...luật đó là đúng nhất...nữ chưa đủ 18 không được kết hôn...dù họ có “động dục” từ hồi...năm xưa em bé tẻo teo
Vì động dục trước năm 18 tuổi chỉ là trường hợp cá biệt hoặc ”ăn theo”... trào lưu thôi
Phải trên 18 cơ thể mới hoàn hảo..phát triển đầy đủ

Con vật không có chuyện động dục ăn theo trào lưu..nó chỉ làm thiên chức khi cơ thể thực sự ...chín mùi
Và khi nó đã thụ thai...thì không con đực nào lại gần nó được...ngay cả đến con chuột cái..khi đã thu thai...cơ thể nó khép lại...không chấp nhận bất cứ sự giao phối nào thêm...
lúc này có cả 1 bầy chuột đực đè nó ra...hiếp dâm...cũng chả làm gì được...vì cơ thể con con chuột cái đã đóng kín để bảo vệ...bào thai ( mà thực sự trên thực tế không con đực nào thích bén mảng đến con cái khi nó đã...có bầu)

Về điểm này...thì loài người thật là...kì cục

http://tinngan.vn/An_Do_chan_dong_vi_co_gai_bi_hiep_dam_qua_doi_150-0-375462.html

Các họa sỹ Âu Châu kể cả từ thời trung cổ đến nay...các bức tranh nổi tiếng nhất khi vẽ phụ nữ khỏa thân.. đều vẽ từ các người mẫu 30 tuổi
Vì họ cho rằng phụ nữ 30 tuổi mới thực sự là đẹp nhất do cơ thể lúc 30 mới thực sự là hoàn hảo

Tính như Lão Mục thì con chó già nhà em nuôi 14 năm nay đã hơn 85 tuổi người rồi à. Theo em biết thì chó có thể thọ 18 năm đúng không các Bác.

Back