HN - Bán Mi Mơ đực, Chòe than đuổi 2 vụ hót xổng tốt

• Thread starter BigBird
  • Ngày gửi
B

BigBird

Guest
Mới bẫy đc mấy con Sơn Ca, giờ đang hót tốt thành ra phải giải tán Mi và Chòe Than đi vì sợ SC bị lai giọng. Con Mi mơ hiện nay đang phải đặt đất, ốp mái vào cho nó ít hót để Sơn ca ko bị học giọng nên ít hót, chưa căng.

Chòe Than đuổi 2 vụ (lúc bẫy đc thì của bác nào xổng ra đã đc 1 vụ rồi, về tay em nuôi đc 1 vụ nữa) hót xổng từ lúc trời mới hửng sáng tới tận chiều căng đét, mang đi bẫy cũng hót xổng rầm rầm gặp vài con Bổi chưa căng, yếu bóng vía là bật hết nên để ở nhà sợ bị SC học giọng con này thì phiền lắm.

Con mi mơ thì còn đặt đất, ốp mái vào nên còn hạn chế đc nó hót chứ con Chòe thì chịu, đặt đất che áo lồng lại vẫn hót. Ko hãm phanh lại đc, bó tay luôn.

Chim ko tật lỗi chỉ có thỉnh thoảng em nhốt vào lồng bẫy mang đi bẫy thành ra Đuôi hơi xấu. Móng thì chủ cũ hồi xưa nuôi chắc chăm ko tốt nên trông 1-2 móng nhìn độ cong ko đc đẹp lắm.

Giá bán: 1,2 tr ĐÃ BÁN

Em Mi mơ này của em gốc Sơn La về tay em nuôi đc 9 tháng rồi, lúc mua thì chưa thay lông rừng, mặt vỡ, đuôi cụt nhưng trông cũng đc nên vẫn bắt. 1 lần thay lông, 1 lần nhổ lông mơ đi để kiểm tra xem có xịn hay ko xong vẫn ra lại đc lông mơ nguyên si như cũ.

Chim ko tật lỗi, giá bán: 4tr ĐÃ BÁN

Em ở HN, tel: 01662989111 (Các bác thông cảm em ko trả lời Tin nhắn được nên bác nào cảm thấy OK thì alo nhé)

Last edited by a moderator:
@@@: Em Chòe than và Mi mơ đã về với chủ mới rồi các bác nhé.

Last edited by a moderator:
Chòe hót kinh quá, fix lại giá 1,2 tr cho nó đi nhanh ko để lâu lại hỏng giọng Sơn ca thì mệt.

Bài viết có nội dung tương tự

Back