Heo lòi trĩ !

Vừa xử lý 1 chú heo 50kg lòi trĩ 1 cục to như nắm tay.
Mệt quá ! vì có mỗi mình chiến đấu :).
Không biết có ăn thua gì không vì chưa bao giờ làm con to như thế này.
Chích Amox và Ketofen, Vitamin K và C

Cứ cắt đi, nói mà các bác khong tin. Em nuôi hơn 1000 con/lứa. Mỗi lứa bị vài chục con, có ngay bị vài con. Heo to giữ khâu rất khó, nó bị viêm rồi sao nhét vô mà khâu.
Thì cắt mấy chỗ hư và viêm thôi. Heo bị trĩ nhiều là báo động bị nhiễm độc tố, còn bị độc tố gì thì bạn tự tìm hiểu, và ảnh hưởng ra sao thì tui k chia sẽ ở đây. Còn việc cục trĩ to và xưng thì tui có chia sẽ rồi, nếu cắt nhiều quá máu chảy k cầm được thì có thể con heo nó chết luôn hoặc mất sức nhiều hơn. Đường nào cũng phải khâu, nếu heo lớn quá thì phải có thuốc mê với thuốc gây tê. Chỉ có làm biến mới làm ẩu tả thôi, nhất là tụi nhân viên của trại. Nuôi cả ngàn con thì bạn nói vậy chắc là 9 xác rồi, ai bị thì cứ làm thử, kết quả ra sao thì đợi mới biết, nhiều người thì khách quan hơn

Đây chỉ là vài góp ý mang tính chất đóng gop, vì mỗi người mỗi quan điểm, mong là bác đừng để bụng
Tôi có bao giờ để bụng đâu?
Bà con cứ thảo luận vào vấn đề.
Đừng mất công rào đón làm gì.
Nếu không thảo luận vào vấn đề,
mà cứ tấn công lẫn nhau, mới xấu.

Bạn lấy ống ruột gà hay dùng bắt điện nhét vào hậu môn 10cm , cho dư ra 5 cm , lấy nịt buộc cả búi trĩ như thiết chó , cột chặt lai khoảng 3 ngày là rụng sẽ tự khỏi ko chảy máu nữa . Cách đó chữa rất hay đó ko cần khâu , tiến sỹ Pho bên Thuốc Anova cũng phát sốt với cách chữa này của người dân nữa đấy

Bạn lấy ống ruột gà hay dùng bắt điện nhét vào hậu môn 10cm , cho dư ra 5 cm , lấy nịt buộc cả búi trĩ như thiết chó , cột chặt lai khoảng 3 ngày là rụng sẽ tự khỏi ko chảy máu nữa . Cách đó chữa rất hay đó ko cần khâu , tiến sỹ Pho bên Thuốc Anova cũng phát sốt với cách chữa này của người dân nữa đấy
Hay, nhưng mà phải nhốt riêng rồi. Khoảng mấy ngày là rụng, có bôi thuốc gì k ?

Ko can bôi thuốc đâu , búi trĩ tự rụng , chỉ cần rút ống ruột gà ra thôi , cột chặt xíu mau rụng . Coi chừng móp ống

Ko can bôi thuốc đâu , búi trĩ tự rụng , chỉ cần rút ống ruột gà ra thôi , cột chặt xíu mau rụng . Coi chừng móp ống
Vậy phải khô mới rụng được, sợ nó sưng lên tày quày luôn. Để bữa nào làm thử, thông thường heo tui bị nếu mà nhẹ thì tui pha nước ấm với muối sáy khô chế vào chỗ trĩ, nước nóng theo phản xạ nó sẽ thun vô, nhưng phải làm nhiều lần, cách này thì tốn thời gian.

Bạn làm thử đi , rất dễ đơn giản ko chảy máu mau lành . Bạn thiến chó sao thì cũng y như vậy .

Nha e nuoi 30 con jo dc 50kg gio co 4 con bi loi tri xin hoi cac bac lam the nao de heo nhanh khoi.

Nha e nuoi 30 con jo dc 50kg gio co 4 con bi loi tri xin hoi cac bac lam the nao de heo nhanh khoi.
Lòi ít hay nhiều, ít thì may lại, nhiều bị mấy con khác cắn thì nhốt riêng. Mua dây gút điện gút cục trỉ cho nó teo lại rồi cắt bỏ. Chích kháng sinh là xong
Bà con nhớ lấy nước muối sinh lí rửa sạch vết cắt trĩ và sát trùng. Nếu còn lòi 1 ít thì nhét vào, vài ngày nó teo lại là tự nó thun vô.

Back