Haclong - Sự khác nhau giữa mít không thuốc và mít có thuốc thúc nhanh chín

Chào agriviet !
Chào cả làng !

Xin phép bỏ qua phần tự giới thiệu

Muốn thống trị về mít thì cần hiểu về mít, đây là kiến thức. Mà kiến thức phải thuộc về trần gian, "trái mít ngon là mít như thế nào ?" Là 1 câu hỏi không khó.
Tôi đã đi khắp trần gian để hỏi 1 câu hỏi khó hơn: "sự khác nhau giữa mít không thuốc thúc nhanh chín và mít có thuốc nhanh chín là như thế nào ?!"

Buồn thay, đến giờ chả có con ma nào trả lời dc.

Nên ta lên đây để tìm cao thủ mít.
Ai trả lời dc câu hỏi cùa haclong, người ấy là cao thủ mít và tôi sẽ đến tận nhà cao thủ mít để tặng quà và giao lưu.

Rất mong tìm dc cao thủ mít ở nơi nhiều nông dân giỏi nhất VietNam

Haclong !

Đơn giản mà a. Nhìn gai mít nếu gai nở to và xơ mít khi chín tự nhiên sẽ vàng và ngọt. Mít dùng thuốc sẽ có xơ trắng và không ngọt

lethanhan

Nhà nông chuyên nghiệp
Chiêu ăn cấp nghề này hay nè.
Nói ra tức là kẻ dại đó!!!
Ta đã biết ngươi là ai,,,

con lại thánh - thánh đi khắp trần gian bằng hạc hay cá chép hay kỳ lân hay thánh sài cân đẩu vân của tề thiên đại thánh - thánh chưa ra khỏi bàn tay thì thánh đả đái bậy làm dấu cho rằng cân đẩu vân của ta là trùm thiên hạ

thánh hỏi toàn bậc cao siêu - ngọc hoàng, phật tổ, quan âm ... mà mấy người này có ai cúng mít bao giờ mà biết thế nào là mít ngon mít dở để trả lời cho thánh - thánh cứ hỏi trẻ con 5 tuổi, chỉ cần nhà nó có trồng 1 cây mít thôi thì nó củng biết trái nào ngon trái nào dở cho thánh
thánh muốn biết trái nào thuốc trái nào ko thì ko cần đến người bán mít đâu - thánh chỉ cần đi nhặt sơ mít , vỏ mít ở bãi rác vài vần là thánh biết hết

tìm em thì thánh đừng tặng quà chi cho khách sáo - thánh chỉ cần nghe rõ từng lời nói của em thì sẽ đến nhà - em sẽ tiếp đãi đàng hoàng chu đáo của người miền tây trên đất miền đông - còn thánh mà cứ nước sôi đổ háng thì 3 đời thánh củng ko thể gặp em được

con lại thánh - thánh đi khắp trần gian bằng hạc hay cá chép hay kỳ lân hay thánh sài cân đẩu vân của tề thiên đại thánh - thánh chưa ra khỏi bàn tay thì thánh đả đái bậy làm dấu cho rằng cân đẩu vân của ta là trùm thiên hạ

thánh hỏi toàn bậc cao siêu - ngọc hoàng, phật tổ, quan âm ... mà mấy người này có ai cúng mít bao giờ mà biết thế nào là mít ngon mít dở để trả lời cho thánh - thánh cứ hỏi trẻ con 5 tuổi, chỉ cần nhà nó có trồng 1 cây mít thôi thì nó củng biết trái nào ngon trái nào dở cho thánh
thánh muốn biết trái nào thuốc trái nào ko thì ko cần đến người bán mít đâu - thánh chỉ cần đi nhặt sơ mít , vỏ mít ở bãi rác vài vần là thánh biết hết

tìm em thì thánh đừng tặng quà chi cho khách sáo - thánh chỉ cần nghe rõ từng lời nói của em thì sẽ đến nhà - em sẽ tiếp đãi đàng hoàng chu đáo của người miền tây trên đất miền đông - còn thánh mà cứ nước sôi đổ háng thì 3 đời thánh củng ko thể gặp em được
P.s Đề nghị BQT không can thiệp vào topic này !
[DOUBLEPOST=1486969165][/DOUBLEPOST]Cậu mừng vì con còn sống, nhưng cậu nói con nghe: "Con có ngu cũng đừng để người khác biết con dại"

Thứ nhất, nhìn sơ nhìn vỏ mà biết dc có thuốc nhanh chín hay không thì con sẽ bán trái mít đó cho ai ?
Không chạm vào trái mít mà vẫn biết mít thuốc hay không thuốc thì mới hay.

Mà con đã biết trái mít ngon là mít như thế nào chưa mà phán như thánh thế. Nếu con xá cậu tam xá thì cậu chỉ dạy cho con mít ngon là mít như thế nào và bonus thêm cho con sự khác nhau giữa mít miền đông, mít miền tây, mít tây nguyên và cả mít miền bắc nhé.

Thứ hai, tạo hóa ban cho con cuộc sống mà con không biết sống, người ta đi mấy chục km đến thì con cũng nên đi mấy trăm mét mà đón người ta chứ đừng có đứng sau cái phao câu gà mà alo với ola để chỉ đường cái kiểu ngu ngốc như thế nữa, con chỉ đường mà đi hỏi cả chục người không ai biết nơi ấy ở đâu thì con quả thật là bú ẩn

Haclong !

Nguyễn Văn Khánh

Nhà nông nghiệp dư
Bác muốn bán mít theo cách này sao?
Hay Bác muốn biết " mít sạch " đang ở ngưỡng nào?
Mít sạch mấy đứa bán hàng trên fb có mà đầy. Phân tích trong nhóm bạn bè của họ là hiểu cách làm, làm chi mất thời gian như vầy...?
Bác thiếu tiền à? Mà sao bán nhiều thứ thế( đu đủ, cam, quýt, sầu riêng... ). Mỗi thứ Bác làm thị trường đều có 1 điểm chung trên mạng ở dạng tạo view.
Tôi nhẩm tính 1 tuần mấy loại trái cây ở trên, Bác đi 1 xe ra Bắc bán đc giá thì nhanh giàu hơn làm nông...!?

Haclong chứng minh điểm thu mua ở Tiền Giang đc không? Bác thu mua của dân hay Bác tự trồng?
Hỏi thêm cho rõ hơn: mít ko thuốc phải dựa trên tiêu chuẩn nào của Việt Nam?

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH