Giup hoa Lan ra hoa

• Thread starter Trang1984
  • Ngày gửi

May anh chi ai biet hoa Lan nay chi giup cach cho ra hoa, minh trong hon 5 thang roi nhung chua thay gi.!

Cái này khó thật, nghe nói các nhà vườn họ dùng thuốc kích thích.
Mình cũng trồng hoa chơi thôi nhưng thấy nếu lan rừng thì cứ đến mùa là ra hoa, lan công nghiệp thì khác chút.
Có loại dễ thì cứ cây trưởng thành là có hoa, có loại cũng theo mùa, có loại trồng 2 năm nay chưa ra hoa.

1 lan này bạn mua hồi nào và hiện nay đang nuôi ở đâu
2 nếu thủy tiên vàng bạn mua có nguồn gốc từ đà lạt hoặc lâm đồng thì mùa này khó ra hoa vì chưa quen với khí hậu sài gon
3 nếu là lan nuôi chồng tại tphcm thì hạn chế tưới nhiều vào mùa này hai ngày tưới 1 lần thôi còn muốn ra hoa cho kịp tết này thì bạn thử cắt nước 1 tuần thôi cho khô rồi hãy tưới lại vì thấy cây đang phát triển tốt về thân mà thường như vậy thì ko có hoa được
cây của mình bắt đầu bói hoa rồi tết này thua không có hoa vì hoa này nở nhanh mà mau tàn lắm khỏang 1 tuần là tàn rồi

bạn làm như bac haiagi làm ok , muốn trồng lan tra hoa đúng tết thì làm theo cái này.....

Bạn giảm tưới nước, đem ra chỗ có ánh sáng mạnh, dùng phân có tỷ lệ 6-30-30 pha loãng tưới mỗi ngày! Chúc bạn thành công

cái hoa này cũng đẹp nhưng.......nhưng mùi thúi thúi kì kì vì hoa nhà mình đang nở nè

Back