Giúp mình với:Gà bị rù

• Thread starter nongdan@
  • Ngày gửi
Anh em cho mình hỏi làm cách nào để cứu gà bị rù, sau 1 trạn mưa thf gần nửa đàn trong số 50 em gà của mình bỏ ăn uống cứ đứng ngủ gục không hà, gà mình 35 ngày tuổi, chưa thả ra vườn nữa,vẫn còn trên lồng úm,cám ơn anh em nhiều

tôi nghi gà bị tụ huyết trùng, nhưng phải mổ khám thì mới khẳng định được.
Nếu bị tụ huyết trùng bạn cho uống amoxciline là phù hợp nhất. Liều lượng xin tham khỏa bởi nhà sản xuất

tôi nghi gà bị tụ huyết trùng, nhưng phải mổ khám thì mới khẳng định được.
Nếu bị tụ huyết trùng bạn cho uống amoxciline là phù hợp nhất. Liều lượng xin tham khỏa bởi nhà sản xuất
Mổ thấy bình thường anh HIỆP ạ, 50 em mà nghẻo hết 16 em rồi, hic, đang đặt 500emgần tới ngày bắt rồi nên lo quá, mình còn thiếu kinh nghiệm quá

sau trận m­­ưa mà bị thì theòminh gà của banbij thương hàn thôi . bạn nên cho uống kháng sinh và chú ý giữ nhiệt cho gà
Cám ơn bác, khabgs sinh loại nào mạnh hả bác, à có anh em nào biết thuốc khử trùng cuồng trại loại mạnh mjạnh chỉ mình với

theo tôi dc biet thi may bac hang xóm toi thường tri ga dù,bằng cách cho uong nước tỏi,hoac mot chut rượu rết.thi khoi ,ban thu dùng xem sao.chúc thành công nhé

Last edited by a moderator:
Dùng tỏi và gừng trị gà rù là kinh nghiệm lâu đời, cách này không hiệu quả nếu như chăn nuôi công nghiệp(bạn định mua 500 con về nuôi phải không?). Bạn có chích vaccine cho gà lần nào chưa?
Tài liệu kỹ thuật về chăn nuôi gà trên diễn đàn đã khá đầy đủ, bạn nên dành thời gian đọc thêm nhé

Dùng tỏi và gừng trị gà rù là kinh nghiệm lâu đời, cách này không hiệu quả nếu như chăn nuôi công nghiệp(bạn định mua 500 con về nuôi phải không?). Bạn có chích vaccine cho gà lần nào chưa?
Tài liệu kỹ thuật về chăn nuôi gà trên diễn đàn đã khá đầy đủ, bạn nên dành thời gian đọc thêm nhé
Cám ơn anh HIỆP nhiều, mình đã bắt gà về rồi, đang cho vaccin theo hướng dẫn trên diễn đàn,với số lượng như thế sau này khi bán mình có cần giấy chứng nhận thú y hay không, xin anh em chi giaó cho mình

Gà bị mắc mưa sau đó có thể tiêu chảy, bạn có thể mổ túi Fabricious để xem có bất thương không?

Gà bị mắc mưa sau đó có thể tiêu chảy, bạn có thể mổ túi Fabricious để xem có bất thương không?
Gà của bạn có thể bị Salmonella nên dùng thuốc Octamix AC của thailand liều 25mg/kgP.
Nuôi gà bạn không nên nuôi nhiều lứa tuổi trong cùng một trang trại. LH còn thăc măc 0987 877 675 BSTY Thắng
Cám ơn anh QUẢN HIỆP và anh THẮNG nhiều,mình đã lưu số phone các anh rồi, mình ở khu vực xuân lộc đồng nai

Bài này từ tháng 4 năm ngoái . Tính đến nay số gà đấy chắc lên thớt hết rồi
Up bài cho bạn biết đâu ai co thể giúp được đàn gà của bạn

Dùng gừng, ớt, tỏi là có hiệu quả chứ không phải không, nhưng chỉ khi nuôi chừng một chục đến vài chục, chứ nuôi sl nhiều thì tiền mua tỏi ớt gừng còn nhiều hơn mua kháng sinh !

đem mấy con chết đi thịt đi và chôn bộ đồ lòng , lông dưới hố sâu 1 m.tránh lây cho mấy con khác.

nhà tôi nuôi gà có bị gù sau trận mưa .tôi giã tỏi , gừng , xã trộn vô rồi đút cho mấy con bị bệnh ăn , sáng hôm sau có 5 em chết , chiều hôm đó 2 em chết . qua hôm sau 10 em "ra đi"
cuối cùng còn lại 5 con
từ đó tôi chữa bệnh Gù = tỏi , gừng , sau đó cho uống thuốc bổ , giữ ấm cơ thể.
bệnh này ko có thuốc trị . chỉ có những con có sức đề khán cao sẽ ko mắc bệnh.
do đó muốn cứu đàn gà bị Gù thì phải cho nó ăn khi nó bệnh(dùng ống bơm , bơm thức ăn vào bao tử nó).cho nó uống thuốc bổ để cơ thể khỏe mạnh sẽ tự động vượt qua.
bệnh này nó sẽ tự khỏi sau 7 ngày mắc bệnh.
khi vượt qua rồi thì lần sau nó sẽ không mắc bệnh này nữa do cơ thể có sức đề khán rồi.

Back