HIẾN KẾ LÀM GIÀU với NHÀ GIÀU. Thực phẩm chức năng “Địa Long Dâm Hoắc”

• Thread starter Nguyễn Ngọc Chí
  • Ngày gửi
Tối nay mát trời vì có mưa, cho Chí tôi đóng góp tiết mục vui với Topic này nha...!
Có lợi cho Nông dân, chỉ lấy được tiền nhà giàu...!

Vì các đại gia ham "Trường sinh bất lão", “Cải lão hoàn đồng”, "Thân rồng củ dai", “Củ dài sóng mạnh”, "Ông ngủ củ thức", "Ông uống bà khen", "Em uống anh ghen"... Mặt hết Lang beng da trắng mịn...!

*
Đánh vào tâm lí nhà giàu, các đại gia vứt đi vài triệu để được cái "ấy" thì cũng thõa mãn lắm rồi, giàu đến khi chết có mấy ai mang tiền của đi theo... con cháu họ có hóa vàng mã cũng gây cho quả đất nóng lên thêm và ô nhiễm môi trường ảnh hưởng đến nông dân chúng ta.

**
Tôi xin hiến kế:
Ngày xưa vua chúa thì có "Minh Mạng thang" hay "Hoàng đế dược tửu"... Còn Nay chúng ta cũng học cách đó, nhưng nó @.com 1 xíu....là:

"Địa Long Dâm Hoắc"... Nghe cái tên thì thấy "Be he" hay "dê...dê" rùi...!
+ Chắc lúc đầu mấy ông mặt ngoài thì phản đối với cái tên không mấy "Nho nhã" lắm, nhưng bên trong muốn thử xem sao...!

Vậy "Địa Long Dâm Hoắc" là cái gì...? Mấy ông nhà mình có đoán ra không...?
Ở bên Tây Tạng người ta có "Đông Trùng Hạ Thảo" chẳng qua là cái nấm được mọc trong 1 cái kén do bướm đẻ ra sâu hóa kén (của 1 loài sâu ăn lá) xấu số. Bị lá già rụng xuống đất mà bướm (ngài) chưa chào đời...! Khi lá già rụng xuống đất mang theo kén....gặp độ ẩm mùa đông nên nấm phát triển mọc trong kén.... Chỉ vậy đấy mà mấy ông Tàu đặt cho cái tên "Đông Trùng Hạ Thảo"... Nghe nó cổ & nho nho... giá thành gần 7triệu 1kg. (thành phẩm khô đóng gói).

Vậy "Địa Long Dâm Hoắc" của ta là cái gì xem có sánh vai với "Đông Trung Hạ Thảo" của Tàu không...!
+ Địa Long xin dịch là "Rồng đất" mà Rồng đất là "Con Trùn hay con giun" đấy thôi.
_ Nhớ lại chuyện ngày xưa lúc bé nhà tôi nghèo mà bản thân tôi lúc bé hay đau ốm và gầy nhom, da dẻ hay bị sần sùi ở hai ống quyển chân ở thân người hay có ghẻ và không mấy láng mịn...(đó là gốc của bệnh phong...gì đó).

_ Vậy mà gia đình tôi đã dùng "Địa Long Khẩu Chạo", ấy vậy mà lên năm 13-15 tuổi dẻ da tôi min dần, hết đi bệnh ho hen, ghẻ mụn...bây giờ mà đã lên lão rồi mà sở hữu nước da mấy chị em phụ nữ còn ganh tỵ ...ấy bà con nhà mình ah...!

"Địa Long Khẩu Chạo" là cái tên nửa Việt nửa Lào...!
_ Địa Long là Trùn hay giun đất
_ Khẩu là (Miệng,mồm...ăn) (Việt) ...he..he cho tôi nho nho 1 xíu
_ Khẩu chạo hay (Khậu chạo) là cơm hay cháo được nấu từ gạo tẻ (tiếng Lào)...he..he.:bash:

Vậy suy ra "Địa Long Khẩu Chạo" là trùn nấu cháo...chỉ thế đấy mà hiệu nghiệm vô cùng...! Lúc đó nhà tôi đào con trùn hổ có khoang ở cổ to gần bằng chiếc đũa ăn cơm....!

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
Bây giờ tôi trở lại chủ đề chính của "Địa Long Dâm Hoắc"
Là các bạn dùng phân bò, phân heo, gà, cút...cút là tốt nhất, các bạn tìm cho ra cái giống trùn hổ Sumo ấy mà nuôi hay con trùn sữa, con trùn sữa nó to hơn con trùn hổ thân hình nó dài bên trong chứa toàn sữa...cái này chắc bổ vô song.
Cái món này nó bổ vô song và rất sạch còn mang tinh nhân văn hơn cái món nhau người & kinh tởm hơn là “sản phẩm” đồng loại của bệnh viện phụ sản...rất buồn..! Nhưng rất nhiều người săn lùng…còn mua nhầm phải nhau lợn hay chó, mèo...!

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
Quy trình:
_ Ta lấy phân gia súc, gia cầm nuôi trùn
_ Lấy trùn làm sạch sấy khô (tủ sấy hiện đại vô trùng)
_ Sấy xong cán dẹp, hút chân không.
_ Đóng hộp (đăng kí sở hữu có nhãn mác + cách sử dụng)

+ Cách sử dụng:
Nấu cháo kèm gia vị ( hành,tiêu)
Ngâm rượu + sâm + thục địa (rất bắt mắt)...ông uống bà khen, bạn bè uống dắt nhau đi tăng 3...!
$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$

" Nhất cử lưỡng tiện"
_ Trùn làm thuốc hay thực phẩm chức năng. (Hiện nay cái món nào nói đến thực phẩm chức năng thì đắt vô cùng…chỉ phục vụ cho nhà giàu…!)
_Phân trùn bón ruộng (phân vi sinh).

Lão nô hiến kế....!
Các bác nhà mình có ai làm giàu theo cách của tôi, xin cho lão nô một bữa nhậu “có tăng 3” Be…he..! :d
Thân chào quý bác, làm giàu với nhà giàu…

$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$
$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$
$$$$$$$$$$$$$$$$
@@@@
**​

Last edited by a moderator:
Tính vô thank bác Chí nhưng tìm mãi không biết cái nút thank rớt đâu mất tiêu rồi! Bác Chí quả thiệt lợi hại, chỉ người ta làm giàu nhưng ai làm lại bác tui chịu thua! bác lo ngâm kíu tiếp đi, tui ..... tập trung vốn đi đăng ký bản quyền trước đây.... mai mốt bán lại cho bác.... cỡ nào cũng kiếm ....được chút đỉnh! ka ka!

chào mấy bác nhân dịp nói về con trùn hổ tiện đây cho e hỏi chút về con rắn trun, có bác nào biết con rắn trun nó ăn gì ko ạ ã bác nào biết chỉ giáo e với. cám ơn mấy bác .......:blink:

Tính vô thank bác Chí nhưng tìm mãi không biết cái nút thank rớt đâu mất tiêu rồi! Bác Chí quả thiệt lợi hại, chỉ người ta làm giàu nhưng ai làm lại bác tui chịu thua! bác lo ngâm kíu tiếp đi, tui ..... tập trung vốn đi đăng ký bản quyền trước đây.... mai mốt bán lại cho bác.... cỡ nào cũng kiếm ....được chút đỉnh! ka ka!

He..be..he...
Xem thử chỗ nào có cái núm vú thì bấm, chắc mấy ông IT nhà mình bấm nát vú hết rồi...nên mất tiêu luôn. Vậy thì tìm chỗ nào có lỗ thì bấm cho nó banh chành luôn...! :huh:
Ái ...da...cái vụ này Nông dân hậu gian chơi đánh úp đây, làm xong thử nghiệm ròi đăng kí...mà bị người khác dựt hụi thì tiêu...!
Lúc đó mua bản quyền "Địa Long Dâm Hoắc" là tốn lắm tiền đây...!
Thôi để hôm nào biếu vại chai cao uống chơi...đừng cướp mất cái nhãn hiệu "...Dâm Hoắc" của tôi là không được đâu...

--------

chào mấy bác nhân dịp nói về con trùn hổ tiện đây cho e hỏi chút về con rắn trun, có bác nào biết con rắn trun nó ăn gì ko ạ ã bác nào biết chỉ giáo e với. cám ơn mấy bác .......:blink:

Con rắn Trun ở miền tây gọi là rắn Bông súng có phải dậy ko...? Có lẽ họ hàng nhà rắn Rằn ri voi hay rằn ri cá ...gì đây. Maays ông kia thì ăn cá sống hoặc mồi đã chết, còn ông này hình như ăn bùn đất gì đó , chỉ thấy hắn hay chui rúc sâu dưới sinhd, bùn thôi...!

Địa Long là con trùng hổ , trùng hổ xấy khô thì mấy tiệm thuốc nam , thuốc bắt bán đầy , công dụng của nó thì có rất nhìu , nghe nói có thể trị đc bệnh ung thư, Làm thuốc bổ,....nhưng giá trị thật của nó thì nầm ở ngững con thuộc dạng khủng, bự hơn ngón tay cái kìa, chứ con cõi chiếc đũa mà ăn thua j,

Bác a. em định thuê lại cái trang trại trên diễn đàn có đăng link: http://agriviet.com/home/threads/150217-Cho-thue-trang-trai-day-du-o-Cu-chi-3000-m2
Bác và anh em là người đi trước tư vấn giúp em xem với mô hình họ sẵn có mình nuôi con gì và bắt đầu như thế nào để đảm bảo lấy ngắn nuôi dài sau 1 năm thì có lãi a. Em ít vốn với cả đất thuê em ko đầu tư thêm được cơ sở vật chất, nhất là ở củ chi em ko rành lắm. Bác và anh em đọc được tư vấn giúp em nếu có được cả địa chỉ bán con giống và chuyển giao kỹ thuật thì càng tốt các bác a.
Còn dự kiến của em là năm đầu em nuôi thử nghiệm mỗi thứ 1 ít như sau:
làm mấy cái vèo trên ao để nuôi cá lóc, mấy cái chuồng giống chuồng lợn em nót bạt nuôi lươn 1 cái, 1 cái nuôi ếch còn một cái nuôi lợn, vườn em mang ít gà đông tảo và gà mường vào nuôi nhân giống xem sao vì gà này trước em nuôi ko thấy bị dịch nhưng nó bay hơi ác em toàn phải cắt cánh. còn em nuôi trùn ở 1 góc và nuôi dòi ở 1 góc cái xưởng to. bờ ao em phát quang chồng ít cỏ. lấy cỏ nuôi trùn và cho cá ăn, nuôi 10 con chó. bác và các anh các chị tư vấn thêm giúp em a nhớ nhé, đừng bỏ em nhé
http://agriviet.com/home/threads/150217-Cho-thue-trang-trai-day-du-o-Cu-chi-3000-m2
Chén rượu chén chè đông bè bạn
Chén chú chén anh hữu hảo tình.
Cơm nguội mắm chan mỗi mình mâm.
Nghe bạn đưa ra phương án chăn nuôi mà mình đã thấy chóng mặt , bạn nuôi quá nhiều giống vật mà lại toàn thử nghiệm vốn ít đất thuê như vậy có vẻ k khả thi .Theo mình đã đi thuê đất thì khâu thử nghiệm phải trải qua rồi chỉ có thực thi thôi , còn việc xây dựng mô hình khép kín thì mình rất ủng hộ . Trong chăn nuôi nuôi loại nào cũng có lãi vì vậy hãy nghiên cứu và lựa chọn loại vật nuôi nào phù hợp với đk và tập trung toàn bộ tâm trí vào nó thì mới thành công đc. chúc bạn thành công

Nghe nó cổ & nho nho... giá thành gần 7triệu 1kg.

40 triệu/lạng bác ơi . loại xịn Mua tại Hống Kông,hàng công ty có giấy tờ hẳn hoi

Còn mua trôi nổi thì giá lung tung lắm . Mua phải hàng fake độn chì trong ruột hay loại đã rút dược chất hầm lên con sâu bở tan

Làm thịt con trùn cũng giống như dân chài Quảng Ninh lộn con Sâu đất biển .cắt bục một đầu lấy que lộn,phơi khô . có người còn nói rửa bằng nước gừng cho khỏi tanh .... Phơi mấy nắng giòn tan ... cho vào nấu sợ quái gì . Ngày xưa một dạo rộ lên dùng Địa Long để chữa bệnh về đột quỵ . Mấy trang diễn đàn cop đi cop lại post tùm lum .

--------

Con rắn Trun ở miền tây gọi là rắn Bông súng có phải dậy ko...? Có lẽ họ hàng nhà rắn Rằn ri voi hay rằn ri cá ...gì đây. Maays ông kia thì ăn cá sống hoặc mồi đã chết, còn ông này hình như ăn bùn đất gì đó , chỉ thấy hắn hay chui rúc sâu dưới sinhd, bùn thôi...![/QUOTE]
con rắn trun này ko phải rắn bông súng đâu con này nó gần giống với con trùn nhưng to bằng ngón tay lưng màu đen bóng mình hơi dẹp đuôi tròn ngắn (giống như rắn hai đầu) chứ ko dài và nhọn, có hai sọc vàng hai bên

Hùn với dự án bác Chí cái ...... tấm hình nè! Cái tháp này của một bác trên Agri mới tậu về nên .....mượn xài đỡ!

[/IMG]

thông tin cái tháp rác trồng rau này chắc các bác đã biết nên tui không có giới thiệu! chỉ lấy công dụng của nó xài vô chuyện của bác Chí thấy cũng ...có lý. Vừa có rau ăn vừa có trùn sạch để bào chế "Địa Long Dâm Hoắc", mà không chừng lấy phân trùn .... phơi khô... hông chừng có .... trà địa long.... uống vểnh râu luôn!

Cái dzụ Đông trùng Hạ thảo xin đính chính là 1 loại sâu, Bị 1 loại nấm kí sinh trên cơ thể. Khi nấm lớn lên, nó sẽ ăn thịt con sâu gây chết con sâu. Sau đó nấm tiếp tục mọc lớn lên thành ... cây nấm
Vì thế nên mùa đông là con sâu, mùa hạ thành cây nấm, gọi là Đông Trùng Hạ thảo.

Cái loại này chỉ có ở khu Núi cao phía Tây Tạng, hiện tại ở Trung Quốc, chỉ có đại của đại gia mới mua được hàng THẬT về uống. Còn cái chuyện ở Vn, giá cả thế nào chưa nói, nhưng chắc chắn ko có hàng thật :unsure:
Mọi cách để phân biệt hàng thật hàng giả, đều được giới đầu nậu bán hàng tư vấn, mà bọn này chuyên bán hàng giả, vì vậy kết quả thế nào anh em tự biết rồi :lol:

Hùn với dự án bác Chí cái ...... tấm hình nè! Cái tháp này của một bác trên Agri mới tậu về nên .....mượn xài đỡ!

[/IMG]

thông tin cái tháp rác trồng rau này chắc các bác đã biết nên tui không có giới thiệu! chỉ lấy công dụng của nó xài vô chuyện của bác Chí thấy cũng ...có lý. Vừa có rau ăn vừa có trùn sạch để bào chế "Địa Long Dâm Hoắc", mà không chừng lấy phân trùn .... phơi khô... hông chừng có .... trà địa long.... uống vểnh râu luôn!

Cái mô hình trồng rau sạch này ứng dụng với diện tích đất hẹp trong những hộ ở thành phố là Oke bạn ah.
Vừa có rau sạch để ăn, vừa làm cảnh tốn ít diện tích với mô hình "tháp".
Mô hình đó rất có ý nghĩa cho hộ dân ko có đất sản xuất. Giúp nông dân thay đổi lần lối canh tác cổ điển...tiếp thu cái khoa học ứng dụng mới.
Okia anh nông dân hậu giang nhiều...!

Em chào bác mai chủ nhật bác rảnh lúc nào, để em qua bác a

Mình hẹn gạp nhau ở Bờ hồ Hoàn Kiếm _ HN uống Cafe tâm sự mới hết chuyện đời được. Nhé bạn...?

Cái vụ này phải cho mấy đại gia dùng thử nếu linh nghiệm chắc bao nhiêu cũng mua đây,nhưng quy trình bào chế chắc là phải tuyệt mật .Phải làm 1 bình mới được,Cám ơn bác rất nhiều

Chào bác Mai khuyen.
Nếu bác có ý thích, khi sản phẩm ra đời, Chí tôi biếu cho bác 1 lọ dạng cao, bác dùng thử...khi nào thấy sức khoẻ cường tráng hơn...& chuyện ấy sung mãn hơn thì bác quản cáo giúp em...

Em sẽ ân sủng cho dùng sản phẩm miễn phí 1 năm.

Okia với em 1 cái nhé.
Thân chào bác.

Chào bác Mai khuyen.
Nếu bác có ý thích, khi sản phẩm ra đời, Chí tôi biếu cho bác 1 lọ dạng cao, bác dùng thử...khi nào thấy sức khoẻ cường tráng hơn...& chuyện ấy sung mãn hơn thì bác quản cáo giúp em...

Okia với em 1 cái nhé.
Thân chào bác.
Anh cho em 1 lọ đi, em đang ốm nhom đây.
Để em cường tráng em còn lấy vợ

Chào bác Mai khuyen.

Okia với em 1 cái nhé.
Thân chào bác.
Em đang nhỏ lắm anh Chí ơi,
Em cũng mong sản phẩm của anh sớm có trên thị trường ,và anh em trên diển đàn sẽ là những người dùng và là kênh thông tin quãng cáo mạnh cho sản phẩm của anh.Hôm qua đi lang thang đào để về thử nhân giống , coi tốc độ phát triển nó như nào em sẽ cho nó ăn = phân bò tười,hy vọng nó cũng phát triển như con trùn quế ,

Em đang nhỏ lắm anh Chí ơi,
Em cũng mong sản phẩm của anh sớm có trên thị trường ,và anh em trên diển đàn sẽ là những người dùng và là kênh thông tin quãng cáo mạnh cho sản phẩm của anh.Hôm qua đi lang thang đào để về thử nhân giống , coi tốc độ phát triển nó như nào em sẽ cho nó ăn = phân bò tười,hy vọng nó cũng phát triển như con trùn quế ,

Cám ơn bạn...
Giống này ngoài tự nhiên, trên đất nước ta hầu như nơi nào cũng có, nhưng xác định lại với bạn là Trùn Hổ Sumo có đặc diểm rất khác biệt với trùn thường (trùn cơm)....
Nhân giống nó không khó, nhưng nó chỉ phát triển ở thức ăn (rơm, phân đã hoai....). Không giống như trùn quế.
Nó không chịu phân tưới có độ Ph cao đâu bạn.
Thời gian sinh trưởng chậm hơn, sinh sản cũng chậm... (số lượng trứng ít...nuôi kéo dài hơn...)
Không thích hợp với không khí lạnh...!

Cố gắng lên nhé bạn, có thể chúng ta sẽ liên lạc hợp tác với nhau.

**** Nhớ là con Trùn Hổ (ngũ sắc), kẻo nhầm...!

--------

Anh cho em 1 lọ đi, em đang ốm nhom đây.
Để em cường tráng em còn lấy vợ

Chú như vậy là Okia rùi...! (mình dây là thầy chuyện ấy..!)
Thuốc này sẽ chia ra 2 dạng:
Em bé & Người lớn (mãn dục)

Còn chú thì chỉ có uống mem bia Vs thôi...
Chú uống vào ai chịu nổi, đi phá làng phá xóm gây phiền lụy đến anh.

Anh có hình của con trùn này ko ,nếu có anh đưa lên coi em đào có phải nó hông,

to nguyễn ngoc chí.
+chỗ em cũng rất nhiều con trùn hổ này.nhưng mùa khô (lạnh)thì đào ko có
+|hỏi anh?
+làm xao nuôi được loại trùn hổ này.nó có ăn phân bò vv.ko vậy anh

Back