hình chim đột biến lạ đây

• Thread starter Xuan Vu
  • Ngày gửi
Chỉ có 1 con lạ thôi, 2con kia để so sánh
Đây là con chim cút gầm đột biến, lông nó màu trắng gần hết luôn đây

Mời các bạn xem nha

Last edited by a moderator:
chào bác xuân vũ
hắc he nuôi có đẻ không vậy bác? có thể phân biệt trống mái được không?

Hắc he nuôi đẻ được bạn à, con trống là hình trên của bạn MOLERA gởi đó, còn con mái thì màu xấu xí hơn nhiều. Hai con khác xa nhau lắm bạn ơi

bác xuân vũ có biết kỹ thuật nuôi căn bản thôi cũng được nữa, vì thấy con này đẹp nên tôi định nuôi thử vài con.
cảm ơn bác trước nha!

Nuôi chắc hè à. Dể thôi .. bạn cứ nuôi như chim cút, nuôi lồng dưới đáy lồng phải có cát , loạị lồng tròn. Còn nuôi , tập thể , hoặc sinh sản thì bạn nên nuôi chuồng lưới nền có đất cát . Vì loại này rất thích tắm cát, khi nó tắm cát làm cho lông sạch và rủ bỏ ký sinh ra khỏi cơ thể. Cũng là giống chim nhưng chắc he không tắm nước, bạn không cho nó bị ướt rất có hại cho sức khỏe của chắc he . Thức ăn là mối, trứng kiến, hạt cỏ, hạt kê, lúa, gạo và cám gà, sâu gạo, côn trùng ...Bạn nên cho ánh nắng chiếu vào chuồng nuôi, nếu nuôi lồng thì đem ra phơi nắng sáng . Chuồng lồng phải khô ráo, đáy nền có cát, cần có nắng sáng chiếu vào , thức ăn là ngủ cốc, côn trùng thích nhất là con mối, và trứng kiến vàng, nước uống sạch. Đăc biệt không cho ướt , rất sợ nước
Chỉ có thế thôi chúc bạn nuôi được nhiều chim chắc he

Mình muốn mua vài cặp cút hắc he nuôi kiểng, bác nào biết chỗ bán chỉ mình với. Mình ở q9,,tphcm.

Cút hắc he

Hôm đó mình hơi buồn , nên lấy con cút mồi đi bẩy cho vui. Không ngờ được 3 con, nhưng lại có 3 cái lạ
1 -là có con chim cút đột biến
2- con chim cút bình thường
3- là con chim chắc he , cũng họ cút nhưng không phải là cút gầm
Thế là mình nghỉ và đem về luôn cho đến nay , lâu lắm rồi mình mới đi bẩy cút lại. Mà sao hôm đó lại có chuyện lạ thế nhỉ
Con cút đột biến này mình mới gặp lần đầu tiên

ở chỗ bạn bẫy chim cút = chim cút mồi ah?ở chỗ mình thấy người ta hay đi bẫy bằng máy phát ra tiếng kêu của nó cũng thú vị lắm.hj.ko biết ở chỗ bạn có bán chim cút mồi ko ?và giá bao nhiêu vậy?mình cũng đang tò mò về loại chim này
ĐT: 0989.359.405
YAHOO: DEMTAN_VANGAYLEN_404

Mình muốn mua vài cặp cút hắc he nuôi kiểng, bác nào biết chỗ bán chỉ mình với. Mình ở q9,,tphcm.

ủa cút hắc he là chim gì vậy bạn?

hix .cút mà cũng bạch tạn trời đáng bao nhiêu rồi nak mà kg thấy
a này có choi hoá chất kg hè

hix .cút mà cũng bạch tạn trời đáng bao nhiêu rồi nak mà kg thấy
a này có choi hoá chất kg hè
Không đâu bạn ơi tự nhiên mà .

--------

Mình mua hắc he bên campuchia giá 1kg=370k, mới mua cho ae ở sài gòn nè, Bạn có muốn mua gọi cho mình sdt 0907938476 mua dùm cho

Last edited by a moderator:
Bác XV đi đâu cũng nhiệt tình tận tâm với mọi người, rất cảm ơn bác, hy vọng sau này có dịp sẽ được ghé thăm nhà bác.
Chào bác, chúc bác sức khỏe!

ai có chim cút hắc he không vây? chia cho mình được không?

Bác XV đi đâu cũng nhiệt tình tận tâm với mọi người, rất cảm ơn bác, hy vọng sau này có dịp sẽ được ghé thăm nhà bác.
Chào bác, chúc bác sức khỏe!

ai có chim cút hắc he không vay?

Vào giữa mùa xuân là có rồi, loại này dễ nuôi lắm, như cút đẻ công nghiệp , gà vịt thế thôi. Hắc he chỉ bắt đầu chơi năm nay thôi, nên chưa có hàng tồn hay hàng dự trữ.

Back