Help Cách bẫy chuột Cống

• Thread starter HienBeo
  • Ngày gửi
Tình hình là như thế này chổ trại em chuột cống bự nhiều quá (loại lớn bằng bắp tay)
Mỗi ngày nó ăn 1 con bồ câu ra ràng và lâu lâu mất vài con gà nữa :1^:, e đã dùng bẫy để bẫy và dùng keo dính chuột nhưng chỉ bẫy toàn những con chuột nhắt thôi còn những chuột bự chẳng ăn nhằm gì hết với lại nó khôn quá chăng bao giờ bẩy được nó. Hiện tại không biết cách nào khắc phục
Xin mấy bác ai biết chỉ giúp :1^: ,
Đặt biệt là BồCâuNgọcĐiền vì bác ấy cũng nuôi bồ câu ở củ chi giống em.

Bẩy này bán ở đâu vậy bác?
Để em mua vài cái về thử xem sao :)

bẫy của pác ChauNgocThuan là chuẩn nhất, năg suất nhất....
bẫy của pác AnhMyTran gọi nôm là bẫy gấu(cọp)...dính là chết nếu con vật nhỏ, đứt giò nếu con to ko thì cũng hết cục cựa...khó kiếm làm..bẩy chuột có loại tương tự gọi tên chính xác là bẫy bán nguyệt, giá tầm 5kd 1 cái à nhưng ko có lưỡi, là cọng thép 3mm uốn lại thui, bẫy chuột vừa thì được, chuột cống phải hàn thêm đinh so le vào...
ko nên dùng thuốc...ko biết dính con gì....nguy hiểm lắm....chưa kể nó tha lung tung....
<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="if(typeof(jsCall)=='function'){jsCall();}else{setTimeout('jsCall()',500);}" id="jsProxy" type="hidden">

Mình cũng nghĩ như bác dùng thuốc sợ là mấy con chó nhà mình nó vào ăn thì thật là tai hại.
Chắc mình nên sử dụng bẩy thôi. :)

lúc trước nhà mình chuột rất nhiều và rất to nua . cac loại bẩy đều không có hiệu quả vì xung quanh có nhiều thức ăn nên chuột sẻ không ăn mồi trong bẩy . cách hiệu quả nhất mà mình làm là mua một bịch thuốc chuột của mấy người bán dạo 15.000 một gói dem về trộn với cá khô rồi bỏ vào một cái khay . chuột rất thích cá khô nhưng khi an xong chuột chết tại chổ .

Cám ơn bác đã chỉ dẫn nhưng do nhiều ly do riêng nên không xài kiểu đó được
Dù sao cũng thanks bác nhiều :)

Mình thấy bẩy này đơn giãn mà cũng hiệu quả nè,bạn tham khảo xem sao nhe.

http://www.youtube.com/watch?v=I_peqACfpiY&feature=related

Thân.
bẩy này thấy củng được nhưng gọi đến thì hết hàng rồi!!!!đang tức sôi gan vì mấy con chuột cống cắn chết 2 con gà mỷ của mình đây.năn nỉ dử lắm mới chia được 1 cặp con gà mỷ giá 1tr5/con.về nuôi khoảng nửa tháng nó cắn 1 con tức quá canh me dùng thêm chó giết được 1 con.chạy chuồng hổm nay khoảng nửa tháng.mới thả vào khoảng 3 ngày nay.sáng nay nó lại vào cắn chết.tức điên luôn.gà mái người bạn bán về cà mau luôn rồi.ko còn cách nào tìm lại giống đươc cho dù có tiền đi nửa.có ai biết bẩy nào nhạy thì chỉ dùm để thanh toán chúng mới được.
_ở tphcm.lấy lan can lầu 2 khoanh lưới B40 lại nuôi mà nó leo theo ống dẩn nước mưa lên cắn chết gà....điên người ko????

bay chuot

minh cung co cach nay cung hay.ban cu bao quanh chuong nuoi bo cau hay ga chua vai lo nho lam loi a wao cho chuot ban mua luoi kem ve lam nhu cai lon dat ca vay do,luu y cai nom phia trong lop phai to nhung vua thoi de chuot kg ra dc quan trong la lam nom ben trong ban phai go bot kem chua cho cong kem dai chia vao phia trong de chuot chuoi vo ma kh co duong ra vi bi kem dam vao dau ma hihi.than

Có nhiều cách bẫy chuột, nhưng đối với Chuột Cống Cụ,
là con rất to khoẻ, vì ăn thức ăn thừa của người, hay ở
các tiệm ăn, thì phải bẫy Kiềng, là kiểu bẫy Hổ, Gấu. Bẫy
kiềng có thể phải đặt lò rèn làm mới vừa cỡ, chứ không
làm cỡ lớn bẫy Hổ, Lợn lòi. Dính bẫy này, chỉ có cách cắn
đứt chân mới chạy thoát được. Thường dính chân sau,
nhưng nếu sập vào người, cổ, hay đầu thì Chuột sẽ chết.
*

mình cũng có nuôi mấy chục con gà mà hồi trước bị chuột phá dữ quá .nó khôn bẩy chẳng ăn thua gì nên mình làm 1 cây chỉa ,ban đêm đi tìm tụi nó xử luôn,đâm dc 1 con mình cột nó cho nó kêu đến chết mà bọn còn lại vẫn ko sợ.tức quá đêm nào mình cũng làm thợ săn ,ban đêm đi 1 vòng cũng đâm dc 1 vài con ,nữa tháng sau thì quanh nhà mình ko còn 1 con nào cả.hihihi.

Bạn tham khảo loại "Bẫy Bán Nguyệt-không cần mồi" thử xem (Vào Google). Vì loại này rất hiệu quả và đặt bẩy được ở mọi địa hình từ mặt đất, trên cây hoặc trên dây (đường chuột thường qua lại). Còn thêm một loại nữa là bẫy bằng đất hay còn gọi là Rập đất cũng diệt được những loài chuột lớn như cống lang, cống nhum.

mình cũng có nuôi mấy chục con gà mà hồi trước bị chuột phá dữ quá .nó khôn bẩy chẳng ăn thua gì nên mình làm 1 cây chỉa ,ban đêm đi tìm tụi nó xử luôn,đâm dc 1 con mình cột nó cho nó kêu đến chết mà bọn còn lại vẫn ko sợ.tức quá đêm nào mình cũng làm thợ săn ,ban đêm đi 1 vòng cũng đâm dc 1 vài con ,nữa tháng sau thì quanh nhà mình ko còn 1 con nào cả.hihihi.

Bác đâm chuột cách nào bày em với
Em cầm cái chôi đi tìm chuột mà nó chưa thấy em nó đã chạy mất tích cả đàn:2cat:
Lâu lâu cũng thấy 1 con lì lợm đứng lại nhưng đập chả trúng đc, nó chạy nhanh như sóc:ph34r:

mình dùng đèn pin chủ động đi tìm nó thôi bác ạ.thấy nó thì từ từ tiến lại gần ,nên chỉa thẳng đèn pin vô mắt nó.bạn nên dùng cây chỉa loại có nghạnh để đâm vào rồi thì ko thoát ra được ấy.ko biết đâm nhiều thành quen hay là mình là dân sát chuột mà thấy con nào y như rằng con đó khó mà thoát được với mình,hihi

Back