Giúp gà bị bại chân!

• Thread starter xuannguu
  • Ngày gửi
Tình hình là đàn gà em 700 con, đc 25 ngày tuổi, à gà Minh Dư. có khoảng 5-6 con bị bchâncon, lứa nào cũng bị mà kg có cách nào chữa cho khỏicark.
Mong cả nhà giúp đỡ. :9^:

Loại thải lun mấy con đó đi, để lại chỉ tốn thức ăn chứ nó khôg có lớn đâu. Không biết là phải do bị sóck với vắcxin Neucatxon hay không, mình củng bị mà chả có hướng đều trị.

:)) nó vẫn sống , nằm ăn chứ ko Đứng ăn đâu, ăn uống xong xuôi 2 tuần mới chết. kaka em bị mấy em đông tảo bệnh này rồi. Nghi là bị GÚT :lol:

Loại thải lun mấy con đó đi, để lại chỉ tốn thức ăn chứ nó khôg có lớn đâu. Không biết là phải do bị sóck với vắcxin Neucatxon hay không, mình củng bị mà chả có hướng đều trị.

Vậy hả 9x, vacine neucatxon mình chỉ làm lúc 5 ngày tuổi thôi, thật ra mình khg tiếc 4-5 con gà, nhưng thấy chúng tội tội sao đó "vẫn ăn uống bình thường nếu kg muốn nói là ăn uống rất sung"
Dù sao cũng Thanks 9x!

cho em nó 1 mũi thuốc trị thương hàn coi sao, mấy con xi cà nhắc mình chít thuốc này ko hiểu tại sao nó đi đc nữa.

Nhà mình nuôi gà Móng được 3 lứa rồi. Mỗi lứa 500 con mà lứa nào cũng có vài con bị bại chân như thế, có con chân nó như là bị biến dạng xương ý. Nhưng đến lúc bán nó cũng chẳng chết và chỉ bé hơn các con khác có 2 đến 3 lạng. Hiện vẫn chưa tìm ra cách nào chữa cả. Chẳng lẽ lại nắn lại xương. :D. Có bác nào đã từng bị như thế xin vào chỉ cho anh em cách khắc phục. Anh em chân thành cảm ơn!!!

Nếu số lượng ít thì loại bỏ luôn. Nếu nhiều, bạn mua thử dung dịch canxi về chích cho nó, nếu không hết thì loại bỏ. Để phòng cái này, bạn có thể dùng đèn sưởi hồng ngoại sưởi ấm lúc gà còn nhỏ. Đèn này có tác dụng giúp chuyển hóa canxi tốt hơn nhiều.
Còn nếu nó bại do các bệnh khác thì trị cũng ít mang lại hiệu quả kinh tế nên phòng là trên hết.

Nếu số lượng ít thì loại bỏ luôn. Nếu nhiều, bạn mua thử dung dịch canxi về chích cho nó, nếu không hết thì loại bỏ. Để phòng cái này, bạn có thể dùng đèn sưởi hồng ngoại sưởi ấm lúc gà còn nhỏ. Đèn này có tác dụng giúp chuyển hóa canxi tốt hơn nhiều.
Còn nếu nó bại do các bệnh khác thì trị cũng ít mang lại hiệu quả kinh tế nên phòng là trên hết.
Uhm, catphusa nói nghe có lý nè. Vì trước giờ có một chú "sư phụ mình" cũng nuôi nhưng rất ít bại chân (có lứa kg bị con nào luôn), vì chú ấy úm gà bằng đèn hồng ngoại, có thể lắm chứ.
Sẵng dịp vào mùa tết trời lạnh mình thử đầu tư vài bóng hồng ngoại xem sao?
Thanks catphusa!

cho em nó 1 mũi thuốc trị thương hàn coi sao, mấy con xi cà nhắc mình chít thuốc này ko hiểu tại sao nó đi đc nữa.
Cụ thể là loại nào vậy Family_Tagiap? Để mình thử xem sao?
Thanks!

Back