Hình ảnh Offline Du lịch nông nghiệp Đà Lạt 2013

Một số hình ảnh về 2 ngày offline tại Đà Lạt, Loan đưa lên trước những hình tập thể nhé! Hình cá nhân sẽ update sau.
Có rất nhiều máy quay phim, chụp hình, bà con Gia đình mình chờ xem nhé!

Chúng tôi cùng nhau lên xe

Chúng tôi cùng nhau lên xe

Vườn hoa của ông chủ khuyết tật Vũ Đức Thạnh ( Liên Hiệp, Đức Trọng, Lâm Đồng)

Vài con vật yêu thích của ông chủ khuyết tật Vũ Đức Thạnh ( Liên Hiệp, Đức Trọng, Lâm Đồng)

Vài con vật yêu thích của ông chủ khuyết tật Vũ Đức Thạnh ( Liên Hiệp, Đức Trọng, Lâm Đồng)

Nhà hàng Sunrise nơi Đoàn dùng bữa sáng và ăn tối Thứ 7/5/10/2013

Nấm nhà anh Quế

Nấm nhà anh Quế

Bể nhân giống nuôi cá tầm, cá hồi

Cá tầm con

Khu nuôi cá tầm

Bữa tiệc thịnh xoạn đón khách quý từ phương xa

Bữa tiệc thịnh xoạn đón khách quý từ phương xa

anh Quế mời Đoàn những ly rượu nấm linh chi bổ dưỡng

Cả nhà cùng thưởng thức cá tầm, cá hồi -đặc sản Lạc Dương - Lâm Đồng
Từ bạn nữ áo vàng tên Thúy từ Đà Nẵng vào cùng với Mẹ và cô bạn thân tên Chi, mẹ nhà báo Trung Cường - báo tuổi trẻ, tiếp theo là chị Thư - bạn thân anh Tiệp, bạn gái anh Nhiên, anh Nhiên (nick name: Trdnhien)...

Từ trái qua: anh Tuấn - GIAMAN, bx a Tuấn, bé Gia Mẫn, bé Lệ, bạn Sương, bạn Mai, bạn Thúy, anh Phương (nick: machphuocphuong)
Từ phải qua: anh Hoàng Linh (nick: kirimaru80), chị Phước (bà chủ của:bếp ăn của Phước), Tigon yêu thương - người giấu mặt đến phút cuối đã lộ diện.

Khucthuydu, anh Quế, em vợ a Quế, anh Hưng (nick: thantai47)- rất hân hạnh đón tiếp anh. a Tuấn - Giaman

Bố vợ a Quế chúc sức khỏe Đoàn và website Agriviet ngày càng lớn mạnh...

Từ trái qua: Anh Định (nick: bogiavenongthon), anh Nhiên - 1 thành viên vui tính mà Đoàn sẽ rất khó quên
Từ phải qua: anh Tiệp - đệ tử chú Vân-nick:tranvanlocninhbinhphuoc, bạn Sơn...

Admin khuthuydu, anh Kiệt -Phòng Nông Nghiệp PTNT huyện Lai Vung, tỉnh Đồng Tháp, anh Tiệp

Từ phải qua: anh Hoàng Lâm, anh Quế, anh Tuấn - Nha Trang, Chú Chiến - hocmon, áo đỏ Nhà báo Trung Cường -PV báo tuổi trẻ
tiếp theo bố vợ a Quế, anh Phương - Nha Trang, anh Thắng - Quảng Trị (có lẽ là người đi số km xa nhất trong Đoàn)...

Anh Hưng (nick: thantai47) - người ko ngại đường xá xa xôi đưa người đẹp Tigonyeuthuong đến với buổi off

Anh Phú(nick:baby_plm) giới thiệu về bản thân và sản phẩm thuốc khử trùng khử mùi cho trang trại nuôi heo - gà ...

Anh Tuấn - Giaman

Admin Khucthuydu, a Quế, bé Lệ, Loan, bạn Sương, và anh Tiệp

Bố vợ anh Quế - trao đổi những kinh nghiệm cuộc sống, là người luôn có những trăn trở đưa con cá tầm vào các bữa ăn của người VN, đặc biệt là người SG
......còn tiếp

Last edited:

Tiệc tối ngày 5/10... đòan về trễ nên hơn 20g mới khai cuộc.
Loan_Nguyen rót gụ nè

1...2...3...dzô

Picnic giữa rừng thông, trời mưa lất phất

Mồi dzữ nè ...

Ban hậu cần

Trời mưa thì mặc trời mưa, nhưng mà to quá thì ta ...chui vô nhà

Chương trình hát và hét với nhau

Bác Giã Man đang phiêu

Tiệc tối ngày 5/10... đòan về trễ nên hơn 20g mới khai cuộc.
Loan_Nguyen rót gụ nè

1...2...3...dzô
Í da, sao để chúng gần nhau thế này, gụ gót màu khác, nâng ly màu khác ..................... chứng tỏ uống 2 loại nha pà con, ghê chưa:82:

Khởi động 0ffline,rồi đợi chờ,đợi chờ đến ngày rồi lại phải tạm hoãn vì mưa bão.Rồi thì mọi người cũng gặp được nhau nhưng sao thấy 2 ngày ngắn ngủi quá.
Rượi Nấm Linh chi của anh Quế mùi vị vẫn còn đâu đây mà đoàn đã tạm biệt Đà Lạt được 4 ngày rồi.Cảm nhận của mình là quá nhiều cảm xúc,tuy mới lần đầu gặp gỡ mọi người nhưng cứ như ta gặp lại người thân vậy.
Thật là "RƯỢI NẤM LINH CHI CHƯA UỐNG NHƯNG TÌNH NGƯỜI ĐÃ SAY".
Rất vui khi được làm quen với các bác,cùng các anh chị em trên mọi miền,hi vọng chuyến đi sẽ để lại chút hoài niệm đẹp cho mọi người.
Còn riêng mình và anh Quế,Khoa,Hoàng khôi lúc nào cũng chào đón mọi người bằng men rượi say nồng hi hi.
Vẫn tiếc là ngắn ngủi quá...

Thật sư là tiếc quá , cái lưng nó không cho đi nhìn mấy vườn hoa mà ham quá đi thôi .
Không biết em gái tôi có ghi chép được nhiều bí kíp về truyền thụ lại cho anh không ?

* Nhìn bộ ảnh thấy sốc nhất là ảnh nấm nhà bác Quế , nhiều tới mức mang ra vườn làm giá thể cho cây trồng .

Thật sư là tiếc quá , cái lưng nó không cho đi nhìn mấy vườn hoa mà ham quá đi thôi .
Không biết em gái tôi có ghi chép được nhiều bí kíp về truyền thụ lại cho anh không ?

* Nhìn bộ ảnh thấy sốc nhất là ảnh nấm nhà bác Quế , nhiều tới mức mang ra vườn làm giá thể cho cây trồng .
Đó là những tai nấm hư e bỏ đó bác hải

Đây là 1 kiểu nhà kê phải không các bác?

Trích :

Nhà giữa vườn nên làm nhà sàn ..đẹp hơn..
Nếu gỗ có thừa…cũng nên để làm….củi, sẽ có lợi hơn làm nhà…vì tiền công thợ làm nhà cao…trong khi nhà gỗ tạp không bền
“Của 1 đồng công 1 lượng”
Nhà giữa vườn dù là nhà để ngỉ chân….cũng cần phải có tính thẩm mỹ cao, và phải rất tinh tế
Nếu thẩm mỹ không cao nó sẽ làm mất giá trị cảnh quan của vườn, và nguy hiểm hơn nữa nó bộc lộ trình độ và cá tánh của chủ nhân

off kết hợp du kịch là mô hình rất thành công của giới chơi hoa kiểng đã làm từ mấy chục năm rồi..

Miền tây là nơi khó làm du lịch hấp dẫn..vậy mà cũng thành rất vui và bổ ích…trên đường đi ghé thăm rất nhiều nhà vườn trồng kiểng…rồi điểm đến cuối cùng là 1 khu vui chơi sông nước với đàn ca cải lương trên thuyền
Trên đường về thì…ghé thăm các…ngôi chùa
Do tự tổ chức và sự nhiệt tình của các thành viên có vườn nên không mấy tốn kém…rất nhiều khi được nhà vườn là thành viên đãi ăn uống…mệt ngỉ
Vui và học tập được rất nhiều về cách tổ chức bố trí và sản xuất của các nhà vườn thành công

Nhưng vui nhất vẫn là kết hợp du lịch off vào 1 ngày có lễ hội dân gian điạ phương của nơi đến cuối cùng..
Thí dụ đi miền trung nên chọn vào các ngày lễ hội của người Chàm…
Đi Bình Định nên chọn vào ngày 5 tết lễ hội Đống Đa tưởng nhớ vua Quang Trung
Đi Vũng Tàu nên chọn vào ngày Lễ Hội Đình Thần Thắng tam…hoặc lễ hội nginh ông của đình Thắng Tam…Nếu bạn có khả năng thức dậy lúc 5 giờ sáng sẽ có ghe đưa bạn ra khơi để đón ông về đình với cờ xí kèn trống vang trời
hay lễ hội trùng cửu ( 9 tháng 9 al) để ghé núi Long Sơn xem và tham dự ngày lễ tưởng niệm đạo Ông Trần hết sức tấp nập
Đi Đà Lạt nên chọn vào các ngày có lễ hội hoa..(khó tìm khách sạn lắm đấy)

Kết hợp sẽ được vui và lợi gấp 3 lần..vừa gặp mặt giao lưu…vừa tham quan học tập..lại vừa tham dự và tìm hiểu lễ hội của văn hóa địa phương

Thật vui , nông dân mà cũng vui đáo để nhỉ , tôi phục bạn Vũ đức thạnh , và nhìn vườn hoa của các bác mà thấy thèm quá , tôi hiểu rằng các bác có kỹ thuật chăm sóc rất cao và chuyên nghiệp
nấm linh chi trồng , tôi đã tham quan nhiều , cá tầm thì cũng tìm hiểu khá kỹ , biết rằng con này hiện ta xài của trung quốc là nhiều , nó hầu như cho thuốc mê để vào việt nam , cá tầm của ta còn ít và giá thành khá cao
-----------------------------------------

Vậy tại sao phía bắc ( kiêng gọi là miền bắc):lol: ta lại không tổ chức một ván thế này nhỉ?

Thật vui , nông dân mà cũng vui đáo để nhỉ , tôi phục bạn Vũ đức thạnh , và nhìn vườn hoa của các bác mà thấy thèm quá , tôi hiểu rằng các bác có kỹ thuật chăm sóc rất cao và chuyên nghiệp
nấm linh chi trồng , tôi đã tham quan nhiều , cá tầm thì cũng tìm hiểu khá kỹ , biết rằng con này hiện ta xài của trung quốc là nhiều , nó hầu như cho thuốc mê để vào việt nam , cá tầm của ta còn ít và giá thành khá cao
-----------------------------------------

Vậy tại sao phía bắc ( kiêng gọi là miền bắc):lol: ta lại không tổ chức một ván thế này nhỉ?
Quế xin nói với bác luôn là nấm linh chi nhà Quế hàng đc bà con khai thác tại rừng chứ k phải hàng trồng còn hàng trồng thì thị trường rất nhiều bác ạ . Chúc bác trải nghiệm vui vẻ bổ ích .

Em là Thúy-thành viên xuất phát từ Đà Nẵng. Sáng nay đoàn Đà Nẵng đã về đến nhà an toàn, và còn luyến tiếc chuyến đi vừa rồi. Em ko đưọc tham gia cùng đoàn mình đi thăm vườn lan ở Liên Hiệp...
Sau chuyến đi, em thấy rất vui, rất hào hứng, và rất mong muốn Agriviet sẽ có cơ hội Offline ở Đà Nẵng, vì nông nghiệp Đà Nẵng đã ngủ quên lâu rồi, chưa thấy hoàng tử đến đnahs thức...rất mong chương trình Offline 2014 sẽ là Hội ngộ Agriviet-Đà Nẵng. <3
Em xin chân thành cảm ơn Ban tổ chức, cảm ơn tất cả thành viên của Agriviet, và đặc biệt là sự cảm ơn chân thành đến gia đình anh Quế, vì đã đón tiếp đoàn Miền trung rất nhiệt tình, từ 3h sáng ngày 5 đến tận 5h chiều ngày 7...
Em làm ...chủ xị đi. Anh cũng đang mơ về....Đà nẵng nè..kaka

Cám ơn sự nhiệt tình và hiếu khách của các bạn trên Đà Lạt, đặc biệt là các anh Quedalat, Gia Mẫn... làm cho không khí họp mặt thật ấm cúng, đậm tình anh em mặc dù trên đó lạnh và mưa nhiều. Cám ơn anh nhà báo Tuổi Trẻ nữa chứ, có giọng hát hay, hay hát, hát vang cả núi đồi. Cuối cùng cám ơn ban tổ chức đã cho đoàn một sự trải nghiệm thú vị.

Hy vọng lần sau có offline trên Đà Lạt nữa tôi sẽ dẫn theo trợ lý để phục vụ và chăm sóc rượu cho 2 anh Quedalat và Gia Mẫn được chu đáo hơn. Thấy hai uống nhiệt tình mà thấy ngứa và nóng trong người quá. Hẹn ngày tái ngộ.

Cám ơn sự nhiệt tình và hiếu khách của các bạn trên Đà Lạt, đặc biệt là các anh Quedalat, Gia Mẫn... làm cho không khí họp mặt thật ấm cúng, đậm tình anh em mặc dù trên đó lạnh và mưa nhiều. Cám ơn anh nhà báo Tuổi Trẻ nữa chứ, có giọng hát hay, hay hát, hát vang cả núi đồi. Cuối cùng cám ơn ban tổ chức đã cho đoàn một sự trải nghiệm thú vị.

Hy vọng lần sau có offline trên Đà Lạt nữa tôi sẽ dẫn theo trợ lý để phục vụ và chăm sóc rượu cho 2 anh Quedalat và Gia Mẫn được chu đáo hơn. Thấy hai uống nhiệt tình mà thấy ngứa và nóng trong người quá. Hẹn ngày tái ngộ.
Vâng,thật sự là em mới được ''thăng chức đô chưởng''nên uống cũng nhiệt tình hi hi.
Trên này thì lạnh,nên uống rượi ngon hơn bia bác à,nhưng mà lâu lâu cũng nhớ bia hơi Sài gòn lắm.
Chắc chắn anh em trên này lần đầu tiên tổ chức nên không thể tránh khỏi thiếu sót,rất mong mọi người thông cảm,đảm bảo lần sau sẽ quy mô hơn lần này.
Nhưng em nghĩ cái chính là tình cảm ta dành cho nhau,sự bổ ích của chuyến đi là các thành viên cùng sẻ chia những kinh nghiệm mà mình có được trên mọi lĩnh vực để mọi người có thể học hỏi lẫn nhau.
Nhưng nói thật là lần sau em sẽ chăm sóc bác kỹ hơn đấy hi hi

Chào đại gia đình AgriViet. Sau 1 tuần offline tại DaLat mình đã có những trải nghiệm thật thú vị. rất cám ơn đội chủ nhà và thành viên BQT đã rất nhiệt tình. Trong chuyến đi cũng có chụp lại vài trăm tấm hình ak hiii.. nhưng chắc chia sẻ những ji đặc trưng nhất của thành phố sương mù để khi các bạn có dịp đến nơi này sẽ ghé qua.

đầu tiên là những điểm mà đoàn agriviet đã đến:

rất nhiệt tình với cả đoàn trong chuyến đi vừa rồi... ấn tượng về em rất tốt, cám ơn em

Vườn ươm cây nhà anh GiaMan

Tại đây cao hơn mặt biển 1500m

Những nơi du lịch tại Dalat....

Đèo hòn giao...

Vườn hoa thành phố...

Chùa Thiên Phước

Theo đạo facebook tí nha.. trứơc khi ăn phải chụp hình keke.... sẵn giới thiệu vài điểm ăn uống tại Dalat luôn :D
ăn sáng thì có bún bò huế Thiên Trang DaLat 02 hồ tùng mậu hiii

Cái lạnh vào buổi chiều ở Dalat mà làm 1 em lẫu bò nóng hổi ở 21 quang trung là quên đường về ak nha...

Toàn cảnh P12 (làng nghề hoa thái phiên Dalat) một trong những nơi trồng nhiều hoa và rau nhất thành phố

Dalat rất đẹp và các bạn ở đây rất dễ thương, kết thúc chuyến du lịch nhưng vẫn còn muốn quay lại nơi này để được khám phá nhiều hơn nữa.. hẹn gặp lại Dalat trong một ngày gần đây :)

Last edited by a moderator:
....

Những nơi du lịch tại Dalat....

Đèo măng giang...

Vườn hoa thành phố...

Theo đạo facebook tí nha.. trứơc khi ăn phải chụp hình keke.... sẵn giới thiệu vài điểm ăn uống tại Dalat luôn :D
ăn sáng thì có bún bò huế Thiên Trang DaLat 02 hồ tùng mậu hiii

Toàn cảnh P12 (làng nghề hoa thái phiên Dalat) một trong những nơi trồng nhiều hoa và rau nhất thành phố

Theo "tin mật báo" là 2 thành viên này vấn vương Đà lạt lâu nhất nè! Ngoài du lịch chắc là có thêm nhiều trãi nghiệm với nông nghiệp...

--------

Có ai điểm danh giúp Loan xem, Đoàn hôm đó đi còn thiếu ai trong tấm hình tập thể này ko nè!

Last edited:

Chúc mừng thành công của BTC, chúc mô hình du lịch nông nghiệp ngày càng phát triển, đi xa hơn nữa

Vườn nhá bác "Giã man" hoành tá tràng thế!
Đà Lạt hết được nhìn thấy những cánh đồng hoa và rau màu đều tăn tắp nữa rồi, toàn nhà kính chẳng nhìn thấy được gì!
Đà Lạt ơi ta hẹn người một ngày không sa nhé!
Cảm ơn các bác nhiều nhiều luôn nha!

Theo "tin mật báo" là 2 thành viên này vấn vương Đà lạt lâu nhất nè! Ngoài du lịch chắc là có thêm nhiều trãi nghiệm với nông nghiệp...

--------

Có ai điểm danh giúp Loan xem, Đoàn hôm đó đi còn thiếu ai trong tấm hình tập thể này ko nè!

Hi hi ...ai cũng hiểu,chỉ 1 người giả bộ không hiểu,người đó là Loan Nguyên.

Hình tập thể gởi cho mỗi người một tấm đi MOD ơi?

--------

Gởi cho mỗi người một tấm hình tập thể đi MOD ơi? Kèm theo chi phí và địa chỉ là hình sẽ đến nơi thôi! Bi nhiêu thì bi nha MOD ơi? Hihihi.

Back