Giúp phân biệt rắn ráo trâu đực và rắn ráo trâu cái

• Thread starter phungocvo
  • Ngày gửi
Em cháo các Bác,
- Em vừa tậu được vài chú nhóc rắn ráo trâu cỡ trung bình, 2 con / 1 kg. Nhưng
em không biết phân biệt đực cái: rắn ráo trâu đực và rắn ráo trâu cái.
- Xin các bác giúp đỡ phương cách phân biệt rắn ráo trâu đực và rắn ráo trâu cái.
Chân thành cám ơn các Bác,
Thân.
phungocvo@yahoo.com

Bạn phungocvo có dịp lên AG tôi sẽ chỉ tận mắt cho bạn phân biệt rắn ráo trâu đực, cái chính sát nhé

Last edited by a moderator:
Chào các anh em,chào anh hậu, em tính học hỏi mô hình nuôi rắn long thừa, anh có thể hướng dẫn e dc ko?e ở bình dương, hôm nào e sắp xếp xuống anh xem mô hình dc ko anh....phone của em...0932806700

Chào các anh em,chào anh hậu, em tính học hỏi mô hình nuôi rắn long thừa, anh có thể hướng dẫn e dc ko?e ở bình dương, hôm nào e sắp xếp xuống anh xem mô hình dc ko anh....phone của em...0932806700
anh ơi anh, em cung di nữa, hôm nao anh em minh sắp xép di chung nha anh. 01686475687.em xin 3 vé đi chung nữa. Sắp vào mùa rấn giống rồi, minh tranh thủ sắp xep di mot chuyên tham quan hoc hoi anh ha. Anh nho di thi cho e di chung cho vui.

Last edited by a moderator:
bác Hậu nói đúng rồi đó, phải tận mắt nhìn , hướng dẫn nhận biết rắn đực, cái, chứ nói trên mạng thì những người mới không hiểu và nắm hết đâu, rất nhiều cách hướng dẫn xem rắn đực cái, nhưng phải hướng dẫn tận mắt mới dễ hiểu hơn, từ rắn mới nở đến trưởng thành đều nhận biết được hết bạn à, những người có kinh nghiệm lâu năm sẽ biết à.

bác Hậu nói đúng rồi đó, phải tận mắt nhìn , hướng dẫn nhận biết rắn đực, cái, chứ nói trên mạng thì những người mới không hiểu và nắm hết đâu, rất nhiều cách hướng dẫn xem rắn đực cái, nhưng phải hướng dẫn tận mắt mới dễ hiểu hơn, từ rắn mới nở đến trưởng thành đều nhận biết được hết bạn à, những người có kinh nghiệm lâu năm sẽ biết à.
Đúng rồi, hom len nha Phat xem tan mat ma e con ko Phan birr được ., chi biết trong đàn con nào to, vượt trội là con đực. Hom bua anh cung co chi em cách xem, nhung ve nha van chua xem dc, ran e 4,5 thang ma chỉ khoang 300gram thoi. 8 con lớn đều đều hết.hic. hic. Ko biết có được mot con cai nao de lam giong khong nua day.

cài này mới xem trên clip phân biệt rắn đực cái ở nước ngoài nó nói hơi khó hiểu nhưng nhìn nó làm thì cũng biết dùng cài we tiêng anh nó gọi là sexing staff chọt vào lỗ huyệt ở hậu môn rắn hướng về chót đuôi, con nào gậy vào sâu thì là đc vào gắn là cái, còn cách soi dưới ánh đền công sức lớn phía dưới hậu môn thấy có 2 ống ( mẹ nó k biết nó nói có fải k nhưng mình nghe đc tạm dịch là ống) nếu 2 ống này dài thì là đực ngắn là cái. cô mấy bữa rồi k có thời gian nên cũng hỉ là lý thuyết thôi chưa thực hành coi ra sao, pác nào thử phát lấy kết quả cho ae.

rắn con mới sinh cho ăn thế nào vậy mọi người

Chào mọi người theo mình để chọn rắn đực và rắn cái thì các bạn nên vạch đuôi của con rắn lên con nào mà co gai thi là rắn đực con nao không có thì là răn cái.mình cũng nuôi răn nhiều năm nhưng tại sao mình nuôi rắn ráo châu con hay bị chết mọi người co thể chia xẻ một số kinh nghiệm nuôi rắn với mình được chứ.mính cảm ơn.

mjh cung nuoi ran rao trau ran mjh an moi chet hog ak kog co paj mat com san moi song chu yeu mjh cho an gan con chet mua tu cac lo ap ga cong ngjep ran mjhn mua nuoi moi duoc 5 thag ma gan 1kg 1 con rui

A có thể chỉ cho biết cách tìm gai giao phối của rắn được không? E làm mà k được

Back