Heo nái hậu

• Thread starter huyhoang1988
  • Ngày gửi
Các bác cho cháu hỏi .cháu định bắt nái từ đàn heo sắp xuất chuồng ...nhưng đàn heo này là lứa 1 (lứa so ) ..như vậy có ảnh hưởng gì đến việc sinh sản nếu chọn heo nái từ đàn này ko ah ! Cháu thấy nói nên chọn heo từ lứa 3 trở đi thì tốt hơn , ko biết đúng ko ah !!! Mong các bác tư ván giúp cháu ah

Các bác cho cháu hỏi .cháu định bắt nái từ đàn heo sắp xuất chuồng ...nhưng đàn heo này là lứa 1 (lứa so ) ..như vậy có ảnh hưởng gì đến việc sinh sản nếu chọn heo nái từ đàn này ko ah ! Cháu thấy nói nên chọn heo từ lứa 3 trở đi thì tốt hơn , ko biết đúng ko ah !!! Mong các bác tư ván giúp cháu ah
thu nhat la heo ban nuoi la heo thuong pham de lay thit ko phai la heo de
chuyen sinh san vi the ko nen chon heo nay lam nai.ban chon mhung con nay no se snh huong rat nhieu den sau nay
2..neu ban van chon thi cung ko nen chon tai vi lua dau heo me chua thuan thuc kha nang sinh san cung co tac dong ko nho den dan con

Vậy cho cháu hỏi ???heo nái chuyên để sinh sản nên chọn từ đàn heo ntn ah ?? Cháu định mua dòng nái ngoại 2 máu mà thấy nói tỷ lệ heo đẻ tốt ko cao nên cháu đang phân vân quá .vì giá heo 2 máu của CP cao ..bác cho cháu lời khuyên và chút kinh nghiệm ..vì cháu chỉ thích nuôi heo nái

Vậy cho cháu hỏi ???heo nái chuyên để sinh sản nên chọn từ đàn heo ntn ah ?? Cháu định mua dòng nái ngoại 2 máu mà thấy nói tỷ lệ heo đẻ tốt ko cao nên cháu đang phân vân quá .vì giá heo 2 máu của CP cao ..bác cho cháu lời khuyên và chút kinh nghiệm ..vì cháu chỉ thích nuôi heo nái
noi chung heo nai sinh san ban bat o ct cp cung duoc nhung gia ca hoi cao bang ko ban xem co trai nao do quen biet ban dat nguoi ta phoi giong sinh san cho nhu vay thi chi phi re hon nhung phai than quen ko thi bi lua con ko ban mua heo cua may cty thi dam bao hon mac mot ty nhung ma chac .dac biet heo may cty nay che do.dinh cua no rat cao ban nuoi ma ko dap duoc dinh duong cho heo thi hu het ban ah

Heo 2 máu đòi hỏi chế độ chăm sóc và dinh dưỡng cao và khó chăm hơn ah ???

Neu chua tung nuoi heo nai thi dung nen bat heo trai lam gi, 1 loi khuyen chan thanh. Neu muon bat heo trai thi bat heo con ( neu trai do chieu ban ) bat duy nhat heo cai khong bat heo duc. Bat heo con rui ro thap hon, vai gop y cho ban lua chon

tìm trong dân xem hoặc trại nuôi hở chổ nào nuôi đạt hiệu quả [ có tiếng ] tìm mua khi họ thả dòng sinh sản land hoặc yock .dể nuôi thích nghi khí hậu tại địa phương dể chọn lựa con mình ưng ý. mới nuôi chưa kinh nghiệm mà bắt trại thì dể gặp rủi ro .
heo thịt không nên nuôi nái vì nó không tối ưu nhửng đặc tính của con nái sinh sản ,vẩn có nhiều trường hợp nái thịt đẻ tốt nuôi con giỏi tuổi khai thác khá cao nhưng lại số ít.

Back