Học Giâm Cành Mai Vàng Của Bác Bình

• Thread starter thanhnhikimhai
  • Ngày gửi
Bac dblongthanh lâu lâu mới online 1 lần..vậy để tôi góp ý trong thời gian chờ bác í đăng nhập :
.mầm nảy ra là do nội lực cây mai đã tích trữ trong thân phát ra ,nhưng do rễ mọc chưa đủ. nên không nuôi nổi lá mạnh khỏe.. lại thêm chất trồng của bạn là gì thế ?
nhân giống mai bằng cách dâm cành..nên dùng cát hột to ( cát xây dựng) và không được trộn phân bón là chắc cú nhất vì trong cát mai dễ ra rễ nhất...do trồng bằng cát không bao giò bị thừa nước lại còn tơi xốp nữa
trong thời gian chăm sóc mai dâm cành,, nên phun tưới mai vói các chất kích rễ khoảng 10 ngày 1 lần cho đến khi..có 1 bộ lá tương đối đầy đủ ( thí dụ Megagrowc ) 18 ngàn đồng 1 bịch dùng cho 1 cây thì cả năm chưa hết

Cám ơn bạn đã hướng dẩn cụ thể.Thuốc Megagrowc mua ở đâu vậy bạn , tôi ở Bình Đại Bến Tre

Megagrowc thuốc của Mỹ mua tại Bồ Cường số 13 đường Lê Quang Sung F2 Q6 HCM phone :08.38 551 669
Thuốc kích rễ có rất nhiều loại.... quan trọng nhất là Nơi sản xuất..hãng sản xuất có uy tín thì.. loại nào dùng cũng tốt vì sản phẩm bao giò cũng chất lượng..do là hàng thật
Do đó mua thuốc bảo vệ thực vật…hoặc các hóa chất nông ngiệp..điều quan trọng nhất là coi hãng sản xuất nếu bạn chỉ chú ý đén tên thuốc bạn dễ dàng bị lầm ngay. Do bị giả mạo
Bạn ở Bến Tre thì nên lưu ý đến các sản phẩm của trường đại học Cần thơ ,, thuốc kích rễ của họ đã có 1 thời kì nổi danh trên báo chí..
Hoặc hỏi mode dovanlo ( http://agriviet.com/home/member.php?u=19605 ) hướng dẫn cho bác Lo nhà cũng ở Bến Tre

Megagrowc thuốc của Mỹ mua tại Bồ Cường số 13 đường Lê Quang Sung F2 Q6 HCM phone :08.38 551 669
Thuốc kích rễ có rất nhiều loại.... quan trọng nhất là Nơi sản xuất..hãng sản xuất có uy tín thì.. loại nào dùng cũng tốt vì sản phẩm bao giò cũng chất lượng..do là hàng thật
Do đó mua thuốc bảo vệ thực vật…hoặc các hóa chất nông ngiệp..điều quan trọng nhất là coi hãng sản xuất nếu bạn chỉ chú ý đén tên thuốc bạn dễ dàng bị lầm ngay. Do bị giả mạo
Bạn ở Bến Tre thì nên lưu ý đến các sản phẩm của trường đại học Cần thơ ,, thuốc kích rễ của họ đã có 1 thời kì nổi danh trên báo chí..
Hoặc hỏi mode dovanlo ( http://agriviet.com/home/member.php?u=19605 ) hướng dẫn cho bác Lo nhà cũng ở Bến Tre
bác Mục Tử củng ở HCM hả bác ơi :wub:, nếu ko ngại và rảnh thì cho em sdt + địa chỉ để em đến xin chút ít kinh nghiệm của bác với bác Mục Tử nhé :lol:

Cảm ơn bác Mục Tử đã trả lời giúp,các bạn cứ làm như bác Mục Tử là tốt,có 1 điều là thuốc KTRễ trên thị trường chúng ta đang dùng thì do nhiều Cty SX do đó thành phần có khác nhau ,với cành khi mới giâm thì nên chọn KTR có NAA,B1...khi đã ra lá rồi thì nên dùng loại có NPK, khi cây bị lạm phân,thuốc thì dùng Roots2 vì có C...
Ở Chợ Lách có Cty TNHH Anh Em vừa chào hàng 1 loại KTR mới,do đang dùng thử để theo dõi xem sao,sẽ giới thiệu với các bạn sau.

Back