HCM-Cần mua 1 cặp ga ta đang trong độ tuổi sinh sản

Hiện nay em đang cần mua 1 cặp gà ta về nuôi thử( mới nuôi lần đầu). Em nghe nói là có nhiều giống gà ta lắm nhưng giống nào các bác cứ giới thiệu giùm em và cho giá luôn. Nếu được em sẽ qua mua liền vì đang muốn nuôi lắm. Cảm ơn các bác đã ghé qua. Các bác cứ comment lại. Em thường xuyên lên xem bài mà. Em ở Quận 3,TPHCM

Gà ta thì phân ra nghe nói là : gà ta lai nòi , gà kiến hay gà đất , nhưng đơn giản nhất theo tui thấy là ra chợ nhìn mấy con gà ta sống bán ngoài ấy. Gà ta mọi ng nuôi cũng là tui nuôi thì là nó đấy.
Gà tre và gà nòi không biết có phải là của "ta" hay ko ? Nhưng ng ta không gọi nó là con gà ta.

Nếu bạn ở SG , muốn nuôi chơi 1 cặp thì cứ ra chợ , mua sống 1 cặp trống mái về nuôi thế là xong .Mua về, nuôi nghệ sĩ thì mua lúa cho nó ăn , còn muốn tiện lợi mua 1 bao cám gà là xong, kỹ lưỡng thì mua ở thuốc thú y 1 gói kháng sinh+ vitamin bồi dưỡng kháng bệnh tật cho em nó là xong.

Còn ở Đồng Nai thì cứ qua tui , lựa cho 1 cặp đẹp trai-đẹp gái chắc nạc, trinh nguyên .Giá rẻ bất ngờ!

Back