Hỏi anh em 1 chút về trại lươn !!!

• Thread starter Traide6Rong
  • Ngày gửi
Tui ở Tây Ninh cần hỏi ở Tây Ninh có trài lươn giống nào không ???

Ai biết replay địa chỉ hộ ,hoặc các tỉnh Long An , Bình Dương ,Bình Phước,TPHCM ...

Tks vì đã đọc

luon going thj chua ạ co dau ban oi, da so ng ta bat thjen nhjen ve ban' cho ban do'.Hoc Mon co trang trại Son Ca ban luon going do' quang cao' hay lam' ong thay` lam Dai Hoc Nong Lam nge du doi lam' ạ ngo ban' "hang` dom~" minh bj rui` minh nghj ban den may trạ luon nuoi thjt o Tay Ninh xem sao.

luon going thj chua ạ co dau ban oi, da so ng ta bat thjen nhjen ve ban' cho ban do'.Hoc Mon co trang trại Son Ca ban luon going do' quang cao' hay lam' ong thay` lam Dai Hoc Nong Lam nge du doi lam' ạ ngo ban' "hang` dom~" minh bj rui` minh nghj ban den may trạ luon nuoi thjt o Tay Ninh xem sao.

bạn nói rõ hơn về trại Sơn Ca này được không, con giống bị làm sao mà không tốt? vì mình đang quan tâm tới con lươn này để nuôi kết hợp, mong tin từ bạn.

cho đến hôm nay tôi cũng chưa biết được trại lươn giống nào mà bà con mua về nuôi được thành công(ý riêng cá nhân) nếu thật sự có mong nhận thêm thông tin.
quê tôi cũng có vài hộ nuôi gia đình bằng nguồn giống,dặt dớn hay tự đặt trúm không xử dụng mồi dẩn dụ nuôi rất tốt.
không nên mua lươn chợ,đánh bắt băng nhiều nguồn.nuôi sẻ thất bại.
vài dòng chia sẻ

Hiện nay chưa có trang trại nào có lươn giống nhân từ trứng ra đâu bà con ơi. Hãy cẩn thận đấy, kẽo bị lừa. Toàn là lươn hoang dã , loại lươn nhỏ trước đây người ta gọi là lươn heo, lươn gà, vì là thức ăn cho heo và gà đá. Bây giờ vơi phong trào nuôi lươn nên gọi lươn đó là lươn giống.

@ bác Xuân Vũ, Bác maquemau: Nghe nói trại chăn nuôi của anh Đoàn Kim Sơn áp dụng thành công kỹ thuật mới: nuôi lươn ko cần đất và bán lươn giống có chuyển giao kỹ thuật. Tỉ lệ hao hụt rất thất ( dưới 5%). Các bác thử tìm hiểu xem, có đúng như thông tin báo nông nghiệp đăng ko?

Báo đài ơi là báo đài/////////////////////////////

--------

Về báo đài tôi có nói với bạn 1 lần rồi cơ mà

Last edited by a moderator:
@ bác Xuân Vũ: Trại chăn nuôi của Bác Đoàn Kim Sơn nằm ở Tân Xuân -Hóc môn, gần nhà Bác mà. Em lchưa liên lạc được, tính hôm nào ghé xem thực tế thế nào? ACE nào muôn đi cùng thì ơi 1 tiếng nha.

@ bác Xuân Vũ: Trại chăn nuôi của Bác Đoàn Kim Sơn nằm ở Tân Xuân -Hóc môn, gần nhà Bác mà. Em lchưa liên lạc được, tính hôm nào ghé xem thực tế thế nào? ACE nào muôn đi cùng thì ơi 1 tiếng nha.
Tôi không có quen biết gì với trại đó cả.

Đoàn kim S#1 kiban
Nhà nông tập sự

Gia nhập
1st-10-2010
Đang ở
tp.hcm
Thanks
3
đoàn kim sơn lừa đảo?
số là thằng bạn em có mua vài con kì đà của ông ta.giá thì trên trời 450kg?? lúc mua ông ta hứa chỉ kỷ thuật.thu mua lại khi cần.thế mà đem về đến nổi đực cái còn không chỉ cách phân biệt thì làm sao đến kỷ thuật ấp nở??nuôi đc vài tháng nó gọi điện bán lại thì ông ta im lặng hẹn hỏi giá??rồi mấy ngày sao gọi chẳng dám bắt máy..đề nghị cộng đồng nên tẩy chai tay này..đừng để nhiều người bị lừa bởi cái mác giản viên nông lâm này

Trả lời Trả lời kèm Trích dẫn
28-10-2010 08:29 PM #2 Hoàng Dũ
Nhà nông chính hiệu

Gia nhập
24th-03-2010
Đang ở
Thành Phố Cần Thơ
Thanks
71

sao nhiều người mắc lừa tên này quá ta.

Link : http://agriviet.com/home/threads/33592-doan-kim-son-lua-dao-#ixzz2Jaa1re1rơn đây :

Last edited:
Đoàn kim S#1 kiban
Nhà nông tập sự

Gia nhập
1st-10-2010
Đang ở
tp.hcm
Thanks
3
đoàn kim sơn lừa đảo?
số là thằng bạn em có mua vài con kì đà của ông ta.giá thì trên trời 450kg?? lúc mua ông ta hứa chỉ kỷ thuật.thu mua lại khi cần.thế mà đem về đến nổi đực cái còn không chỉ cách phân biệt thì làm sao đến kỷ thuật ấp nở??nuôi đc vài tháng nó gọi điện bán lại thì ông ta im lặng hẹn hỏi giá??rồi mấy ngày sao gọi chẳng dám bắt máy..đề nghị cộng đồng nên tẩy chai tay này..đừng để nhiều người bị lừa bởi cái mác giản viên nông lâm này

Trả lời Trả lời kèm Trích dẫn
28-10-2010 08:29 PM #2 Hoàng Dũ
Nhà nông chính hiệu

Gia nhập
24th-03-2010
Đang ở
Thành Phố Cần Thơ
Thanks
71

sao nhiều người mắc lừa tên này quá ta.

Link : http://agriviet.com/home/threads/33592-doan-kim-son-lua-dao-#ixzz2Jaa1re1rơn đây :
ghê zậy hả? nghe nói kỹ thuật nuôi lươn ko cần đất và tỉ lệ chết dưới 5% mình....mê quá. VTV còn giới thiệu kỹ thuât ấp trứng kỳ đà của bác ấy nữa.... Chơi vậy thì chơi gì vô, tẩy chay là đúng quá rồi.

vtv là qc ăn moni mà

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Chuyên thu mua lươn thương phẩm- Mua lươn các loại- Mình đang cần mua lại lươn trên thi truong,ai có báo mình tel: 0906635719- Chuyên thu mua lươn thành phẩm- bán lươn giống. Vựa Nhanhoang- Tây Ninh-Củ Chi-An Giang-Hóc Môn,

chuyên bán con giống lươn các loại, nhận bao tiêu sảnn phẩm,hướng dẫn nuôi
Lhe: 0919888798

mình cũng đã đi qua mấy trại lươn. mình nói thật nhé. mình nhìn mình đã biết là lươn này ở dạng thế nào rồi. lươn sinh sản hay lươn thuần hóa.
Còn đương nhiên chúng ta phải thực tế 1 chút thế này. hiện tại chưa thấy có nguồn lươn sinh sản công nghiệp để phục vụ nuôi đại trà.
Hiện tại nguồn lươn bắt ngoài tự nhiên muốn thuần hoá để nuôi tốt nhất là bắt bằng phương pháp thủ công. đánh chúm " như ngoài bắc mình hay gọi" chúm làm đơn giản thôi không khó lắm. nếu ai chưa biết mail cho mình
sau khi bắt về xong cách thuần hóa giảm hao hụt nhất bạn nào quan tâm gửi mail cho mình mình biết gì mình sẽ chia sẻ cùng giúp nhau đi lên.
còn bạn nào muốn nuôi sinh sản thì chắc phải tự tìm hiểu ngẫm nghĩ nếu thành công thì sẽ có nhiều tiền hơn món đó mình chịu.
Đừng tham nuôi quá dày trên một diện tích lớn quá nhất là mới nuôi. sẽ tự mình chuốc lấy rủi do càng cao.
mình lấy ví dụ như sau. một tòa nhà chung cư nếu mất điện mất nước một hôm đảm bảo hôm sau có người ốm luôn. và có 1 người bị bệnh dịch sẽ là nguồn lây bệnh nhanh hơn.
một xóm trọ nghèo sẽ có hiện tượng đánh nhau rành nhau miếng cơm manh áo nhiều hơn là 1 khu dân trí cao.
kiến thức không phải cứ copy past là xong.
thường những người nuôi bất kỳ con gì mình thấy thành công đều có bản sắc riêng của họ
ý chí - quyết tâm - nghị lực.
âm mưu - thủ đoạn.
thiên thời - địa lợi - nhân hòa.
thế nào mình cũng bị ném đá sau khi post bài này

Mua lươn giống

Dear các Anh, chị,

Hiện tại, em có mua 20kg lươn giống của Đoàn Kim Sơn về nuôi dc 2.5 tháng rồi. Chuẩn bị làm hồ lớn để nuôi nhưng hnay nghe mọi ng nói vậy thất hoang mang quá.

Các anh chị thấy giống của trại lươn Tâm Long có được ko?
Ngoài ra co ai co kinh nghiệm về đầu ra của lươn có thể truyền đạt ko? Mình nuôi lớn đem ra chợ Bình Điền bán hả mọi người? hixx

e cũng tính nuôi lươn thương phẩm ,thấy tình hình không ổn ,xim moi ngươi cho ý kiến ,mua giống ở dâu cho ok

Tui ở Tây Ninh cần hỏi ở Tây Ninh có trài lươn giống nào không ???

Ai biết replay địa chỉ hộ ,hoặc các tỉnh Long An , Bình Dương ,Bình Phước,TPHCM ...

Tks vì đã đọc
hinh như ờ trảng bàng có một trại lươn đó bạn , bạn lên google hoặc youtube tìm thử xem , thân.

Mua lươn giống

Dear các Anh, chị,

Hiện tại, em có mua 20kg lươn giống của Đoàn Kim Sơn về nuôi dc 2.5 tháng rồi. Chuẩn bị làm hồ lớn để nuôi nhưng hnay nghe mọi ng nói vậy thất hoang mang quá.

Các anh chị thấy giống của trại lươn Tâm Long có được ko?
Ngoài ra co ai co kinh nghiệm về đầu ra của lươn có thể truyền đạt ko? Mình nuôi lớn đem ra chợ Bình Điền bán hả mọi người? hixx
chào bạn, cho mình hỏi bạn mua con giống ở trại Kim Sơn 1kg bao nhiêu vậy?

Back