Góp ý về trồng keo

• Thread starter Hoala
  • Ngày gửi
Chào cả nhà,

Tôi định trồng khoảng 5ha tràm - keo, nhưng hiện nay có người nói nên trồng keo giâm hom, có người nói trồng keo cấy mô, keo gieo hạt,... Vậy xin các bác chia sẻ kinh nghiệm dùm tôi nên trồng loại nào? Và có đơn vị cung cấp thì xin vui lòng email cho tôi giá - địa điểm nhận cây giống là Huyện Dạ Tẻh tỉnh Lâm đồng,
email:tuanha1@hotmail.com.

Cảm ơn

Bác ở lâm đồng ko lo bão thì nên trồng keo giâm hom. Cây thẳng nhiều đốt lợi khi thu hoạch bán nhà máy giấy . Nếu có điều kiện bác nên xới đất bằng máy ngoạm. Chỗ e một ha họ xới khoag 10 trieu. Đầu tư thì cây nhanh lớn thời gian thu hoạch nhanh hơn khoảng 4 năm, trồng cũng nhanh, đỡ công phát cây hoang dại.

Cac ban cho minh hoi cay keo lai voi cay keo tai tuong cay nao mao lon hon vay? Va trong loai nao thi tot hon
tại sao bạn lại muốn trồng keo . khi co những cây khác có cùng thời gian thu hoạch nhưng gỗ đẹp hơn
Ban tu van cho minh voi. cay nao co thoi gian thu hoach nhu keo lai va co gia tri hon vay ban? Cam on nhiu

Bạn đã từng nghĩ trồng lồ ô bao giờ chưa? Chắc ít người nghĩ lắm, tôi ấp ủ món này. Đầu ra ko thể đáp ứng nhu cầu , quá hiểm

Back