hành nghề lái bồ câu

• Thread starter wasino
  • Ngày gửi
tình hình là nghề nui bồ câu ít có lái buôn qua nhĩ, vẫn chưa có doanh nghiệp nào đứng ra thu mua bồ câu thịt sao các bác

Chào bạn buicongkt, chổ mình chim giống củng giống dưới đó, còn chim ra ràng thì mình bán lẽ 90k/ cặp, bán cho mối quen là 80k/ cặp.
Rất vui được làm quen!
chào bạn. chỗ mình thì chim ra ràng mình bán 100k, người quen thì 80-90k tùy nhưng mà chim lai thôi còn chim pháp thì mình bán giống thôi chứ chim thịt thì chưa có để bán vả lại thấy chim pháp to con quá nếu bán chim ra ràng thấy tiếc he he

Last edited by a moderator:
Vì mình đang nuôi ít nên chỉ đang gầy giống, chỉ bán giống cho người quen và bạn bè, chỉ bán giống và để giống mấy cặp đẹp, còn chim xấu mới bán thịt và để ăn thôi.

mong rằng nghề nui bồ câu của ae mình sẽ được nhà nước wan tâm <_<

Vì mình đang nuôi ít nên chỉ đang gầy giống, chỉ bán giống cho người quen và bạn bè, chỉ bán giống và để giống mấy cặp đẹp, còn chim xấu mới bán thịt và để ăn thôi.
bên đó chim bồ câu pháp đang phát triển tốt sao bạn ko gây đàn nhiều lên mà bán chim giống cũng như chim thịt

--------

mong rằng nghề nui bồ câu của ae mình sẽ được nhà nước wan tâm <_<
đâu cần đến nhà nước bạn ơi, chỉ cần người tiêu dùng quan tâm để bà con nuôi ra tiêu thụ đc hét là tốt rồi

Last edited by a moderator:
Cảm ơn bác đả góp ý! mình củng đang nuôi thử nghiệm và tìm hiểu đầu ra thế nào, vì hiện tại mình chỉ tìm được có 1-2 đầu ra thôi, nếu mà thành công trong công cuộc đưa món bồ câu và dịch vụ tiệc cưới ở chổ mình nữa là ok bắt tay vào đầu tư, củng như điều phối giúp anh em trong này luôn.
bên đó chim bồ câu pháp đang phát triển tốt sao bạn ko gây đàn nhiều lên mà bán chim giống cũng như chim thịt
i

Cảm ơn bác đả góp ý! mình củng đang nuôi thử nghiệm và tìm hiểu đầu ra thế nào, vì hiện tại mình chỉ tìm được có 1-2 đầu ra thôi, nếu mà thành công trong công cuộc đưa món bồ câu và dịch vụ tiệc cưới ở chổ mình nữa là ok bắt tay vào đầu tư, củng như điều phối giúp anh em trong này luôn.

giống e rồi ! :)

Back