Hệ số thức ăn và các loại thuốc thú y, cám chăn nuôi hiệu quả.

• Thread starter namnongdan
  • Ngày gửi
Thực tế trong chăn nuôi nói chung và nuôi gà nói riêng có nhiều cách để đạt được hiệu quả và thành công với quy trình riêng của mỗi người, nhưng trong bản thân mỗi chúng ta vẫn thấy mình vẫn còn thiếu một cái gì đó mà chưa thể nhìn thẳng vào vấn đề đó được, mà hay tự an ủi bản thân là do sơ xuất, đen đủi. Nhưng cũng có nhiều người biết rằng cái khó khăn của mình lại được người khác hóa giải dễ dàng. Họ hay nói có bệnh thì vái tứ phương cũng phải. Nhưng đó là khi đã có bệnh rồi. Quay lại vấn đề chăn nuôi trên diễn đàn này hàng ngày có biết bao nhiêu là kinh nghiệm của anh em trao đổi mỗi ngày nhưng tôi thấy chưa ai đưa ra được một quy trình chuẩn về một mô hình hiệu quả để mọi người áp dụng. Mà vẫn chỉ cho nhau những kinh nghiệm chung chung. Vậy anh em cho tôi hỏi qua quá trình nuôi gà đã ai thống kê được.
1: Phương pháp chọn con giống.
2:Lịch phòng bệnh, vacxin.
3: Loại thức ăn hiệu quả nhất.
4: Thời điểm xuất chuồng tốt nhất (khi gà đã đủ lớn).
5: Hệ số thức ăn để tăng trọng được một kg gà.
Và có nhiều người nuôi đang kêu lỗ và nguyên nhân thì có nhiều, nhưng có nhiều phần theo tôi là do con giống thoái hóa nên sức đề kháng kém nên quá trình chăn nuôi không hiệu quả. Và còn nhiều vấn đề khác mong mọi người hãy mạnh dạn chia sẻ biết đâu có cơ hội gỡ được cái khó của mình.

thôi bác ơi. ông này muốn học mót thì nói đại đi. mỗi người mỗi kinh nghiệm mà bác. sống thì ai cũng vậy thôi cơm no áo ấm mới nói đại sự được

ở diễn đàn này...!
theo Bác ai là ng không "học mót"..!
mà khổ nỗi ông chủ thớt này...không hiểu vấn đề bác ạh..!
tôi tự hứa sẽ k cmt topic này nữa..mà h thấy nó ngày càng hấp dẫn nên hok kìm chế đc...!
nói nhỏ nhau nghe..sẵn cái topic mình lập ra mà chủ thớt còn đọc hok hiểu hết thì lấy đâu ra hiểu đc tất cả các topic khác trong Hội này nói riêng(chưa nói đến chuyện k đọc) để mà có thể nắm bắt 1 cái j đó gọi là kinh nghiệm về cho mình...!
Xoay đi xoay lại. thì nói 1 câu cho vuông đó là: CHỦ TOPIC CHỈ MUỐN NGTA C"ƠM BƯNG NƯỚC RÓT TẬN NƠI" thì khi đó mới thỏa đáng...!
haizzzzzzzzz...........!

ở diễn đàn này...!
tôi tự hứa sẽ k cmt topic này nữa..mà h thấy nó ngày càng hấp dẫn nên hok kìm chế đc...!
nói nhỏ nhau nghe..sẵn cái topic mình lập ra mà chủ thớt còn đọc hok hiểu hết thì lấy đâu ra hiểu đc tất cả các topic khác trong Hội này nói riêng(chưa nói đến chuyện k đọc) để mà có thể nắm bắt 1 cái j đó gọi là kinh nghiệm về cho mình...!
Xoay đi xoay lại. thì nói 1 câu cho vuông đó là: CHỦ TOPIC CHỈ MUỐN NGTA C"ƠM BƯNG NƯỚC RÓT TẬN NƠI" thì khi đó mới thỏa đáng...!
haizzzzzzzzz...........!
bác nói hợp ý em lắm. thật ra nếu có vấn đề gì cần trao đổi nên đưa ra cụ thể . ai tổng hợp được nhiều vấn đề người đó càng thu lượm được nhiều kiến thức. trời lạnh miền trung , tây nguyên khác miền bắc. lạnh ít gió thì như bão cách khắc phục khác nhau 1 trời 1 vực luôn. giá sương miền núi miền bắc khác miền trung lại càng khác. thế nên chăng cụ thể vấn đề sẽ hay hơn.

--------

em nghĩ người không học mót là người chưa làm và đưa ra bài toán khù khoằm bác a

Last edited by a moderator:
Bạn cứ luôn miệng nói như trên, bạn có thể dẫn chứng không? các dòng chữ phía dưới là dòng chữ nào bạn? có phải chữ ký ở dưới không?
:9^: hi.. vậy mình cũng nằm trong số đó rồi.!!! nhưng tôi đâu có nhằm mục đích gì đâu?!
g
Đúng là chữ ký đó bạn, trong 10người có chữ ký như bạn có mấy người đc như bạn hay họ có mục đích......
Chữ ký của bạn là Trại gà ta vậy bạn có trả lời được một hay hai câu hỏi ở trên của tôi không?
Nếu bạn không thương mại, QC vậy bạn sẽ không sợ bị những người đọc chia sẻ của bạn cạnh tranh đúng không? Sao lại ngại chia sẻ.....

Những người nuôi ít, nhỏ lẻ như chúng tôi rất khó thống kê, đúc rút đc nhiều kinh nghiệm như các trang trại.....vậy nên không giám để chữ ký là Trại nọ trại kia...vì sợ không đủ kinh nghiệm để tư vấn cho mọi người.

Còn khi đã có chữ ký là trại gà tôi nghĩ bạn có nhiều kinh nghiệm để cho ae biết được những điều mà họ đang rất quan tâm...và không riêng gì bạn tất cả những người có chữ ký trại này trại kia mà không tư vấn, chia sẻ được những kinh nghiệm cho mọi người trên diễn đàn về lĩnh vực mình đang làm tốt thì bỏ cái chữ ký đó đi....vì chúng tôi ít kinh nghiệm nên rất muốn được những người có điều kiện, kinh nghiệm như các trại gà tư vấn....vậy đó....nhưng cũng có rất nhiều bạn có chữ ký hoành tráng nhưng lên đây đăng bài viết theo kiểu thấy họ mưa mình cũng mưa....chẳng có đẳng cấp của một trại gà, trại vv

--------

ở diễn đàn này...!
haizzzzzzzzz...........!

Người Việt Nam mình rất thông minh trong đó có bạn...nhưng bạn cũng nên biết rằng có nhiều việc...chỉ tận tay, tận mắt mà còn không làm được đó....huống chi chỉ là chia sẻ lý thuyết trên diễn đàn.

Phàm trần hai chữ có và không......bạn có thì bạn nói, bạn không có thì ngồi nghe....không ai trách bạn

g
Đúng là chữ ký đó bạn, trong 10người có chữ ký như bạn có mấy người đc như bạn hay họ có mục đích......
Chữ ký của bạn là Trại gà ta vậy bạn có trả lời được một hay hai câu hỏi ở trên của tôi không?
Nếu bạn không thương mại, QC vậy bạn sẽ không sợ bị những người đọc chia sẻ của bạn cạnh tranh đúng không? Sao lại ngại chia sẻ.....

Những người nuôi ít, nhỏ lẻ như chúng tôi rất khó thống kê, đúc rút đc nhiều kinh nghiệm như các trang trại.....vậy nên không giám để chữ ký là Trại nọ trại kia...vì sợ không đủ kinh nghiệm để tư vấn cho mọi người.

Còn khi đã có chữ ký là trại gà tôi nghĩ bạn có nhiều kinh nghiệm để cho ae biết được những điều mà họ đang rất quan tâm...và không riêng gì bạn tất cả những người có chữ ký trại này trại kia mà không tư vấn, chia sẻ được những kinh nghiệm cho mọi người trên diễn đàn về lĩnh vực mình đang làm tốt thì bỏ cái chữ ký đó đi....vì chúng tôi ít kinh nghiệm nên rất muốn được những người có điều kiện, kinh nghiệm như các trại gà tư vấn....vậy đó....nhưng cũng có rất nhiều bạn có chữ ký hoành tráng nhưng lên đây đăng bài viết theo kiểu thấy họ mưa mình cũng mưa....chẳng có đẳng cấp của một trại gà, trại vv

--------

Người Việt Nam mình rất thông minh trong đó có bạn...nhưng bạn cũng nên biết rằng có nhiều việc...chỉ tận tay, tận mắt mà còn không làm được đó....huống chi chỉ là chia sẻ lý thuyết trên diễn đàn.

Phàm trần hai chữ có và không......bạn có thì bạn nói, bạn không có thì ngồi nghe....không ai trách bạn

các bác cứ hiểu to tát vấn đề, từ lán trại là từ chỉ một chỗ riêng biệt. ở đây chăn nuôi thì dùng từ đó cho việc mình dựng thêm 1 cái riêng biệt cho việc chăn nuôi. che chắn cho con vật nuôi , từ trại to hơn từ chuồng . 1 trại chứa được > 1 cái chuồng . đơn giản vậy thôi mà các bác to tát quá. nuôi thì nói rằng nuôi. mà nuôi nhiều 1 tý thì để bán . ko có người bán thì thành chế độ tự cung tự cấp .
có sao nói vậy cho tiện. âm âm mưu mưu mệt đầu.
còn việc chia sẻ kinh nghiệm thì muôn hình vạn trạng lắm thế nên học hỏi là học ko hiểu hẵng hỏi

g

Chẳng lẻ bạn ghen tỵ với chữ ký sao?! Nếu thích bạn cứ làm đi, chẳng ai để ý làm gì.
HI... Vậy theo bạn mục đích của tôi là gì? tôi quản cáo gì cho bạn? Chữ ký đó đã ảnh hưởng gì tới bạn mà bạn phải nói vậy?
Còn về tôi trang trại thế nào, quy mô ra sao thì anh em trên diễn đàn này đã biết. Và cũng nhưng người đam mê con gà nhưng chưa có kinh nghiệm lại nhờ vào chữ ký đó mà đã gọi trực tiếp để tôi tư vấn.
-> Còn bạn, Tôi không biết mục đích của bạn là gì mà giám phát ngôn bừa bãi như vậy! Và tôi có trả lời được mấy câu hỏi của bạn hay không thì tôi cũng đâu có rảnh để nói với bạn!
Vì biết bao anh em phân tích cho bạn rồi nhưng bạn có hiểu đâu!
Thôi, tôi ko có thời gian rảnh để tranh luận với bạn. Lần này cũng là lần cuối tôi gửi cm trong topic này.
Bạn hãy há miệng thật to ra để chờ miếng mồi ngon, bỗ. Nhưng bạn cũng cảnh giác biết đâu đó ko phải là mồi mà là ...:bash::bash::bash:

g

--------

Chắc là anh lớn hơn em, nhưng em thấy hình như anh ngày càng vớ vẩn rồi đấy. Nếu như anh nói những người có chữ kí buôn bán không chịu chia sẻ thì mấy chục trang trong cái box này lấy ở đâu ra đây ?
P/s: Anh có biết nếu ở ngoài đời thì kiểu người "ăn xong chùi mép" như anh là em sợ tiếp xúc nhất không?

có vẽ như ông này thích soi mói chữ ký của ngkhac nhĩ..:D
nếu bạn đã hiểu đc chữ ký của mình "theo cách mà bạn đang hiểu" thì bạn nên áp dụng cho chính bạn đi bạn ạh.! mình đã dùng nó làm chữ ký thì bạn hok cần phải dạy mình làm j cả..!
mình xin lỗi..khi nói câu này...BẠN QUÁ VỚ VẪN..!
nếu bạn đã bjk rằng nhìn tận mắt chỉ tận tay còn k làm đc, "huấn chi là chia sẽ lý thuyết" thì bạn lên đây yêu cầu chia sẽ làm j hả bạn..!
một điều nữa mình xin đính chính...!
Lý thuyết nằm ở thựa tiễn, và thực tế lại dựa vào lý thuyết đó bạn..!
tôi hy vọng sẽ k còn ai phải cmt vào cái topic vớ vẫn này nữa, rất tốn time...!
Thân chào..!

--------

các bác cứ hiểu to tát vấn đề, từ lán trại là từ chỉ một chỗ riêng biệt. ở đây chăn nuôi thì dùng từ đó cho việc mình dựng thêm 1 cái riêng biệt cho việc chăn nuôi. che chắn cho con vật nuôi , từ trại to hơn từ chuồng . 1 trại chứa được > 1 cái chuồng . đơn giản vậy thôi mà các bác to tát quá. nuôi thì nói rằng nuôi. mà nuôi nhiều 1 tý thì để bán . ko có người bán thì thành chế độ tự cung tự cấp .
có sao nói vậy cho tiện. âm âm mưu mưu mệt đầu.
còn việc chia sẻ kinh nghiệm thì muôn hình vạn trạng lắm thế nên học hỏi là học ko hiểu hẵng hỏi

Em thích bác rồi đó...^^!
nhưng mà nhiều khí có 2 3 chuồng gà,và nuôi cố lượng lớn vẫn không đc gọi là trại đâu bác, như em nè 3 chuồng mỗi vụ gà ra gân 2 3k gà mà đâu cso đc gọi là trại đâu, chỉ đc gọi là chuồng :))
như anh Thành ý..mới là trại..khà khà..!
hum nào rãnh rãnh ae mình gặp nhau 1 bữa bác nhĩ..!

có vẽ như ông này thích soi mói chữ ký của ngkhac nhĩ..:D
nếu bạn đã hiểu đc chữ ký của mình "theo cách mà bạn đang hiểu" thì bạn nên áp dụng cho chính bạn đi bạn ạh.! mình đã dùng nó làm chữ ký thì bạn hok cần phải dạy mình làm j cả..!
mình xin lỗi..khi nói câu này...BẠN QUÁ VỚ VẪN..!
nếu bạn đã bjk rằng nhìn tận mắt chỉ tận tay còn k làm đc, "huấn chi là chia sẽ lý thuyết" thì bạn lên đây yêu cầu chia sẽ làm j hả bạn..!
một điều nữa mình xin đính chính...!
Lý thuyết nằm ở thựa tiễn, và thực tế lại dựa vào lý thuyết đó bạn..!
tôi hy vọng sẽ k còn ai phải cmt vào cái topic vớ vẫn này nữa, rất tốn time...!
Thân chào..!

--------

Em thích bác rồi đó...^^!
nhưng mà nhiều khí có 2 3 chuồng gà,và nuôi cố lượng lớn vẫn không đc gọi là trại đâu bác, như em nè 3 chuồng mỗi vụ gà ra gân 2 3k gà mà đâu cso đc gọi là trại đâu, chỉ đc gọi là chuồng :))
như anh Thành ý..mới là trại..khà khà..!
hum nào rãnh rãnh ae mình gặp nhau 1 bữa bác nhĩ..!

Dạ em có cái trại to lắm nuôi 5 con gà bác ạ gọi là trại thực nghiệm giống gà skaterboi .
ok bác gặp nhau phải uống say mới được
Từ trực quan sinh động đến tư duy trừu tượng và từ tư duy trừu tượng đến trực quan sinh động.

Bác phải nói đầy đủ là nuôi gà đẻ trứng, sản lượng 80%.
Thức ăn tự phối, giá rẻ bèo...mô hình đáng học hỏi
Dạ em có cái trại to lắm nuôi 5 con gà bác ạ gọi là trại thực nghiệm giống gà skaterboi .
ok bác gặp nhau phải uống say mới được
Từ trực quan sinh động đến tư duy trừu tượng và từ tư duy trừu tượng đến trực quan sinh động.

Bác phải nói đầy đủ là nuôi gà đẻ trứng, sản lượng 80%.
Thức ăn tự phối, giá rẻ bèo...mô hình đáng học hỏi

Học hỏi gì đâu bác, tự doanh lấy trứng bỏ mồm thôi. được cái mua trứng giá rẻ bác a. tết này chắc thịt 1 con ăn tết, nhưng nghĩ đi nghĩ lại thịt thì ko có trứng ăn vì vậy chắc xem nhà bác nào nuôi gà tết mà có con nào còm quá thì mua lại ăn cho rẻ, nếu ai có lòng thương cho không thì em cảm ơn ạ.

Trượt hết rồi....trong chủ đề tôi đã hỏi mấy câu nhưng không ai đi vào trọng tâm của câu hỏi.
1. Phương pháp chọn con giống....vì thực tế con giống ngoài thị trường bây giờ toàn bị lai tạp, trùng huyết...vì các trung tâm giống họ đã tạo ra con giống chuyên trứng hoặc chuyên thịt nếu như chúng ta dùng con này làm bố, mẹ sẽ tạo ra một đàn con lai tạp, trùng huyết sức đề kháng, tốc độ tăng trưởng kém...nhưng vì lợi nhuận các cơ sở nhỏ vẫn làm ( cái này tôi mới biết tt từ viện chăn nuôi)
2. Vacxin ( đã có mục trả lời). Nhưng có nhiều loại thuốc chỉ có các trại lớn mới mua về dùng thử và mới có đánh giá.
3. Loại thức ăn hiệu quả ( chẳng phải các trại giống nuôi nhiều nên mới có cơ hội dùng thử sao.
4. Hệ số thức ăn ( những người nuôi nhỏ lẻ như chúng tôi thường không quản lý tốt nên không có đánh giá chính xác)
5. Thời gian xuất chuồng... Các trại nuôi theo quy trình, phòng bệnh, cho ăn khoa học nên tốc độ tăng trưởng tốt nên thời gian xuất chuồng sẽ là thời điểm chốt lời....không quan trọng sao....nhỏ lẻ như chúng tôi làm sao có cơ hội tính toán đc.
Vậy tôi mới nói đây là những câu hỏi mà chỉ có các trại gà mới đủ tt để trả lời..
...............
Tôi không biết các vùng miền có khái niệm về trại gà hay trại lợn như thế nào.....chỗ tôi Trại gà đc hiểu là nơi nuôi gà quy mô lớn lúc nào cũng có từ 10
000 con trở lên, có kh
Khaả năng tao và cung cấp con giống, diện tích từ 7000-10,000m2. Trại lợn lúc nào cũng có 5000 con lớn nhỏ, tự sản xuất con giống, Dt 2ha .....như vậy mới đc gọi là trại....Còn nuôi từ 1000 con trở xuống hoặc 300-500 con lợn thì gọi là trại mini hay mô hình VAC... Nuôi nhỏ hơn gọi là chăn nuôi nông hộ.
Tôi đọc ở trên có bạn nói trại có một chuồng, lán trại nếu như vậy ngoài này chúng tôi không gọi là trại mà chỉ gọi là chăn nuôi nông hộ....vậy câu hỏi quá sức của các bạn rồi
Khái niệm Trại ngoài Bắc là thế mà trong Nam còn to hơn nhiều....không biết vùng Tây nguyên quy mô Trại ra sao nhỉ....đừng ai nói với tôi là trong trại có một cái Lồng nhé......

Trượt hết rồi....trong chủ đề tôi đã hỏi mấy câu nhưng không ai đi vào trọng tâm của câu hỏi.
1. Phương pháp chọn con giống....vì thực tế con giống ngoài thị trường bây giờ toàn bị lai tạp, trùng huyết...vì các trung tâm giống họ đã tạo ra con giống chuyên trứng hoặc chuyên thịt nếu như chúng ta dùng con này làm bố, mẹ sẽ tạo ra một đàn con lai tạp, trùng huyết sức đề kháng, tốc độ tăng trưởng kém...nhưng vì lợi nhuận các cơ sở nhỏ vẫn làm ( cái này tôi mới biết tt từ viện chăn nuôi)
2. Vacxin ( đã có mục trả lời). Nhưng có nhiều loại thuốc chỉ có các trại lớn mới mua về dùng thử và mới có đánh giá.
3. Loại thức ăn hiệu quả ( chẳng phải các trại giống nuôi nhiều nên mới có cơ hội dùng thử sao.
4. Hệ số thức ăn ( những người nuôi nhỏ lẻ như chúng tôi thường không quản lý tốt nên không có đánh giá chính xác)
5. Thời gian xuất chuồng... Các trại nuôi theo quy trình, phòng bệnh, cho ăn khoa học nên tốc độ tăng trưởng tốt nên thời gian xuất chuồng sẽ là thời điểm chốt lời....không quan trọng sao....nhỏ lẻ như chúng tôi làm sao có cơ hội tính toán đc.
Vậy tôi mới nói đây là những câu hỏi mà chỉ có các trại gà mới đủ tt để trả lời..
...............
Tôi không biết các vùng miền có khái niệm về trại gà hay trại lợn như thế nào.....chỗ tôi Trại gà đc hiểu là nơi nuôi gà quy mô lớn lúc nào cũng có từ 10
000 con trở lên, có kh
Khaả năng tao và cung cấp con giống, diện tích từ 7000-10,000m2. Trại lợn lúc nào cũng có 5000 con lớn nhỏ, tự sản xuất con giống, Dt 2ha .....như vậy mới đc gọi là trại....Còn nuôi từ 1000 con trở xuống hoặc 300-500 con lợn thì gọi là trại mini hay mô hình VAC... Nuôi nhỏ hơn gọi là chăn nuôi nông hộ.
Tôi đọc ở trên có bạn nói trại có một chuồng, lán trại nếu như vậy ngoài này chúng tôi không gọi là trại mà chỉ gọi là chăn nuôi nông hộ....vậy câu hỏi quá sức của các bạn rồi
Khái niệm Trại ngoài Bắc là thế mà trong Nam còn to hơn nhiều....không biết vùng Tây nguyên quy mô Trại ra sao nhỉ....đừng ai nói với tôi là trong trại có một cái Lồng nhé......

dạ em cũng là người ngoài bắc nên thà bác cứ nói thẳng ra là như vậy cho xong. em được biết thì với tầm 10000 ngàn gà tự sản xuất giống rồi.... thì quy trình đơn giản cực kỳ ko có gì phải phức tạp cả ở đâu cũng như ở đâu đó là làm theo phương pháp công ty cám đưa ra và bảo lãnh hoặc nuôi gia công. cái này bác cứ mời mấy thằng kỹ sư của japa ra mời nó vài cốc bia nó chia sẻ ngay ấy mà bác. em có người bạn nuôi 4000 lợn chắc chưa được gọi là trại rồi. ngày trước chỗ em ở có 1 doanh trại bộ đội diện tích khoảng hơn 100m2 và có 3 người lính ngoài cổng ghi chữ doanh trại bộ đội to vật bác ạ.
vì vậy lần sau bác cứ hỏi thẳng vào vấn đề là có ai nuôi quy mô thế này thế kia... xin chia sẻ cách thức thì rễ hơn. em cũng hiểu ý bác là vấn đề này là vấn đề chung nếu có ai chia sẻ thì anh em trên mạng cũng được học hỏi nhưng cũng nên biểu đạt một cách rõ ràng.
dạ em vẫn bảo lưu câu trong trại có 1 cái lồng nuôi 5 con gà và >1tỷ con vi khuẩn ạ

Cái này theo anh vu tuan..nên xem lại ý nghĩa trong câu từ khi các cụ ta đã xứng tên cho đến ngày nay nó vẫn đúng.....chỉ người bây giờ hiểu sai thôi...vd từ doanh trại là chỉ bản doanh nơi đóng quân và trong doanh có nhiều trại...
Còn trong phạm trù nông nghiệp đã quy định....để có chứng nhận là kinh tế trang trại phải có đủ một số điều kiện sau.
1. Diện tích phải có từ 2,1ha trở lên ( nhưng nhà nc mình lại chỉ giao cho một người là 2ha....vậy làm sao đủ đất nhỉ).
2. Phải có doanh thu từ .....tùy vùng miền nhưng phải vài trăm triệu đồng một năm.
3. Tạo cv cho một cơ số người LĐ
4. Tạo ra những sản phẩm chất lượng phục vụ, phát triển thương hiệu vv
Khi đăng ký kinh tế trang trại bạn sẽ được giao đất, vay vốn ngân hàng, phải nộp thuế, có hóa đơn.
Bởi vậy ta phải hiểu cho đúng...4000 con lợn mà không được gọi là trại...vậy trại có một chuồng có xứng đáng với cái tên của nó không.
Tôi đồng ý với bạn có những nơi doanh trại quân đội nhỏ về cơ sở vật chất nhưng có nhiều trường hợp đất của họ rất rộng ( đặc biệt là của quân đội) nhưng họ sở hữu trên giấy tờ còn dân cứ nhảy vào xây nhà....để lâu cứt trâu hóa bùn.
Và cái trại có một cái lồng và một tỷ con vi khuẩn nghe rất hoành tráng.....nhưng nếu có ai hỏi doanh thu trại gà năm ngoái của bạn được bao nhiêu thì đừng nói nha....ngượng lắm

Bác nói là hỏi mà tiêu đề bác đặt đâu có chử hỏi? và cả nội dung củng vậy?
Bác đưa ba cái gì gì đó....mọi người củng chẳng hiểu bác hỏi hay chia sẻ thông tin cho mọi người.
Bác nên coi lại vấn đề.
...............
000 con trở lên, có kh

--------

Càng ngày tôi thấy chủ đề này càng nhảm rồi đó.

Bác nói là hỏi mà tiêu đề bác đặt đâu có chử hỏi? và cả nội dung củng vậy?
Bác đưa ba cái gì gì đó....mọi người củng chẳng hiểu bác hỏi hay chia sẻ thông tin cho mọi người.
Bác nên coi lại vấn đề.

--------

Càng ngày tôi thấy chủ đề này càng nhảm rồi đó.

hôm nay em mới đọc lại chủ đề này, đọc hết mệt bỏ mạng luôn, đọc xong thấy phí công thật

Như em đã nói trong post trước, tất cả những câu hỏi của anh đều đã được hỏi và trả lời trong box, nếu anh muốn biết, thay vì thể hiện cái thái độ trịch thượng thiếu tôn trọng những người đang tích cực xây dựng cái box này, anh hãy chịu khó lội hết 43 trang của box.

P/S: Tại sao con gà công nghiệp thịt dở hơn và dễ bệnh hơn con gà ta, vì con gà ta nó chịu khó vận động, đi tìm kiếm thức ăn, còn con gà công nghiệp chỉ suốt ngày nằm một chỗ đợi người ta dâng tới tận miệng. Đôi lời cuối gửi đến anh, gõ dài thế này em cũng mệt thấy mẹ chứ chả sung sướng gì, chào thân ái và quyết thắng

Như em đã nói trong post trước, tất cả những câu hỏi của anh đều đã được hỏi và trả lời trong box, nếu anh muốn biết, thay vì thể hiện cái thái độ trịch thượng thiếu tôn trọng những người đang tích cực xây dựng cái box này, anh hãy chịu khó lội hết 43 trang của box.

P/S: Tại sao con gà công nghiệp thịt dở hơn và dễ bệnh hơn con gà ta, vì con gà ta nó chịu khó vận động, đi tìm kiếm thức ăn, còn con gà công nghiệp chỉ suốt ngày nằm một chỗ đợi người ta dâng tới tận miệng. Đôi lời cuối gửi đến anh, gõ dài thế này em cũng mệt thấy mẹ chứ chả sung sướng gì, chào thân ái và quyết thắng
thằng béo rễ bệnh hơn thằng vừa phải mà bác.

Back