• Dismiss Notice

Hỏi Bác Xuân Vũ?

Thảo luận trong 'Chăn nuôi' , 23/11/12

1. Ngaydauyeu Nhà nông nghiệp dư

Bác Vũ ơi con rất thích nuôi rắn ráo trâu và cũng có ý định nuôi nhưng vì công việc nên wa tết con mới bắt đầu đc!Vậy cho con hỏi wa tết thì đâu có rắn giống nữa hả Bác?Và tháng mấy Bác mới có rắn giống tiếp?Bác ở Long An mà cụ thể là đchỉ o đâu vậy khoảng gần tết con lên Bác tham wan!

Đang tải...
    2. Xuan Vu

Xuan Vu Đại gia nông nghiệp VIP

Qua tết vẩn còn rắn con nhưng rất ít, rắn ráo trâu con có rãi rác quanh năm. Nhưng vào tháng 3 al bắt đầu có hơn nhiều. Tập trung nhất là tháng 5 đến thang 10 al .
      Bạn đến ủy ban nhân dân huyện Đức Huệ bạn gọi tôi, nhà tôi gần đó, sdt 0907938476

hdp123 thích bài này.
    3. CTCG

CTCG Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      hốt rác
    4. Ngaydauyeu

Ngaydauyeu Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Sinh Vien
      Dạ cảm ơn Bác Vũ nhìu!Mấy hôm nay về quê đi chùa ko lên dc!Con thì chắc ko sợ đầu ra mà chỉ sợ con rắn mình nuôi bị bệnh thôi!hihihi tết này con ghé bác Vũ!

5. Xuan Vu

Hiện nay đã có nhiều công ty sản xuất thuốc chuyên trị cho rắn rồi bạn à.
      Đầu tiên là công ty Tân Nhuận Phát p12, quận 6, tphcm , có bán lẽ khác nơi. Đủ các loại thuốc trị bệnh cho rắn, ngừa bệnh, và thuốc bổ cho rắn

6. Ngaydauyeu

Nghề nghiệp:
      Sinh Vien
      Dậy hả Bác!Cảm ơn Bác nhìu nghe!

7. TranTTuan

TranTTuan Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Nhân viên
      Bác Xuân Vũ kiểm tra lại đi, nói là Công ty nhưng bác vô xưởng sản xuất chưa? Có giấy chứng nhận của Cơ quan quản lý về tiêu chuẩn chất lượng chưa? Hay mua nguyên liệu ở đâu đó về trộn lung tung vô thì sao? Vì nguyên liệu dược hiện nay nhập chủ yếu từ TQ, Mà muốn sản xuất thuốc không phải là chuyện đơn giản???

8. Ngaydauyeu

Nghề nghiệp:
      Sinh Vien
      uhm anh nói cũng đúng đó!Nhưng mình nuôi wan trọng là mình phòng bệnh là chính kẹt lắm mới phải dùng thuốc!Với lại chĩ sợ ko bắt dc bệnh con rắn thôi chứ biết bệnh rồi thì thuốc chắc ko vấn đề!Em nói vậy hok biết có gì sai hok nữa!

9. TranTTuan

Nghề nghiệp:
      Nhân viên
      Cho uống thuốc quan trọng là liều lượng? Đúng liều đúng lúc mới phát huy được? Nông dân mài mò mà tính toán làm sao để đúng liều với con này là cả 1 vấn đề?? Còn mua thuốc mà không rõ trong đó là cái gì? Thì đúng cỡ nào cũng chết! Do mình có chứng kiến Công ty nhỏ nhỏ mà đi sản xuất hàng thuốc, phân cho nông dân nuôi thủy sản nên mới biết thực hư "...,." thế nào? Đem đổ mấy thứ đó xuống ao hay vô bụng mấy con vật nuôi của mình thì bác sẽ biết hiệu quả thế nào>>> ??? hehe

10. Xuan Vu

Trên bao bì ghi địa chỉ như thế, tôi thấy vậy nên nói cho anh em tìm mua và xài thử xem sao? Còn về sản xuất thì bạn nên hỏi lại chỗ đó đi, chứ tôi có nói tôi sản xuất hay bào chế đâu ?

Sao bạn lại thắc mắc tôi chuyện lạ nhỉ?

11. TranTTuan

Nghề nghiệp:
      Nhân viên
      Không phải, vì em đang tìm mua, mà đang lây hoay thì cảnh báo anh em nông dân mình, và nếu bác biết rõ về anh Giám đốc này thì xác nhận dùm, còn mới biết thông tin như tụi em thì để em tới nơi em xác nhận lại, chứ theo em nguyên liệu trong mấy bịt đó thì phải kiểm tra lại bác à? Bác đừng hiểu lầm ý em!