• Góp ý cho em về mô hình chuyển đổi này.

Thảo luận trong 'Mô hình nông nghiệp phối hợp' , 15/7/15

1. taynguyen Sống là để cho đi

Hiện em có 11 ô chuồng nuôi Heo.. vì em nuôi thời gian dài rồi nên giờ muốn chuyển số heo này qua trại mới (cách đó 1 km) trong 2 năm.. chính vì vậy diện tích này em muốn lót bạt nuôi cá lóc hoặc ếch hoặc cá bống tượng hoặc 1 cái gì đó thích hợp.. nguồn cá tạp nhiều và rẻ.. mong mn giúp đở..diện tích chuồng lag 8 x 30 .. em không biết up hình nên tải file đính kèm mong mọi người xem và cho em ý kiến..em chân thành cảm ơn.

IMG_20150705_075554.jpg IMG_20150705_075831.jpg IMG_20150715_114125.jpg IMG_20150715_114149.jpg IMG_20150715_114159.jpg

Đang tải...
    2. VănDợt

VănDợt Nhà nông tập sự

taynguyen thích bài này.
    3. taynguyen

taynguyen Sống là để cho đi

Nghề nghiệp:
      Nông dân
      nhưng thứ đó cần chuồng nuôi bài bản vs đc mà anh.. em chỉ nuôi lót bạt thôi ạ..anh có thể tư vấn thêm cho em đc không ạ.[/QUOTE]

4. VănDợt

VănDợt Nhà nông tập sự

Nếu nuôi lót bạt thì lươn và ếch còn nuôi cá thì có cá lóc,cá trình,cá bống tượng, cá tai tượng, nuôi rắn ri voi lót bạt cũng đc mà

taynguyen thích bài này.
    5. taynguyen

Nghề nghiệp:
      Nông dân
      chổ em gần hồ thủy điện Yaly.. nguồn cá bống tượng giống tương đối nhiều.. Rắn thì em không dám nuôi vì nó quá khó.. em quan tâm tới con ếch, cá bống tượng và cá lóc.. hiện nay anh đăng nuôi gì ạ.. có thể cho em biết không anh

6. VănDợt

VănDợt Nhà nông tập sự

Nếu vậy thì bạn nuôi bống tượng đi đc giá nhưng hơi khó nuôi chút xíu tôi đang nuôi chim trĩ và gà thôi

taynguyen thích bài này.
    7. taynguyen

Nghề nghiệp:
      Nông dân
      chổ em không ua cá bống tượng cho lăm anh ak.. có 40k/1kg.. anh gợi y cho em đầu ra đc không anh

8. VănDợt

VănDợt Nhà nông tập sự

Vậy bạn hãy tìm hiểu xem chổ bạn loài cá nào loài vật nuôi nào tiêu thụ manh mà có giá thì chọn nuôi chứ hỏi tôi đầu ra là thua vì mõi chổ mõi khác mà còn hỏi về kĩ thuật nuôi thì mai ra tôi chỉ đc vài chiêu

taynguyen thích bài này.
    9. taynguyen

Nghề nghiệp:
      Nông dân
      dạ em cảm ơn..ở Tp thì cá nay có giá không đươi 250k.. em cũng muốn nuôi thử.. anh giúp em nha.. vì diện tích ô chuồng lớn.. em cod thể nuôi nhiều loại.

10. Bình nhỏ

Bình nhỏ Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      CTy Nắng Cực Đá Bèo
      Ko cần nuôi tùm lum, nếu có điều kiện như vậy (ở gần đập và nguồn cá dồi dào) thì nên nuôi cá chình, nguồn giống có thể dăn mấy người đánh bắt để mua các chình con thì mình thấy hay hơn (cá chình nếu bị ép giá đem ra quán nhậu vẫn chạy tốt, nhưng rất ít bị rớt giá). Nếu tận dụng chuồng thì một chuồng nuôi vài con là được tránh trường hợp cá bệnh mà ko biết thuốc chữa (nhưng cá này rất ít bệnh, do nước ô nhiễm là nguyên nhân chính), thức ăn cứ bắt cá, tép sống thả vào cho nó tự bắt mồi, làm chơi ăn thiệt, giá cả và nhân công ko nhiều

Dat phuong Namtaynguyen thích bài này.
    11. taynguyen

Nghề nghiệp:
      Nông dân
      chổ em chưa thấy ai bắt đc cá chình dưới hồ cả anh.. liệu em có nuôi đc không.. em cứ tưởng cá chình sống ở biển ~~!