Heo rừng nái chậm lên giống - làm cách nào?

• Thread starter zero_
  • Ngày gửi
Em cũng mới tham gia diễn đàn, chẳng là e có nuôi chục con heo rừng ở Đà Lạt được khoảng gần 1 năm nay, có một con nái lớn binh thường, đến giờ đã được 10 tháng tuổi mà e ko thấy nó lên giống, các bác cho e hỏi có phải nó bị vô sinh hay là bị chậm lên giống? và có cách nào để chữa ko? hay là chỉ có cách bán hoặc thịt?
Rất mong các nhà nông kỳ cựu giải đáp, em chân thành cảm ơn.

Em cũng mới tham gia diễn đàn, chẳng là e có nuôi chục con heo rừng ở Đà Lạt được khoảng gần 1 năm nay, có một con nái lớn binh thường, đến giờ đã được 10 tháng tuổi mà e ko thấy nó lên giống, các bác cho e hỏi có phải nó bị vô sinh hay là bị chậm lên giống? và có cách nào để chữa ko? hay là chỉ có cách bán hoặc thịt?
Rất mong các nhà nông kỳ cựu giải đáp, em chân thành cảm ơn.

Không biết là nhà các co nuôi con đực nào không.
Theo em biết thì để con cái mau lên giống phụ thuộc vào rât nhiều yêu tố. Chế độ dinh dưỡng, điều kiện chăn nuôi, gen di chuyền, không phải con cái nào cũng đều là con nái.

Em nghĩ nếu dinh dưỡng tốt rồi thì cần có mùi con đực để kích thích con cái lên giống, cũng như AE mình thôi phải có nữ mối thấy kích thích chứ (đùa vui thôi).

Bác hãy thử tìm cho em nó một anh chàng đẹp trái thử xem. Chúc bác thành công!

Cho nó 1 mũi OESTRADIOL thử xem (liều lượng 3ml- 5ml). Trong trường hợp bình thường thì ngày hôm sau con heo sẽ động dục.

Back