giúp với Gà ốm nhách

• Thread starter ngocvien1308
  • Ngày gửi
chẳng là mình đang nuôi lứa đầu tay gà ta lai.300 con.mình nuôi đc 40 ngày rồi.30 ngày đầu mình cho ăn cám cp.sang ngày thứ 32 trở lên mình có trộn thêm bắp và lúa.đến ngày 40 thì mình bắt gà xem.gà mình nhẹ hèo ah.cái lườn gà ốm nhách giống cái lưỡi dao ghê.mình trộn 50/50 gà mình thả cho ăn cỏ nữa.ko biết mình cho ăn thiếu gì ko.ai biết giúp với.thank

cám bạn cho gà con ăn với độ đạm bao nhiu % ?

Nếu độ đạm >=21% thì bạn xem lại vấn đề bệnh tích của gà , vd như crd , nấm phổi , nấm diều , đầu đen , giun sán ..... chứ con gà nhẹ hều và lườn nhọn là có " có vấn đề về bệnh đấy !

cám bạn cho gà con ăn với độ đạm bao nhiu % ?

Nếu độ đạm >=21% thì bạn xem lại vấn đề bệnh tích của gà , vd như crd , nấm phổi , nấm diều , đầu đen , giun sán ..... chứ con gà nhẹ hều và lườn nhọn là có " có vấn đề về bệnh đấy !

Lứa đầu tay mà bạn nên dịch bệnh cũng ko đến nỏi nào. với lại bạn ấy cũng ko cí là gà bị bệnh gì và có đấu hiệu gì của bệnh nên Mình thì thiên về con giống hoặc bệnh giun.

Lứa đầu tay mà bạn nên dịch bệnh cũng ko đến nỏi nào. với lại bạn ấy cũng ko cí là gà bị bệnh gì và có đấu hiệu gì của bệnh nên Mình thì thiên về con giống hoặc bệnh giun.
ko biết mình trộn thức ăn như thế đúng ko.cám hidro 511.bắp xay .lúa.cỏ.gà mình vẫn khỏe mạnh mà sao ốm quá

ko biết mình trộn thức ăn như thế đúng ko.cám hidro 511.bắp xay .lúa.cỏ.gà mình vẫn khỏe mạnh mà sao ốm quá
Mình ko biết cám Higro 511 đc bao nhiêu phần trăm đạm.
Mình nghĩ trc tiên bạn hãy sổ Giun cho gà trc đã, thức ăn bạn trộn men tiêu hoá, cho gà uống Bcomlep gì đó + sorbiton B12. xem thử kết quả có khả quan ko rồi tính tiếp.

Mình nghĩ trc tiên bạn hãy sổ Giun cho gà trc đã, thức ăn bạn trộn men tiêu hoá, cho gà uống Bcomlep gì đó + sorbiton B12. xem thử kết quả có khả quan ko rồi tính tiếp.
ok cảm ơn bạn nh.mình làm thử vài ngày xem sao .

Đk nuôi sao đó? Chứ sao mà bị giun sớm dzậy! Cả đàn đều ốm chắc do sốc thức ăn hay môi trường, con giống thuộc giống có sức đề kháng yếu và cách chăm sóc từ lúc úm đến lúc thả ko đúng quy trình! Theo mình thì cải thiện môi trường nuôi và tăng lượng đạm trong thức ăn

Đk nuôi sao đó? Chứ sao mà bị giun sớm dzậy! Cả đàn đều ốm chắc do sốc thức ăn hay môi trường, con giống thuộc giống có sức đề kháng yếu và cách chăm sóc từ lúc úm đến lúc thả ko đúng quy trình! Theo mình thì cải thiện môi trường nuôi và tăng lượng đạm trong thức ăn
mình cũng đang nghi nghi bị sốc thức ăn.cả đàn 300 đều ốm nhách,lúc trước cho ăn bột 20% protein bây giờ đọt ngột trộn bắp 50% bột và lúa,ko biết có đúng ko.chỉ mình cách với

mình cũng đang nghi nghi bị sốc thức ăn.cả đàn 300 đều ốm nhách,lúc trước cho ăn bột 20% protein bây giờ đọt ngột trộn bắp 50% bột và lúa,ko biết có đúng ko.chỉ mình cách với
bạn phải tìm ra công thích thích hợp cho giống gà của mình, thành phần đạm là quan trọng, bạn phải cân đối các thành phần trong thức ăn thì con gà mình mới ổn định được.

Hạt lúa nguyên vỏ rất lâu tiêu. Gà ko ăn sỏi lúa ăn tối sáng mai vẫn còn trong diều. Mình nấu lúa chín 50%. Gà ăn có 70%. Té ra nó lựa hạt cơm bỏ vỏ. Còn bột bắp mịn . ăn khô khó nuốt. Gà con thì còn mê. Gà lớn ăn hóc cổ ráng nuốt thấy thương. Bột bắp pha nc lạnh dễ ôi gà ăn tí ko hết ôi nó ko thèm ngó nữa. Bột bắp fa nc nóng thì dính như khoai lang. gà cũng chê. Kết luận. Nuoc đầu cá chín. Để nguội trộn bột bắp. Cám. Đủ có mùi tanhtanh và sềnh sệch. Ăn hết luôn. Nên cho ăn theo bữa cách nhau 4 den 5 h. chiều tối sau bữa thì gà ăn hết mà mình ko trộn thêm vì sợ dư ôi. Vãi them lúa xuong đất cho ăn chắc bụ
Mà cân thử xem . fải có số liệu mới bit dc mập ốm. Nhìu khi bạn nôn gà nên cảm

Hạt lúa nguyên vỏ rất lâu tiêu. Gà ko ăn sỏi lúa ăn tối sáng mai vẫn còn trong diều. Mình nấu lúa chín 50%. Gà ăn có 70%. Té ra nó lựa hạt cơm bỏ vỏ. Còn bột bắp mịn . ăn khô khó nuốt. Gà con thì còn mê. Gà lớn ăn hóc cổ ráng nuốt thấy thương. Bột bắp pha nc lạnh dễ ôi gà ăn tí ko hết ôi nó ko thèm ngó nữa. Bột bắp fa nc nóng thì dính như khoai lang. gà cũng chê. Kết luận. Nuoc đầu cá chín. Để nguội trộn bột bắp. Cám. Đủ có mùi tanhtanh và sềnh sệch. Ăn hết luôn. Nên cho ăn theo bữa cách nhau 4 den 5 h. chiều tối sau bữa thì gà ăn hết mà mình ko trộn thêm vì sợ dư ôi. Vãi them lúa xuong đất cho ăn chắc bụ
nấu nước cá cho sôi lên hả bạn,mình chưa cho ăn cá lần nào,rồi trộn cám bắp,cám cn.như thế có cải thiện đc ko bạn,uh gà nhà mình ốm lắm,vẫn khỏe mạnh mà sao nhẹ hèo ah,chắc ddc 2 lạng là cùng,nuôi đc 50 ngày rồi,đang chán đây bạn ơi,gà 50 ngày xổ giun đc chưa bạn,chỉ với
cho ăn uống bcomled và men mấy ngày rồi cũng thế a ơi,vẫn nhẹ,mặc dù thấy ăn nh kinh,bắp 50% lúa,cám cn 50%.đúng ko bạn.có thêm cỏ nữa.

bạn cho ăn thuc ăn công nghiệp chuyển qua ăn lúa vs bap thì phải ốm. xổ giun khi gà 30ngay. giai đoạn này thức ăn tốt nhất cho gà khỏe và mập là 19 đạm hãng uy tính. chú ý bệnh cầu trùng. crd. tieu chảy. thương hàn ...gà đang ốm bệnh dễ chết.

nấu nước cá cho sôi lên hả bạn,mình chưa cho ăn cá lần nào,rồi trộn cám bắp,cám cn.như thế có cải thiện đc ko bạn,uh gà nhà mình ốm lắm,vẫn khỏe mạnh mà sao nhẹ hèo ah,chắc ddc 2 lạng là cùng,nuôi đc 50 ngày rồi,đang chán đây bạn ơi,gà 50 ngày xổ giun đc chưa bạn,chỉ với

cho ăn uống bcomled và men mấy ngày rồi cũng thế a ơi,vẫn nhẹ,mặc dù thấy ăn nh kinh,bắp 50% lúa,cám cn 50%.đúng ko bạn.có thêm cỏ nữa.
- Bạn sổ giun đi,mua thuốc của người, 1 viên cho 50kg gà. cho gà ăn cám công nghiệp hoàn toàn khoảng nữa tháng,bcomled,men, xem thử tình hình có cải thiện không. nếu tình hình vẫn như vậy thì mình nghĩ là con giống của bạn ko đc tốt, con giống bạn mua ở công ty hay ở nhỏ lẻ ở ngoài. Có lẽ giống gà con đã bị nhiễm bệnh mãn tính từ gà giống bố mẹ.
ACE trên diễn đàn ai đã gặp hoặc biết cách khắc phục thì hướng dẫn dùm bạn ấy. chứ kứa đầu tiên kiểu này dễ nản chí lắm. hjhjhj

Muốn nuôi chế ăn có lúa bạn phải chuyển từ từ, đột ngột quá gà sẽ ốm thấy rõ và thời gian sẽ sinh ra rất nhiều bệnh. Tốt nhất là bạn tạo giai đoạn trộn gạo lức trước rồi mới trộn lúa hẳn! Gà ốm nên ngừng lúa, bắp , tăng đạm và các vitamin+ khoáng chất, khi nào gà mập lại rồi mới trộn bắp, gạo lức sau cùng mới chuyển bắp và lúa, lúa tốt nhất rửa sạch, ngâm 10' rồi rửa lại mới trộn vào hh thức ăn nhưng hồi giờ mình ko trộn lúa với hh thức ăn khác vì sợ gà lựa ra và ko ăn lúa, tốt nhất là cho ăn lúa 100/% vào một buổi nào đó mà gà thèm ăn

- Bạn sổ giun đi,mua thuốc của người, 1 viên cho 50kg gà. cho gà ăn cám công nghiệp hoàn toàn khoảng nữa tháng,bcomled,men, xem thử tình hình có cải thiện không. nếu tình hình vẫn như vậy thì mình nghĩ là con giống của bạn ko đc tốt, con giống bạn mua ở công ty hay ở nhỏ lẻ ở ngoài. Có lẽ giống gà con đã bị nhiễm bệnh mãn tính từ gà giống bố mẹ.
ACE trên diễn đàn ai đã gặp hoặc biết cách khắc phục thì hướng dẫn dùm bạn ấy. chứ kứa đầu tiên kiểu này dễ nản chí lắm. hjhjhj[=
ACE trên diễn đàn ai đã gặp hoặc biết cách khắc phục thì hướng dẫn dùm bạn ấy. chứ kứa đầu tiên kiểu này dễ nản chí lắm. hjhjhj
uh lứa đầu tiên mà như ri thấy cũng ớn ơn.mình sẽ ngưng cho ăn bắp và lúa 15 ngày,cho ăn cám như bạn nói,xem thế nào,cảm ơn bạn nh

Ăn kinh mà vẫn ốm à bạn. 50 ngày mà 2 lg . Bạn nhìn gà khoẻo năng động. Ko tiêu chảy là ok rồi. Mới xem số liệu đàn gà tạp . 30 ngày. Cân nặng trung bình 170g. Biết đâu giống ra lông nhanh nó nhẹ ngk .

Gà mình lai chọi nuôi dc hơn 2tháng lúc chưa dc 2tháng có cân thử con bé nhất dc 1,1kg con to nhất dc 1,9 kg.gà hn dc 2tháng 10 ngày con to dc 2,2 kg r.mình cho ăn cám CN đến 1,5 tháng bắt đầu chuyển sang trộn bột lợn với cán bắp nấu chín.nuôi 100c.mình bỏ vào 2 bò gạo nấu chín gạo xong cho bắp đảo đều nấu thêm tý cho nó sôi xong để đó lúc cho ăn ngâm bột lợn trộn với khám đó.so với gà những nhà mua cùng gà mnh trội hơn hẳn

Back