• giúp với ? bác nào rành về máy tính vào đây giúp em khôi phục tài lệu chăn nuôi

Thảo luận trong 'Các vấn đề khác về nông nghiệp' , 22/2/12

1. di len lam giau trần văn thủy VIP

khoảng gần 3 tháng để hoàn thành tài liệu hơn 100 trang vừa tài liệu em tự xoạn thảo và tài liệu copy về rồi chỉnh sửa gần song thì máy tính bị lỗi " lên phải xóa mất tất và phải làm lại từ đầu
      hôm qua thời gian có hạn lên chưa nói hết sự tình
      em copy và soạn thảo và chình sửa trong thời gian rất nâu nhưng máy lại bị lỗi windows và bị xóa hết tài liệu và em phải làm lại từ đầu và soạn thảo và chỉnh sửa từ đầu trời cũng may là em copy 1 tài liệu vào usb lên dữ đươc lên làm lại thời gian gắn hơn
      nhưng không hiểu xao em cứ làm gần song là máy lại bị lỗi rồi lại mất
      cứ thể bị 3 lần mất rất nhiều thời gian đề làm lại đến bây giờ
      có một tài liệu nữa em soạn thảo trong một thư mục lại bị lỗi không hiểu tại xao? copy mang usb rồi cắm vào máy khác thì thư mục đó không mở đươc cứ như bị ảo vậy nhưng cắm vào máy mình thì vẫn mở ra bình thường

không có bác nào rành về máy tình không có giúp em khôi phục được lài liệu bị nỗi đó không ? đối với em tài liệu đó rất quan trọng
      lếu được em cảm ơn rất nhiều

hình khi vào tài liệu máy báo như vậy các bác giúp em với nha, mà có nẽ con virus nó chén mất tài liệu của em rôi trăng

có lẽ đây là ý trời không cho em hoàn thành tài lệu mà bao lâu ấp ủ mong muốn

--------

khi cilk vào show help thì hện lên như vậy

Last edited: 22/2/12
      Đang tải...
    2. vuongthuy11

vuongthuy11 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      viên chức
      Tui không rành lắm nhưng mà khi lưu vào usb nên chọn đuôi word 2003,2007 trong 'save as type' thì khi mang sang máy khác là được. còn không hiện cỡ chữ và kiểu chữ như trên có lẽ virut thiệt nên gỡ ra cài lại. còn khôi phục thì hình như là khôi phục được nhưng tui không biết. hì hì?

1 person likes this.
    3. sealight

sealight Nhà nông nghiệp dư

1 person likes this.
    4. di len lam giau

di len lam giau trần văn thủy VIP

Nghề nghiệp:
      nuôi gà và thả cá
    5. LyHien

LyHien Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Thương Nhân
      máy của bạn bị nhiểm vi rut 100% .đầu tiên nên giải quyet vi rut o may tinh trước rồi sau đó fotmat lại thẻ nhớ và chép lại dữ liệu mới hết dc.

6. baby_plm

baby_plm nông dân làm biếng

Nghề nghiệp:
      Ăn nhờ ở đậu thế gian
      Bạn gửi file đó qua cho mình qua email phu_nguyen0801@yahoo.com để mình kiểm tra xem.
      Hiếm có trường hợp virus ăn mất ruột mà còn để lại vỏ như thế đối với file.doc
      Cũng có thể do chương trình ko tương thích và cũng có thể do lỗi fonts chữ.
      Nói chung là ko dám phán chắc, đợi có file trong tay rồi mới biết được.

1 person likes this.
    7. di len lam giau

Nghề nghiệp:
      nuôi gà và thả cá
      em cảm ơn bác em sẽ gửi tài liệu cho anh mong anh tìm cách phụ hồi tài liệu thì tốt quá để hoàn thiệt rồi up lên để mọi người tham khảo

8. tapnuoibocau

tapnuoibocau Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      CNTT
      Chào "ông hội trưởng!
      Chắc máy của bạn bị virus rồi,cũng như mấy Bác kia nói Bạn nên gửi file đó cho Mình,để Mình xem xem,còn không được nữa thì Mình sẽ gửi chương trình hồi phục dữ liệu cho Bạn.Mình không copy tl của "ông hội trưởng" đâu đừng lo nhé.
      Email của Mình caonhan131083@gmail.com

1 person likes this.
    9. Tap_Tanh_Chan_Nuoi

Tap_Tanh_Chan_Nuoi Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Nông dân
      - Bác coi lại phần phân quyền
      - Tháo office ra và cài lại
      - Copy file đó và đổi tên lại (tạm.doc chẳng hạn)
      - Thử mở file đó bằng Wordpad thử xem....
      Bác thử các cách này trước xem

1 person likes this.
    10. doivonghianguoivotinh

doivonghianguoivotinh Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Mài cuốc tay không!
      Cháu ko chắc, nhưng máy của bác có thể bị virus rồi, nó thường làm thay đổi phần permission. Nếu bác tin tưởng, bác có thể send file đó qua cho cháu, cháu tìm cách giúp bác. Y!m:doivonghianguoivotinh@yahoo.com.vn
      Hy vọng bác sớm khắc phục được!

11. di len lam giau

Nghề nghiệp:
      nuôi gà và thả cá
      em rất cảm ơn các bác đã nhiệt tình giúp đỡ về tài liệu thì đối với em thì rất rất quan trọng nhưng không có nghĩa là cần bí mật như vậy vì sớm muộn em cũng up lên cho mọi người tham khảo nhưng chỉ mỗi tội là tự em soạn thảo lên hay có trường hợp sai chính ta hi thì hơi ngại tý thôi
      em muốn chỉnh sửa cho thật hoàn chỉnh mới up tài liệu lên

--------

các bác cũng kì gê he
      em rất cần tài liệu nhưng không kín như bác nghĩ đâu rất quan trọng thật nhưng không cần thiết phải bí mật đâu lếu các bác khôi phục đươc thì có 10 cái như vậy em cũng xin tặng

các bác cũng kì gê he
      em rất cần tài liệu nhưng không kín như bác nghĩ đâu rất quan trọng thật nhưng không cần thiết phải bí mật đâu lếu các bác khôi phục đươc thì có 10 cái như vậy em cũng xin tặng

Last edited: 22/2/12