Hình OFF Hậu Giang trong máy hoangtucantho.

Trong buổi off máy chụp hình nhiều lắm các Bác ạ, nên em lập riêng ra để mọi người cùng up lên để admin chọn vài tấm cho vào hình ảnh off tổng hợp của Diễn Đàn nhé!
Hôm nay em nhìn vào máy mới bất ngờ. thì ra máy mình toàn chụp hình của Diệu Thảo thôi..!! không biết sao...nửa...Nhớ con nửa rồi...

Buổi tối tại nhà anh banmatchodat, bé Diệu Thảo rất giỏi tin học...có lẽ giống Dì Loan của cháu.

Anh Trường Giang và khucthuydu đang thảo luận gì đây??

Buổi sáng mọi người xuống khu vực Hậu Giang. Đoạn đường hơn 30km, chạy xe hơi lâu nhưng đường không quá khó để tìm.

Anh Hiếu và mọi người đi xe từ tp.HCm cũng có mặt đúng giờ.

Mọi người tập trung xuống một "chiếc chẹt" để đi tham quan 1 vòng sông nước Hậu Giang.

"Tranh thủ cho tôi làm một tấm với Cô Jen nha hoangtucantho" - Thuy- canh

Trong hình này có người "bị đói"...có đoán ra là ai không? :lol:

Sau đó, tập trung tại điểm off.

Con gái Diệu Thảo tranh thủ chụp hình với mấy chú Thỏ mà diễn đàn gởi tặng anh nông dân hậu giang.

Chụp hình lưu niệm trước nhé! "Trật tự nào", "Cho tui lên hình nửa"..

Hình ảnh khu vực buổi off, trong ảnh chị Jen đang mời anh nông dân hậu giang lên phát biểu.

Kế đó, mọi người giới thiệu về bản thân của mình rồi Bác Thuy-canh phát biểu và có vài lời về phương pháp chữa bệnh với bà con hậu giang và diễn đàn...Cái này em có một video...bản quyền của Bác thuy-canh nên chờ....duyệt!!!

Bác thuy-canh tặng mọi người hạt giống từ Úc và đó là 1 trong số

Phần phát quà cho các Bé diễn ra...lúc này có nhiều người chụp...

Nông dân hậu giang tranh thủ "chụp" một tấm với bé.

Anh vovanquan cũng không quên chụp với "con dâu" của mình....hi hi..Quang Đạt có bạn gái chưa Anh Quân??

Kết thúc, chú hoangtucantho chụp tấm kỷ niêm với con nhé!

Quà Giải Nhất do Bác Thuy-canh tặng bé Diệu Thảo ...

@ đề nghị:PHM, Bác U minh thuong, Bác dovanlo.....những chiếc máy "siêu kinh điển" sẽ cho bà con những tấm hình tuyệt đẹp...

Last edited:

vui quá đi _tung rất thích .....hôm nay xem qua mấy bức ảnh nầy thì _tung biết được mặt rất nhiều anh em trong diễn đàn .
cám ơn bạn uminhthuong nhiều ....vậy còn ảnh bác nào leo cây nhỉ ? nếu có _tung thì kể nhưng cây nầy te tua luôn hii.

Nhìn vào thấy Jen đang thế này thì "tim ứa máu", "cổ tắc nghẹn" rồi còn nói gì được nữa hả Jen ơi...là...Jen...!!!

--------

Sao không thấy mấy anh nhà mềnh như Botienthi, Xuân Vũ, Ba Phỉ, Maquemau có ý kiến ý cò nào hết dzậy ta..?? mấy Đại ca trốn đâu hết rồi nhỉ.:unsure:

Đang "họp bàn" lên kế hoạch "giành lại" Jen đấy.:8^::bash::bang::anggry:

Last edited:
bác nào thế? hèn chi hai cây mận hồng đào của tui giờ chỉ còn .... bông với nụ.
xin bình bầu cặp đôi hoàn hảo của hôm off là chị Jen và bác thuy-canh (ai có khiếu nại thì kiếm mấy bác ... phó nháy!)

Nhìn vào thấy Jen đang thế này thì "tim ứa máu", "cổ tắc nghẹn" rồi còn nói gì được nữa hả Jen ơi...là...Jen...!!!
Đang "họp bàn" lên kế hoạch "giành lại" Jen đấy.:8^::bash::bang::anggry:

Bác nên có "phương án thay thế" vì lực lượng của diễn đàn đã đông lên rất nhiều lần...người trẻ và đẹp trai là rất nhiều!! B)

--------

xin bình bầu cặp đôi hoàn hảo của hôm off là chị Jen và bác thuy-canh (ai có khiếu nại thì kiếm mấy bác ... phó nháy!)

Hồng đào hả Anh! Trời...người đứng phía trên đâu có sợ...đứng dưới gốc mới lo ảnh hưởng chứ.! hi hi

Chị Jen và Bác Thuy-canh hả? Đang suy nghĩ,....Ê! Cho em và bé Diệu Thảo được không? :lol:

Last edited:
Không biết vô tình hay cố ý mà chị Jen để quên 1 cái khăn ở nhà em? mời Bác Thuycanh đến nhận gấp ha ha!?

@ UMT: Link có tấm hình cực chuẩn của UMT và UMH9
@hoangtucantho: Hoangtu có mấy tấm hình không dụng hàng!
Loan sửa lại link rồi nè!
https://picasaweb.google.com/115796...tCanThoHauGiang?authkey=Gv1sRgCKLI15_D8vnkEQ#

Xem được rồi! Đẹp quá.....cám ơn chị Loan nhé! :lol: Hình chị chụp rất tự nhiên!!...như chị vậy.

--------

Hehe... Có bác nào dám đứng ra "khiêu chiến" giành lại cô Jen từ tay bác Thuy-canh của Ngôi Nhà Nhỏ không nào? :ph34r:

. Có bác nào dám đứng ra "khiêu chiến" giành lại cô ngoinhanho từ tay bác Trường Giang của Hoangtucantho không nào? :ph34r:

Last edited:
Coi bộ người đang thăm dò để khiêu chiến với truonggiang là hoangtu rồi đó!

Bác nên có "phương án thay thế" vì lực lượng của diễn đàn đã đông lên rất nhiều lần...người trẻ và đẹp trai là rất nhiều!! B)

Hồng đào hả Anh! Trời...người đứng phía trên đâu có sợ...đứng dưới gốc mới lo ảnh hưởng chứ.! hi hi

Chị Jen và Bác Thuy-canh hả? Đang suy nghĩ,....Ê! Cho em và bé Diệu Thảo được không? :lol:

Đăng ký hoangtucantho tấm ảnh dự thi...

hôm đó mà có _tung thì cây cối nhà bác chỉ còn lá thôi chứ còn nụ và hoa là may mắn lắm rồi hehe!....thật là tiết quá đi

anh nầy mới là nhiệt tình nè !

không biết khucthuydu cầm số nón lá đó định cho ai trong số các cô gái xin đẹp vậy ta ?....chắc thấy thấy ngại nên mới cầm một đống ! để che bớt sự chú ý của mấy bác nhà mình đây nè...hehe

Last edited by a moderator:
_tung đoán ra người bị đói là tấm nầy : bác đứng thứ 3 ....nhìn ảnh từ trái sang phải ....

Là... bang chủ... Agriviet bang đây mà !!! :81:

Ở đây nhiều lon quá! ha ha... phen này mình trúng mánh rồi!
Tranh thủ lượm lon đổi... cà rem phân phát cho các đệ tử agriviet của mình nào! :055:
Hu hu... bang chủ quá tuyệt vời...!! :69::6^:

_tung đoán ra người bị đói là tấm nầy : bác đứng thứ 3 ....nhìn ảnh từ trái sang phải ....
Hình từ phải sang .
Hoangtu bồng bé Diệu Thảo.
Anh Vương, cha bé Thảo
Khucthuydu
Vovanquan
Huebkhcm( Đội nón lá dừa)
Vợ chồng Tanthanh( Đang nắm tay)
Trường Giang ( Áo Xanh + mang mắt kính)
PHM ( kế Trường Giang, mang kính)
Loan nguyễn.
Nguyenhungdung
Jen_ero
Bác thuy-canh( bị Jen che mất nữa miệng rồi, tội quá)
Anh Tư On (chuyên nuôi cá rô)Khách mời Agriviet.
Banmatchodat( tay mang đồng hồ, đứng sụi lơ chắc hôm đó anh đói lắm vì lo cho mọi ngừơi quên ăn sáng).
Tple ( áo đỏ)............
Có 1 số vị khách mời của Agriviet .

--------

hôm đó mà có _tung thì cây cối nhà bác chỉ còn lá thôi chứ còn nụ và hoa là may mắn lắm rồi hehe!....thật là tiết quá đi

anh nầy mới là nhiệt tình nè !

không biết khucthuydu cầm số nón lá đó định cho ai trong số các cô gái xin đẹp vậy ta ?....chắc thấy thấy ngại nên mới cầm một đống ! để che bớt sự chú ý của mấy bác nhà mình đây nè...hehe

"Còn lâu mới tặng"..... . Công tình từ SG xuống đây mới lấy được mớ nón bán kiếm lời đó.
Ai mua nón khôngggggggggg!!!!!Ai mua nón khôngggggggggg 10k 1cái
( Những hình ảnh không thể nào quên)

@vovanquan :
Binh_dan đã nhận được tin bác có gởi quà do loan nguyen mang về nhưng chưa đến lấy được , cảm ơn bạn nhiều nha .

èo èo.... dạo này nhìn hình khiếp quá . Ốm thấy mà ghê :1^:

Ốm là phải rồi, đi chơi với bạn thấy bạn có điều hay không chịu học hỏi bắt chước . Thí dụ bắt chước làm như vầy nè :

Cứ làm theo ý mình :

Lấy gì mà mập cho được...

Tôi cũng có ít hình nhờ anh em sắp xếp và ghi thêm lời bình

--------

--------

Đặc sản Miền Tây đây : Bông lục bình tím

Thân em khác thể lục bình
Sóng xô gió dập linh đinh giữa giòng

Tôi cũng có ít hình nhờ anh em sắp xếp và ghi thêm lời bình

Bông lục bình chấm nước cá kho ăn với cơm là ngon “trên cả tuyệt vời”. … chấm với cá kèo kho lạt ăn cơm, không thứ rau sống nào ngon bằng. Ăn hết cơm, hết rau, hết cá mà cứ muốn ăn hoài.

[video=youtube_share;z3Cx_FM5c7g]http://youtu.be/z3Cx_FM5c7g[/video]

--------

Đàn ca tài tử, 6 câu Giọng cổ. 1 đặc sản văn hóa miền tây ..thời hoàng kim đã qua mất lâu rồi, khi mà thế hệ Hà Triều, Hoa Phượng, Thu An….v.v đã qua đi. mà không có các tài danh nối tiếp, Cải Lương đi vào…. hấp hối

Bây giờ tại SaiGon các nhóm yêu thích vọng cổ co lại trong các nhóm nhỏ, các câu lạc bộ nhỏ ( câu lạc bộ Văn Giỏi ở chân cầu chữ Y)…mà không có kịch bản hay để trình diển nên chỉ còn cách buồn bã hát lại các ca khúc cũ và… đánh cờ tướng để chờ thời

Đáng tiếc 1 thể loại ngệ thuật độc đáo của miền Tây đang chìm dần mà lỗi là do lớp trẻ đã quay lưng lại, hoặc không "mặn mà" với công lao của cha anh

Back