Hỏi đáp [HCM-Hóc Môn] Tư vấn dùm em nuôi gà gì 40m2 !!!

• Thread starter Lê Phạm Nhật Minh
  • Ngày gửi
Với 40m2 đất xi măng, em nên nuôi gà thịt hay gà trứng ?
Tư vấn dùm em các giống gà cho thịt hoặc trứng năng suất cao, dễ có đầu ra hiện nay.
Và với giống gà đó nên đóng chuồng ô dạng công nghiệp hay là làm chuồng chung cho cả bày.
Em chưa có kinh nghiệm gì cả nhưng chí thú làm ăn thì không thiếu !
Em tên Minh - 26t cho dễ xưng hô. Xin cám ơn anh em !

diện tích 40m2 không phải lớn cũng không nhỏ. nếu nuôi gà thì nên nuôi 1 số loại chất lượng cao. hoặc nuôi chim trĩ giá trị kinh tế cũng cao lắm và ít bị ảnh hưởng bởi giá và cạnh tranh. có điều cần phải tìm đầu ra

Bạn nghĩ sao nếu thiết kế chuồng 2 tầng( cột bê tông, hàn khung sắt, trải một lớp gỗ cho chắc rồi bọc tôn bên trên). Diện tích tăng thành 80m2 sau đấy nuôi gì thì nuôi.

Bạn nghĩ sao nếu thiết kế chuồng 2 tầng( cột bê tông, hàn khung sắt, trải một lớp gỗ cho chắc rồi bọc tôn bên trên). Diện tích tăng thành 80m2 sau đấy nuôi gì thì nuôi.
CHi phí dội lên khá cao, chăn nuôi với diện tích như vậy thì rất khó, ảnh hưởng tới yếu tố môi trường rất lớn.
Nếu nuôi gà thịt thì chỉ phù hợp với gà Công nghiệp trắng.....nhanh bán( 45 ngày xuất chuồn) như vậy vệ sinh và khử trùng sẻ dể dàng hơn

diện tích 40m2 không phải lớn cũng không nhỏ. nếu nuôi gà thì nên nuôi 1 số loại chất lượng cao. hoặc nuôi chim trĩ giá trị kinh tế cũng cao lắm và ít bị ảnh hưởng bởi giá và cạnh tranh. có điều cần phải tìm đầu ra
em chỉ dám khởi sự nuôi gà thôi, chim trĩ đầu tư lớn quá, em chưa có kinh nghiệm sợ thua lỗ !

Tư vấn dùm em các giống gà cho thịt hoặc trứng năng suất cao, dễ có đầu ra hiện nay.
Và với giống gà đó nên đóng chuồng ô dạng công nghiệp hay là làm chuồng chung cho cả bày.
Em tên Minh - 26t cho dễ xưng hô. Xin cám ơn anh em !
vốn bạn có bao nhiêu rồi.nuôi gà thịt cho nhàn.gà trứng khó mà cạnh tranh với trại lớn lắm.bắt thử 100 gà con về nuôi lấy kinh nghiệm đi e.

vốn bạn có bao nhiêu rồi.nuôi gà thịt cho nhàn.gà trứng khó mà cạnh tranh với trại lớn lắm.bắt thử 100 gà con về nuôi lấy kinh nghiệm đi e.
vậy gà thịt thì mình chọn giống nào ? nuôi nếu 100 con em nên rào ô bao nhiêu ? hay là làm dãy chuồng nhỏ 2-3 con như công nghiệp ?

40m2 bạn cứ để đấy ko cần phải ngăn, bạn hốt gà thịt về nuôi thì dc kha khá đấy, trung bình 1m2 7, 8 con, vậy ra 40m2 của bạn hốt trên 250 con gà thịt rồi còn gì. Chi phí cho 250 gà thịt đến xuất chuồng khoảng 13tr (tiền ăn và thuốc men). Cho 1tr tiền làm đệm lót nữa (có đệm lót khỏi dọn phân gà, ko ô nhiễm, gà ít bệnh lợi cả đôi đường). Khi xuất chuồng thì khoảng 200 con (hao hụt 1 ít), mỗi con bán 100k bạn cũng thu về 20tr. Lời lãi bạn tự trừ ra đi nhé. Còn nếu bạn nuôi ít hao hụt hơn thì bạn càng có lợi. Sau 4 tháng xuất chuồng bạn thu về 6tr tiền lãi, tính ra 1 tháng nuôi gà trên 40m2 cho bạn 1,5tr tiền lãi.

Về giống gà chắc bạn dùng giống gà BT 2 đi, nghe nói trung tâm giống gì đó ở Tỉnh lộ 14, thuộc q12 có chuyển giao giống ấy đấy, bạn hỏi thử xem, mình đi tìm mà chả biết tỉnh lộ 14 nó nằm ở đâu43 tỉnh lộ 14, p Tân Thới Hiệp, q12 ấy. Nó là Cty Gia Cầm Sài Gòn Fone: 08.8911282
ko thì đến Trung tâm nghiên cứu chuyển giao TBKT chăn nuôi: 85/841 Nguyễn Văn Nghị, p7, q Gò Vấp. Fone: 08.8943.667

Chúc may mắn

40m2 bạn cứ để đấy ko cần phải ngăn, bạn hốt gà thịt về nuôi thì dc kha khá đấy, trung bình 1m2 7, 8 con, vậy ra 40m2 của bạn hốt trên 250 con gà thịt rồi còn gì. Chi phí cho 250 gà thịt đến xuất chuồng khoảng 13tr (tiền ăn và thuốc men). Cho 1tr tiền làm đệm lót nữa (có đệm lót khỏi dọn phân gà, ko ô nhiễm, gà ít bệnh lợi cả đôi đường). Khi xuất chuồng thì khoảng 200 con (hao hụt 1 ít), mỗi con bán 100k bạn cũng thu về 20tr. Lời lãi bạn tự trừ ra đi nhé. Còn nếu bạn nuôi ít hao hụt hơn thì bạn càng có lợi. Sau 4 tháng xuất chuồng bạn thu về 6tr tiền lãi, tính ra 1 tháng nuôi gà trên 40m2 cho bạn 1,5tr tiền lãi.

Về giống gà chắc bạn dùng giống gà BT 2 đi, nghe nói trung tâm giống gì đó ở Tỉnh lộ 14, thuộc q12 có chuyển giao giống ấy đấy, bạn hỏi thử xem, mình đi tìm mà chả biết tỉnh lộ 14 nó nằm ở đâu43 tỉnh lộ 14, p Tân Thới Hiệp, q12 ấy. Nó là Cty Gia Cầm Sài Gòn Fone: 08.8911282
ko thì đến Trung tâm nghiên cứu chuyển giao TBKT chăn nuôi: 85/841 Nguyễn Văn Nghị, p7, q Gò Vấp. Fone: 08.8943.667

Chúc may mắn
thank anh !
kinh nghiệm chưa nhiều nên chắc em nuôi gà ai cập lấy trứng và lấy kinh nghiệm trước.
có ai cản em không ? em tìm hiểu mấy ngày nay nhưng chưa thấy nhược điểm của nuôi gà ai cập lấy trứng ngoại trừ trứng nó hơi trắng hơn trứng gà ta nhưng vẫn bán được !

cho em hỏi thêm là phân gà có dùng để nuôi dòi làm thức ăn cho gà được không ạ ?

thank anh !
kinh nghiệm chưa nhiều nên chắc em nuôi gà ai cập lấy trứng và lấy kinh nghiệm trước.
có ai cản em không ? em tìm hiểu mấy ngày nay nhưng chưa thấy nhược điểm của nuôi gà ai cập lấy trứng ngoại trừ trứng nó hơi trắng hơn trứng gà ta nhưng vẫn bán được !

cho em hỏi thêm là phân gà có dùng để nuôi dòi làm thức ăn cho gà được không ạ ?
nuôi gà ai cập thì bạn ráng mua gà loại thuần chứ mua loại lai thì sau này bán trứng và bán thịt bị ép giá rất khó bán. Đó là ý riêng mình thôi nhé.

nuôi gà ai cập thì bạn ráng mua gà loại thuần chứ mua loại lai thì sau này bán trứng và bán thịt bị ép giá rất khó bán. Đó là ý riêng mình thôi nhé.
ai có chổ nào uy tính chỉ em mua gà thuần với. xa cỡ nào muốn làm thì em cũng sẽ đi mua
sẵn cho em hỏi trứng gà ai cập thuần thì kích thước, màu sắc nó như thế nào so với trứng gà ta ạ ?

Em tên Minh - 26t cho dễ xưng hô. Xin cám ơn anh em ![/

minh thi dang nuoi ga da cung voi 40 m nhu ban , minh ngan ra lam 3 ngan 10m cho ga de va lam o de , 5m cho um ga con , 25m cho nuoi ga sau um cung rat hieu qua , nhung co dieu ban phai biet chon giong de nuoi ga da ,khi nuoi ga da bn phai biet dc cach xem va chon giong . minh nghi dat it vay chi nuoi ga da la hop ly thoi ,de ban va de nuoi .

Nhị tân hóc môn bây giờ an ninh phức tạp lắm tụi hút chích nó đi ăn đêm rất nhiều nên chăng nuôi fai cẩn thận tôi mới bị mất chuc con rồi đó

MUỐN NUÔI THÌ PHẢI XEM RÀO DẬU KỸ CHƯA, Ở ĐÂY MÌNH KHÔNG THẤY AI TÍNH CHI PHÍ CHUỒNG TRẠI HẾT NHỈ,

40m vuông thì nên nuôi gà nuôi nhốt hoàn toàn ! Hãy nuôi gà bán thịt sau đó khi có kinh nghiệm hãy nuôi gà đẻ trứng !

qt vx ga.jpg

qt thuoc ga.jpg

bác nào có kinh nghiệm cho hỏi với?
1. Tôi muốn nuôi vài chục con gà để lấy trứng là chính nhưng muốn hạn chế tiền thức ăn muốn làm mô hình nuôi ruồi lính đen => trùn quế => gà. Đều là nhỏ thôi dạng tự cung tự cấp thì nên làm như thế nào?
2. Tôi chỉ quây được khoảng 30-40m2 đất nuôi gà nhưng chưa có kinh nghiệm chuồng trại, lại muốn vừa nuôi kiếm thêm thu nhập vừa nuôi chơi nên muốn nuôi vài loại gà 1 lúc. Xin ý kiến các bác có được ko?

Back