Hjk hjk có ai giúp mình mua bột kích thích pha vào cám đê đi câu cá ko

• Thread starter Minh Hưng Lâm
  • Ngày gửi
Vì đam mê câu cá tra nhưng câu hoài ko dính cá nghe người ta kể phải có bột kích thích ( loại của China ) pha vào cám cá mới ăn mà đi mua ở sài gòn mấy chỗ bán cám ko thấy ai bán hết người ta nói là loại này bị cấm bán .... nghe nói hình như 1 bịch là 1kg hay sao đó, bịch ko có nhãn hiệu gì hết, ai biết giúp mình chổ bán hay mua dùm mình 1 bịch được ko.. cám ơn mọi người nhìu nhìu.... mình làm nghề môi giới bất động sản tại Sài Gòn chứ ko phải gì hết nên mọi người yên tâm..... mọi người biết giúp mình nhé, vì nhu cầu câu cá nên mình chỉ cần 1 bịch để câu cá thử thôi coi cá có ăn ko ... DT mình là 0915 938 638 có ai nghi ngờ gì cứ lên google gõ số điện thoại mình lên sẻ biết mình là buôn bán bất động sản

Vì đam mê câu cá tra nhưng câu hoài ko dính cá nghe người ta kể phải có bột kích thích ( loại của China ) pha vào cám cá mới ăn mà đi mua ở sài gòn mấy chỗ bán cám ko thấy ai bán hết người ta nói là loại này bị cấm bán .... nghe nói hình như 1 bịch là 1kg hay sao đó, bịch ko có nhãn hiệu gì hết, ai biết giúp mình chổ bán hay mua dùm mình 1 bịch được ko.. cám ơn mọi người nhìu nhìu.... mình làm nghề môi giới bất động sản tại Sài Gòn chứ ko phải gì hết nên mọi người yên tâm..... mọi người biết giúp mình nhé, vì nhu cầu câu cá nên mình chỉ cần 1 bịch để câu cá thử thôi coi cá có ăn ko ... DT mình là 0915 938 638 có ai nghi ngờ gì cứ lên google gõ số điện thoại mình lên sẻ biết mình là buôn bán bất động sản

ngoài Nguyễn Văn Linh Q7, anh chạy dọc sẽ thấy ng ta bán vịt con,... tàu hủ lên men,...đủ thứ câu cá tra,em không biết hịu quả không, nhưng " nếu anh thích câu cá tra" a nên tìm " a quỳ" tẩm vào thứ ăn " nghe nói" ok trong câu cá... nhưng con cá sẽ " không được ngon" nếu câu dc.Đam mê thì cứ " thữ" và tìm hỉu, không ai chỉ anh hết tất cả.Em biết gì nói đó thôi, sai xin tha lỗi em nhé hihj a o SG mún cafe pm thằng em này nha 0165 888 4260 cafe vui vẻ

Chào bạn , mình chuyên làm cơm để câu cá tra thôi , có được vài bài cơm ruột thỉnh thoảng đi đánh giải cũng lượm đc . Đã bỏ câu 3 năm rồi , trước 1 tuần câu 5 bữa , giờ con cái ... k cho phép đi thường , lâu lắm mới đi 1 lần. Trong nhóm có 2 người nữa cao thủ làm cám câu cá tra. Mồi câu cá thì gần như k ai chỉ hết toàn bộ. Mình có biết loại bột bạn hỏi . Đừng dùng a quỳ , vì nó có hại cho người , nhất là phụ nữ mang thai , hơn nữa rắn rất thích mùi này.
Loại hương vị trộn cám có 2 hóa chất chính là tinh chất sữa , và hương vani . Nói chung nó thường dùng để sản xuất hàng giả và cấm bán. 2 thứ này mua ở chợ Kim Biên Q 5 ấy bạn. TInh chất sữa thì dạng cục khô , màu trắng khi dùng cạo ra trộn với cám , hương vani là dạng bột nhỏ trong ống thủy tinh = đầu đũa.
Nguyên tắc câu mồi cá tra = cám là phải trộn cám thật ướt , khi quăng mồi xuống cục mồi phải bể ngay tại mặt nước để tạo độ loang cho hóa chất, con cá đến ăn mồi chỉ là ăn cục bánh mì lót còn lại dính ở lưỡi câu. Để quăng được cục mồi ướt như vậy cần luyện tập công phu và đồ nghề câu phải chuẩn.
Chúc bạn câu cá vui vẻ.
à mình cũng ở SG

Mình thấy trên báo hay đăng là nuôi heo bằng chất cấm, cái bịch nó màu trắng bạc ko tên ko nhãn hiệu
Hiện tại mình thấy câu cá giờ ngoài cám nền ra, bọn dân câu còn có cám cốt chẳng biết cám cốt là như thế nào, mà chỉ biết là cám này độ đạm rất cao câu 1kg cám nền chỉ pha thêm chừng 50g cám cốt và cám cốt này phải mua đâu tận miền Tây như Đồng Tháp, An Giang.... Cám cốt có 2 loại cám màu vàng và màu đen.... ko biết có anh em nào ở miền Tây biết loại cám này bán ở đâu ko.... nếu biết có thể cho mình xin số DT người bán, hay cửa hàng bán loại cám này mình có dịp đi miền Tây mình ghé mua xài thử..... ghiền câu cá khổ ghê... thanks

Không phải cám cốt hay cám nền , không phải độ đạm cao hay không đâu bạn ơi. Mà cũng không phải mua tận An Giang hay gì cả. Pha chế tại tp HCM hết nha bạn. Cái đó là người ta pha hóa chất có nồng độ cao , đến khi câu thì trộn thêm cám cho nồng độ giảm vừa đủ để đánh là vừa. Còn màu nâu hay vàng là chủ yếu phân biệt loại hóa chất , có người thích câu = cám thơm , có người câu = cám tanh. Nhìn chung bài câu cá tra search google không thấy , không ai chỉ , không ai vỗ ngực xưng tên cả. Ngay cả nguyên tắc để nghiên cứu mồi câu người ta cũng chưa chắc nói cho bạn biết nữa là. Tốt nhất chịu khó đi mua ít hóa chất , khoảng 4 hay 5 loại , về pha ra dò mồi từ từ thôi.

Back