• Thảo luận Học Để Làm Gì ?

Thảo luận trong 'Các vấn đề khác về nông nghiệp' , 26/3/16

1. vubinhdinh Uy Tín Mới Tồn Tại

Chào ACE!
      Hiện nay nhiều người còn có quan niệm học ra là phải ngồi bàn giấy, nhưng không phải ai cũng học mà được ngồi bàn giấy với thu nhập hấp dẫn đâu. Các bạn thử nghỉ một năm biết bao nhiêu sinh viên ra trường và có biết bao nhiêu người có việc làm cho là tạm ổn, bên cạnh đó còn có một số bạn học vừa mất tiền ra còn phải lo tiền chạy việc... Thất nghiệp nhiều...
      Riêng bản thân tôi cũng đã từng là SV và cũng từng làm cho nhiều tập đoàn lớn ... rồi môi trường và cuộc sống cũng như thời gian làm tôi thay đổi cách nghĩ và quyết định chọn cho mình 1 cái nghề làm nông. Làm nông thì sao??? Lúc mới về quê biết bao người bàn ra tiếng vào thậm chí nói là ngu vì sướng ko muốn muốn khổ. rồi thời gian lại trôi cái ngu đó cũng tan biến, cuộc sống không thể nói là nhàng rỗi nhưng chắc chắn một điều là thoải mái hơn nhiều, có được thời gian nghỉ ngơi, giải trí... và đặc biệt là có thu nhập ổn định...
      Vì sao mình viết những lời thế này, là vì mình muốn chia sẽ với các bạn trẻ có hoàng cảnh và có suy nghỉ muốn làm nông có cho mình một định hướng và suy nghỉ tích cực hơn.
      Cứ nghỉ "học là để làm, và làm để học". Hãy tự tin và chỉ có mình mới tìm cho mình một lối thoát vì cái học.
      Rất nhiều tỷ phú làm nông hiện nay và rất rất vững vàng.

quanghue thích bài này.
      Đang tải...
    2. quanghue

quanghue Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Chăn nuôi
      Cảm ơn người cùng chí hướng, chúc bạn thành công.