Hoa mai năm 2011

dovanlo

Chuyên nghiệp
Đã có vài hoa mai nở sớm, mùa xuân đã sắp về.
Xin giới thiệu vài hình ảnh của tôi 1 nhà vườn chính hiệu, dân chụp ảnh nghiệp dư đang tò te học hỏi.

---------------

---------------

Last edited:

xinloitinhyeu541

Trùn quế & Gà Đòn Thành An
Tuyệt đẹp! Tết này mà có vài cây tầm như thế này trong nhà thì quí biết bao!

hoclachinh

Nghiệp dư
Đã có vài hoa mai nở sớm, mùa xuân đã sắp về.
Xin giới thiệu vài hình ảnh của tôi 1 nhà vườn chính hiệu, dân chụp ảnh nghiệp dư đang tò te học hỏi.
Đây có phải là cúc mai không bác Lô? Nó bao nhiêu cánh vậy bác?

Mục-Tử

Thứ thiệt
Nông dân @
Tham gia với Bác Lo nè : vác máy ra vườn buổi sáng hôm nay và những bông mai nở sớm, :

cuối năm bận rộn quá nên có thể có 1 chút sai sót

Last edited:

hoclachinh

Nghiệp dư
Tham gia với Bác Lo nè : vác máy ra vườn buổi sáng hôm nay và những bông mai nở sớm, :
Nhìn hình cây mai trắng này, em tiếc cây mai trắng của em quá. Nó chết cách đây 2 năm do sâu đục thân.
Cảm ơn các bác đã cho ACE thưởng thức sớm hương vị đặc biệt của ngày Tết!

Last edited:

Mục-Tử

Thứ thiệt
Nông dân @
....Nhìn hình cây mai trắng này, em tiếc cây mai trắng của em quá. Nó chết cách đây 2 năm do sâu đục thân.
hic...thương quá ..nhỉ
Tôi có những cây rất đẹp chết mà không biết nguyên nhân..tiếc đến độ ngủ không được ..rồi...nhổ lên phơi khô làm kiểng cây khô..tôi cho là cây cũng có số mệnh..đến lúc nó chết là phải chết..
Trồng mai không ai dám mạnh miệng để nói mình tài đâu bạn à

Mục-Tử

Thứ thiệt
Nông dân @
Cây Hồng mai nở sớm ( mai cam ghép trên gốc tứ quý)

Năm nay sẽ có 1 số nụ mai bị sượng, nín luôn không nở được,, các nụ bị sượng này sẽ nở vào đầu tháng 4 al khi mưa đầu mùa đến, người ta gọi các bông mai tháng 4 là mai quá
Cây mai cam này không có nút nào bị sượng cả..nó sẽ nở toàn bộ vào 1 tết ( được lặt lá dứt điểm vào cuối ngày 16 tháng chạp)

Last edited:
Đẹp quá bác Mục Tử ơi

Cây Hồng mai nở sớm ( mai cam ghép trên gốc tứ quý)

Năm nay sẽ có 1 số nụ mai bị sượng, nín luôn không nở được,, các nụ bị sượng này sẽ nở vào đầu tháng 4 al khi mưa đầu mùa đến, người ta gọi các bông mai tháng 4 là mai quá
Cây mai cam này không có nút nào bị sượng cả..nó sẽ nở toàn bộ vào 1 tết ( được lặt lá dứt điểm vào cuối ngày 16 tháng chạp)
trước giờ tôi cũng được chiêm ngưỡng mai vàng lai tạo nhiều màu rồi .nay bác Mục Tử mở rộng thêm tầm mắt bằng mai hồng
cám ơn bác rất nhiều

khucthuydu

ĐT/zalo/fb: 0948.101010
Mấy bác chơi máy chụp hình xịn quá hehe... em chỉ có máy KTS thường, test thử xem sao ^^!

Mục-Tử

Thứ thiệt
Nông dân @
Mấy bác chơi máy chụp hình xịn quá hehe... em chỉ có máy KTS thường, ....
Bác admin ôi...thực ra Mục tui dùng máy trung bình thôi..nhưng ống kính thì quả thật có hơi....tốt.
Những tấm hình Mục tui gởi lên Agriviet... thỉnh thoảng có xử dụng ống kính 70-300mn nhưng đa số là dùng ống kính 1 tiêu cự 50mn...F=1.4..
hic..giá của ống kính này là khoảng 1.200usd, chuyên dùng cho chân dung và...khỏa thân..
amind nếu muốn show hàng với em nào, xin vui lòng tin nhắn cho tôi...bảo đảm chụp xong em đó thấy là...mê chết

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH