Giúp về giống gà chân lùn

• Thread starter nongdanvuotkho
  • Ngày gửi
Chào các bác trong diễn đàn!
Em đang định nuôi ít gà mái đẻ lấy trứng ấp bán giống mà ở quê em lại chuộng giống gà" chân lùn" em được biết nó là gà tàu giống k8,k9 sao ấy đặc điểm chân to màu vàng lớn lên có màu vàng rơm nhìn rất đẹp không biết mua giống ở đâu nữa và em cũng ko biết nó là giống gà gì. Mong các bác giúp em!
Em cám ơn các bác nhiều!

Gà tàu vàng ở tiền giang, long an. Bạn mua giống thì xuống mĩ tho,tiền giang mà mua. Mình củng vừa mua 100 con nuôi thử nè

gà trưởng thành

Cám ơn bác đã góp ý nhưng em vẫn thắc mắc là do em đọc trên mạng
"Gà tàu vàng là giống gà địa phương lâu đời nuôi ở các tỉnh phía Nam nước ta. Đặc điểm ngoại hình: màu lông không đồng nhất (từ vàng đến vàng sẫm điểm đốm nhiều màu), chân nhỏ và thấp, da và mỏ màu vàng"

Mà giống gà khu em nuôi khoảng 2 đến 3 lạng chân nó to hơn nhiều lần so với gà ri khi lớn lên thì chân nó cũng bình thường không to lắm. Giống gà này phải nói đẹp thật còn nhỏ con nào con ấy cứ mũm mĩm nhìn thích lăm nuôi 4 tháng nó khoảng 3kg nuôi bán chăn thả lông vàng rất mượt. Quê em lại rất thích nhìn nó chân lùn mà mũm mĩm em hỏi thì họ bảo tên thật là giống k8 hay k9. Mong các bác tư vấn xem nó là gà gì em tìm mãi mà chưa ra. Cám ơn bác mà em ở ngoài miền Bắc không biết mua ở đâu nữa:wacko:

--------

khi lớn nó nhìn như con gà này nè các bác

Cám ơn các bác nhiều!

Last edited by a moderator:
to chân cũng tùy loại ....to mà lùn chân thì lai dòng ngoại nhiều...nhưng nếu lại nòi( vẫn to chân) nhưng vẫn chấp nhận được, thị trường lại thích nữa.

nó là giống gà gì vậy?

Ai có thông tin về giống gà này xin chỉ giúp tôi với!
Cám ơn các bác nhiều!

không hiểu!!!!!!!!!!!!!!

Sao lại bỏ ý định vậy 9x?
Quê mình người ta nuôi nhiều không biết nhập từ đâu về bán mình thì muốn nhập giống thuần để gây mái nếu mua gà của họ làm giống sợ không đảm bảo chỉ nuôi để bán thôi! ai biết tư vấn dùm nhé! Thanks!

"Gà tàu vàng là giống gà địa phương lâu đời nuôi ở các tỉnh phía Nam nước ta. Đặc điểm ngoại hình: màu lông không đồng nhất (từ vàng đến vàng sẫm điểm đốm nhiều màu), chân nhỏ và thấp, da và mỏ màu vàng"

Mà giống gà khu em nuôi khoảng 2 đến 3 lạng chân nó to hơn nhiều lần so với gà ri khi lớn lên thì chân nó cũng bình thường không to lắm. Giống gà này phải nói đẹp thật còn nhỏ con nào con ấy cứ mũm mĩm nhìn thích lăm nuôi 4 tháng nó khoảng 3kg nuôi bán chăn thả lông vàng rất mượt. Quê em lại rất thích nhìn nó chân lùn mà mũm mĩm em hỏi thì họ bảo tên thật là giống k8 hay k9. Mong các bác tư vấn xem nó là gà gì em tìm mãi mà chưa ra. Cám ơn bác mà em ở ngoài miền Bắc không biết mua ở đâu nữa:wacko:

--------

Cám ơn các bác nhiều!

bạn ơi gà k9 chỉ có phú xuyên quê hương gà vịt ms có bắt xe xuống mà mua.......

Em đang định nuôi ít gà mái đẻ lấy trứng ấp bán giống mà ở quê em lại chuộng giống gà" chân lùn" em được biết nó là gà tàu giống k8,k9 sao ấy đặc điểm chân to màu vàng lớn lên có màu vàng rơm nhìn rất đẹp không biết mua giống ở đâu nữa và em cũng ko biết nó là giống gà gì. Mong các bác giúp em!
Em cám ơn các bác nhiều!
giô`ng nay` minh` dang cung cấp né

Em cám ơn các bác nhiều!
bác ở phúc yên à em ở vĩnh tường đây nâu quá rồi không gặp đồng hương
giống gà tàu bác nói ở chỗn em người ta bán đầy nhưng giá cũng căng đấy giống gà này không có loại bóc trứng đâu bác ạ

cám ơn các bác em muốn mua gà mới nở về úm hoặc gà giống ai bán thì mách em với nhé!
Cám ơn các bác nhiều!

Giống này nếu ngoài bắc đa số nhập lậu từ Tàu khựa , chỗ mình bán gà mới nở thì có nhưng chất lượng ko đảm bảo , mà lại rất khó nuôi nhà mình cũng có 20 em được 3 tháng nặng nhất bây giờ được 2,8kg rùi hầu như là trên 2kg hết

gà trưởng thành

Chào cậu, đã mua được gà chân lùn chưa, ở ngoài bắc này hiện giờ rất nhiều đó
mình cũng đang nuôi mà.
--------

Cám ơn các bác nhiều!

Back