• học cánh nuôi nhím sinh sản co hiểu quả

Thảo luận trong 'MuaBán: ngành Chăn Nuôi' , 7/7/09

1. anhsemainhoveem_boy Nhà nông nghiệp dư

THÔNG TIN NGƯỜI GỬI:

- Tên DN/Cá nhân: nguyên văn huy
      - Địa chỉ: bắc ninh
      - Tel, Fax: ::: FaX 01689923100
      - Email: nguyenvanhuy492yahoo.com
      ================================

<strong><font size="3">c&aacute;c b&aacute;c gi&uacute;p em vơi.em c&oacute; mua 2 cặp nh&iacute;m sắp tới thời k&igrave; sinh sản r&ocirc;i.nhừg em xem tr&ecirc;n băng đĩa th&igrave; thấy c&aacute;ch nuoi dưỡng kh&aacute;c vơi người nu&ocirc;i wa. thuowngf thi ch&uacute;ng tsa nu&ocirc;i la nh&iacute;m đực v&agrave; c&aacute;i sống chung với nahcu kể cả l&uacute;c đẻ con nhưng em thấy trong ăng đĩa th&igrave; họ bao l&agrave; n&ecirc;n t&aacute;ch ri&ecirc;ng bớ ra khi nhim mẹ đẻ con ko con bố cằn con con v&igrave; tranh thức ăn. nưng nếu t&aacute;ch ra thi cho chugn phgoois giống thế nao đay vi 3 ngay sau con cai lai dộng đức ma, a va nh&iacute;m em thấy thỉnh thoảng n&oacute; c&uacute; thở kh&oacute; kh&ocirc;ng bi&eacute;t co sao ko c&aacute;c b&aacute;c .mong c&aacute;c b&aacute;c gi&uacute;p em với.</font></strong>

Đang tải...
    2. nguyen viet tung

nguyen viet tung Nhà nông nghiệp dư

Tôi cũng đang nuôi nhím đẻ, theo tôi thì bạn có thể tách riêng nhím bố hoặc không tách cũng được, còn việc phối giống thì khi nào tách nhím con thì nhím mẹ mới động dục và giao phối thành công. Khi nhím có bầu sắp đẻ thì nó thở mạnh hơn và đi lại chậm chạp hơn.
      chúc bạn thành công.

3. Người dân vùng lúa nước

Người dân vùng lúa nước Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Trồng trọt - chăn nuôi

Last edited: 8/2/10
    4. trangtraiheoconlonton

trangtraiheoconlonton Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Nông dân
      nhím bố không cắn con của nó đâu bạn ạ.Rất hiếm có trường hợp vậy,Chính vìb khố biết động dục của nhím nên ng ta thường nuôi theo cặp để chẳng cần quan tâm vấn đề động dục cho mệt.

5. Phan Tung

Phan Tung

chào Bạn!
      theo Mình Nhím là loại DVHD dễ nuôi nhất . còn về việc sinh sản cũng ko cần chăm sóc gì . và trừong hợp Nhím Bố mà cắn con thì mình chưa thấy bao giờ ( vì mình nuôi cũng lâu rùi nhưng chưa thấy trường hợp cắn con bao giờ) còn việc Nhím Bố cắn con thì có lẽ là nuôi ghép nhiều con đực cho một con cái ( vì sợ ko có hiệu quả, đến chừng con cái đẻ thì ko biết con của Bố nào) điều đặc biệt là nhím Bố sẽ nhận biết được con của mình,nếu ko phải thì nó sẽ cắn chết.
      vài lời trao đổi cùng bạn !
      chúc bạn chăn nuôi thành công!
      thân ái!

6. latrinh

latrinh Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nong dan
      cám ơn các bác đã chia sẻ kinh nghiệm cùng anh em gần xa

7. 0982699084

0982699084 Guest

các bác chỉ em dâu hiệu nhím mang thai.cảm ơn các bác nhiều

8. TruongVinh

TruongVinh Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Nong Dan
      Đôi khi nhím bố cũng cắn chết con nó đấy anh Tùng.Tôi mới bị rồi nè.Nó ở kế bên chuồng vợ nó cách xa khoảng tháng mấy vậy mà khi về khi con vừa tròn 10 ngày tuổi nó vật chết ngắc.