Học làm Nông nghiệp

• Thread starter samhanlinh
  • Ngày gửi
xin chào tất cả các bác, các cô, các chú cùng anh chị có mặt trên diễn đàn này. Em muốn hỏi mọi người một chút. Em có khoảng 40m2 đất vườn, em định nuôi ít gà ta, mọi người cho em hỏi diện tích như vậy thì nuôi khoảng bao nhiêu con gái thì được? Em xin cảm ơn .

xin chào tất cả các bác, các cô, các chú cùng anh chị có mặt trên diễn đàn này. Em muốn hỏi mọi người một chút. Em có khoảng 40m2 đất vườn, em định nuôi ít gà ta, mọi người cho em hỏi diện tích như vậy thì nuôi khoảng bao nhiêu con gái thì được? Em xin cảm ơn .

Nuôi gà "tây" thì khó chứ gà "ta" thì dể thôi - miển sao có nhiều " thức ăn " cho " gà " ăn là ok
40 m2 thì nuôi khoảng 10 con gái trở lại - quan trọng là biết cách " ngăn phòng " và chống " dịch "

Đổ được con gà cảnh nào ngon ngon thì post hình lên cho ae agriviet thưởng thức và chiêm ngưởng nhé !

Các vị cao nhân nông nghiệp - hiện giờ quy tụ ở mục chuyện trò linh tinh hoặc thơ ca, ăn uống - ai mặn mà gì nữa - chỉ còn mấy bác nông dân @ trả lời cho bạn .

Last edited by a moderator:
vậy ak, hiện tại em đang nuôi 40con gà ta được 4tháng rồi. Trung bình 1,3kg/ 1con. thức ăn gồm có, cám gạo +ngô+cám công nghiệp + cá hoặc ốc bươu vàng +bèo hoặc thân cây chuối. Không biết tốc độ phát triển như vậy đã được chưa? Mong các bác giúp đỡ.

Back